• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn hack 5800XM firmware v20 và v21.

L

leo210

Guest
tình hình là khi cài file unsign vẫn ko đc... lúc khi run helloox, có cần install Modo ko? sao lúc install cái này, nó remove unneeded file lâu khiếp lun... bỏ lun. làm tiếp. ko thành công.

thanhdhl2003

tình hình là khi cài file unsign vẫn ko đc... lúc khi run helloox, có cần install Modo ko? sao lúc install cái này, nó remove unneeded file lâu khiếp lun... bỏ lun. làm tiếp. ko thành công.

Không cần cài cái Modo đâu bạn.

nientrung

Mấy bro ơi ! Cho mình hỏi 1 chút nhé. Khi run HelloOX nó hiện ra dòng Unpacking exe files... đúng không vậy?

LeMyChinh

Mấy bro ơi ! Cho mình hỏi 1 chút nhé. Khi run HelloOX nó hiện ra dòng Unpacking exe files... đúng không vậy?

đúng đó bạn rùi sau đó nó sẽ tự cài ROM pachert và mapdriver cho bạn đến phần nó hỏi có cài modo ko thì bạn bảo ko thế là xong:p

nientrung

đúng đó bạn rùi sau đó nó sẽ tự cài ROM pachert và mapdriver cho bạn đến phần nó hỏi có cài modo ko thì bạn bảo ko thế là xong:p

Bạn ơi! Mình run HelloOX nó không chạy, báo thiếu mapdriver nên mình cài mapdriver luôn. Nhưng khi run HelloOX lâu kinh khủng, không biết bao nhiêu phút là xong hả bạn. Run lâu quá nên mình cancel luôn.:(

Kojiro

Super V.I.P
Bạn ơi! Mình run HelloOX nó không chạy, báo thiếu mapdriver nên mình cài mapdriver luôn. Nhưng khi run HelloOX lâu kinh khủng, không biết bao nhiêu phút là xong hả bạn. Run lâu quá nên mình cancel luôn.:(

HelloOX 1.03 đã có kèm theo map trong đó rồi bạn à, bạn cài thêm chi. Bạn chỉ cần sign rồi vào là ok thôi mà. Ghỡ map ra đi rồi cài lại đi. Máy bạn chắc có vấn đề gì nên lâu đó, fw máy bạn bao nhiêu?

nientrung

HelloOX 1.03 đã có kèm theo map trong đó rồi bạn à, bạn cài thêm chi. Bạn chỉ cần sign rồi vào là ok thôi mà. Ghỡ map ra đi rồi cài lại đi. Máy bạn chắc có vấn đề gì nên lâu đó, fw máy bạn bao nhiêu?

Mình dùng HelloOX 1.03 mà, mình cũng sign rồi nhưng khi run thì báo thiếu map. Mình up fw 21 bằng wifi ban ơi:O

Kojiro

Super V.I.P
Mình dùng HelloOX 1.03 mà, mình cũng sign rồi nhưng khi run thì báo thiếu map. Mình up fw 21 bằng wifi ban ơi:O

Bạn có thể chụp ảnh up lên ko? Nhiều anh em hack bình thường mà bạn :-??

nientrung

Mấy pro ơi ! sao sau khi hack xong cài MCleaner1.41 nó báo ứng dụng được bảo vệ từ nhà cung cấp không đáng tin cậy. Cài mojosstudi.sis nó cũng báo như vậy. Vậy là sao các pro?

m0nk3y86

Mấy pro ơi ! sao sau khi hack xong cài MCleaner1.41 nó báo ứng dụng được bảo vệ từ nhà cung cấp không đáng tin cậy. Cài mojosstudi.sis nó cũng báo như vậy. Vậy là sao các pro?
Có n mem bị như bạn rùi, fomat máy rùi cài lại xem, chúc thành công!

m0nk3y86

DÙng *#7370# để 4mat hả monkey ? Trả lời gấp dùm mình nhé. Tks
Chuẩn, dùng *#7370#, pass 12345 (mặc định nếu bạn chưa đổi]. Hoặc fomat 4 ngón: xanh + đỏ + camera + nguồn.
Cố lên =D>

m0nk3y86

4mat rồi cài ứng dụng vào vẫn báo lỗi là sao hả bác thanhdhl2003. Hồi âm sớm nhé bác. Đang cài mấy ứng dụng mà không có cài nào được:(:)((
Từ từ nào, fomat xong đã hack lại chưa??? Nó báo vẫn lỗi cũ hay dư lào???

nientrung

Từ từ nào, fomat xong đã hack lại chưa??? Nó báo vẫn lỗi cũ hay dư lào???
Mình 4mat và hack lại rồi nhưng cài ứng dụng vẫn báo lỗi. Khoảng 1g sau cài lại thì được nhưng mở lên thì không được. :-?