• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn, giải đáp thắc mắc về Cook FirmWare.

nhockfc

các bro cho em hỏi là em dùng lang tool để tách gói ngôn ngữ việt trong ofw việt ra để cho vào một cfw của bạn nước ngoài không có tiếng việt ,được rồi ,nhưng lúc em dùng lang tool để kiểm tra thì trong phiên bản cfw vẫn chỉ hiện có một ngôn ngữ tiếng anh là sao vậy ạ?

bạn phải tách gói ngôn ngữ việt trong bản fw tương ứng vs bản CFW nước ngoài kia mới đc. Cụ thể là bản cfw nước ngoài kia là cfw C6,N97 thì bạn phải tách trong CFW C6,N97 có tiếng việt (có thể lấy 1 trong các bản cfw c6,n97 trong box này). Còn bản cfw kia là bản cook OFW thì phải tách trong OFW chứ k thể thay lẫn đc.

0541120140

bạn phải tách gói ngôn ngữ việt trong bản fw tương ứng vs bản CFW nước ngoài kia mới đc. Cụ thể là bản cfw nước ngoài kia là cfw C6,N97 thì bạn phải tách trong CFW C6,N97 có tiếng việt (có thể lấy 1 trong các bản cfw c6,n97 trong box này). Còn bản cfw kia là bản cook OFW thì phải tách trong OFW chứ k thể thay lẫn đc.
vậy ạ em cũng thử cho luôn bản lang việt trong gói cfw của anh huy nghĩa nhưng cũng không hiện được vậy nghĩa là em phải down bản ofw của n97 tách gói lang trong đó rồi thêm vô ạ

Dragon459

Manager
vậy ạ em cũng thử cho luôn bản lang việt trong gói cfw của anh huy nghĩa nhưng cũng không hiện được vậy nghĩa là em phải down bản ofw của n97 tách gói lang trong đó rồi thêm vô ạ

Tách các tập tin có đuôi .r96 và thả vào cfw đang dùng theo đúng đường dẫn là được

voanhkuoc

Tình hình là mình bản cfw đang dùng từng bị gỡ Ovi sync và mình dùng PM Cleaner 2.0 load và đối chiếu từng file ở bản cfw khác rồi all lại vào bản mình đang dùng.......all vào xong bề ngoài khá ưng nhưng khi sử dụng nó cứ load rồi báo như trong hình có ai biết làm sao không

mình flash bản : AVS. AnniVerSary thì dùng bình thường không bị lối báo như trong hình
đấy la cái thứ nhất
cái thứ 2 là mình thấy nhiều bản cfw hay có pm đổi menu chỉ bằng 1 cú click.....mình tim hoài trên diễn đàn mà không có...??bạn nào có share cho mình xin với.

Chỉnh sửa cuối:

voanhkuoc

ai cho mình hỏi cần những file gì trong bộ rules để Dz Music Key hoạt động được ở 3 phím xanh trắng đỏ

hacodon1980

Hướng dẫn cách cook FW của C6 cho X6

Bác nào nhiệt tình hướng dẫn em cách cook FW của C6 cho X6 được không?Em muốn làm bộ cook cho riêng mình.Thanks

0541120140

các bro cho em hỏi em thêm lang việt cho bản cfw không có tiếng việt thì bị lỗi không vô được phần cài đặt điện thoại thì phài làm sao ạ

LoiPT

các bro cho em hỏi em thêm lang việt cho bản cfw không có tiếng việt thì bị lỗi không vô được phần cài đặt điện thoại thì phài làm sao ạ

bạn thay file lang khách đi có thẻ file đó lỗi, và obawfng tiếng anh không lỗi đsung không

0541120140

bạn thay file lang khách đi có thẻ file đó lỗi, và obawfng tiếng anh không lỗi đsung không
he he tks anh em đã fix được rồi cái này là do mod belly của nhockfc hix,mà sao em add lang việt vô rồi mà không gõ được tiếng việt là sao vậy ạ?:-/

nhockfc

he he tks anh em đã fix được rồi cái này là do mod belly của nhockfc hix,mà sao em add lang việt vô rồi mà không gõ được tiếng việt là sao vậy ạ?:-/

Em vào bàn phím tin nhắn chuyển bàn phím sang tiếng việt đi

saker1990

Có bạn nào ở đây không cho mình hỏi gấp phát nào :-D
Làm thế nào để lấy Music Player của fw1 sang fw2 vậy :?? Thanks!

yamaha1992

Cho em hỏi làm thế nào để thay hình khởi động mặc định khi mình bật máy lên, ko phải cho ảnh vào thư mục C:\boot nhé. anh nào giúp được thì chỉ em với nhé, em cám ơn.:D

Radium

Moderator
Cho em hỏi làm thế nào để thay hình khởi động mặc định khi mình bật máy lên, ko phải cho ảnh vào thư mục C:\boot nhé. anh nào giúp được thì chỉ em với nhé, em cám ơn.:D

nếu bạn dùng cfw thì thay file SplashScreen.mif (khởi động) tại resources\apps trong rofs2 rồi flash lại. :D

yamaha1992

Bác nào biết thì làm ơn chỉ em vấn đề này với, man hình mở khóa của em là Tap to unlock, bây giờ em muốn thay cái hình nền đen xì thành 1 hình khác thì làm thế nào, bác nào biết thì chỉ em với nhé, chi tiết một chút nhé. Em cám ơn trước :D

LoiPT

Bác nào biết thì làm ơn chỉ em vấn đề này với, man hình mở khóa của em là Tap to unlock, bây giờ em muốn thay cái hình nền đen xì thành 1 hình khác thì làm thế nào, bác nào biết thì chỉ em với nhé, chi tiết một chút nhé. Em cám ơn trước :D
từ chước đến này chưa được thì phải bạn ơi bạn muốn thay hình nền thì dùng phần mèm thứ 3 thôi

yamaha1992

từ chước đến này chưa được thì phải bạn ơi bạn muốn thay hình nền thì dùng phần mèm thứ 3 thôi
Tại em thấy cái màn hình mở khóa cứ đen xì nhìn xấu quá nên mới muốn đổi, giờ không ai làm được thì phải chịu thôi hj:D