• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn, giải đáp thắc mắc về Cook FirmWare.

thanhhaifire

cái topic thắc mắc bị del mất mà k có lý do gì nản thật chả muốn viết bài nữa. del mà k thông báo gì hết
Buồn thay cho e, thiết nghĩ nó nhiều trang quá thì gỡ xuống khóa lại, ít ra cũng nói với người ta 1 tiếng, đàng này .... Đúng là nản

condayeutk2

mong anh em hướng dẫn chi tiết

chào mọi nguời. Vấn đề tui muốn biết là thế này:

- con x6-00 của tui mới update lên v40.0.002 hôm nọ. Trước đó tui dùng bản CFW v32.0.002 của ThanhTung... gì gì đó trên diễn đàn này. Bây giờ tôi muốn sử dụng FW của C6, N97, hoặc FW của các máy s60v5 khác trên x6 của tui thì phải edit FW của tui thế nào cho phù hợp để flash được vào đt của tui.

Vấn đề thắc mắc nữa là: FW chuẩn tui download về từ navifirm, tui thấy dữ liệu cài vào máy nằm ở file Core.c00
Câu hỏi cho vấn đề này là: TẠI SAO FW đã cook trên diễn đàn tui download về dữ liệu lại nằm ở file rofs2 chứ không phải nằm ở file Core như bộ FW chuẩn trên navifirm.

Đang tập tành cook FW nên nhiều vấn đề chưa tỏ lắm. Mong anh em giúp đỡ để mình có thể tự làm 1 bộ FW theo ý thích.

LoiPT

chào mọi nguời. Vấn đề tui muốn biết là thế này:

- con x6-00 của tui mới update lên v40.0.002 hôm nọ. Trước đó tui dùng bản CFW v32.0.002 của ThanhTung... gì gì đó trên diễn đàn này. Bây giờ tôi muốn sử dụng FW của C6, N97, hoặc FW của các máy s60v5 khác trên x6 của tui thì phải edit FW của tui thế nào cho phù hợp để flash được vào đt của tui.

Vấn đề thắc mắc nữa là: FW chuẩn tui download về từ navifirm, tui thấy dữ liệu cài vào máy nằm ở file Core.c00
Câu hỏi cho vấn đề này là: TẠI SAO FW đã cook trên diễn đàn tui download về dữ liệu lại nằm ở file rofs2 chứ không phải nằm ở file Core như bộ FW chuẩn trên navifirm.

Đang tập tành cook FW nên nhiều vấn đề chưa tỏ lắm. Mong anh em giúp đỡ để mình có thể tự làm 1 bộ FW theo ý thích.
vấn đề CFW để Flash trên diễn đàn có nhiều bản Cho X6 bạn chịu khó tìm nhá,
còn theo như mình viết hiện nay CFW không cook được trong rofs2 là do giới hạn các rosf2 không cho phép lưu chữ nhiều như Rofs2 có thể lên đến 119mb

condayeutk2

vấn đề CFW để Flash trên diễn đàn có nhiều bản Cho X6 bạn chịu khó tìm nhá,
còn theo như mình viết hiện nay CFW không cook được trong rofs2 là do giới hạn các rosf2 không cho phép lưu chữ nhiều như Rofs2 có thể lên đến 119mb
Vấn đề tui cần ở đây không phải tìm Cfw mà là tôi muốn biết làm thế nào để cook Fw máy khác cho x6. Tìm mỏi mắt trên diễn đàn mà không thấy...

boy_online01

- Nokia ko muốn user can thiệp quá nhiều vào OS nên hầu hết mấy thứ hay ho đã dồn hết vào core. Mà ai cook rồi thì đều biết cook core khó hơn cook rofs2.
- Muốn dùng rofs2 của máy khác cho X6 thì cũng đã có bài hướng dẫn cụ thể. Giờ ko biết topic đó dạt ở trang nào nhưng chắc chắn là có - của bro bunrieucua.

LoiPT

Vấn đề tui cần ở đây không phải tìm Cfw mà là tôi muốn biết làm thế nào để cook Fw máy khác cho x6. Tìm mỏi mắt trên diễn đàn mà không thấy...
muốn biết thì tự học, chỉ có thế, diễn đàn có nhiều ngay chú ý cũng có hướng dẫn nghiên cứu bạn nhé

night825

Member
mong các a giúp đỡ e với,trước lúc cài win thi e flash cfw của a Ntv_79 rất dễ dàng,
nhưng giờ flash lân nào cũng bị lỗi

Reading flashid...
CMT: 004000EC <=> SAMSUNG (SEC) -> KAT00F00RA
APE: 00000000 <=> Flash -> not detected
Verifing ADL communication... Status byte 7
Rebooting to flash mode...
Waiting for the phone to reboot...
Searching for phone...
Flash files are corupted or missing...

e đã kiểm tra đầy đủ file,format dt,down ban khác về,xoá và cài lại jaf nhưng vẫn không thành công.
e dung phonex flash fw gốc vẫn được,nhưng dùng jaf flash fw gốc và Cfw đều bị lỗi trên
đã thử úp ở chế độ tắt và mở nguôn luân --->vẫn thất bại--->mong các a giúp đỡ e~X(

vinhbob2009

anh cho hỏi. FW gốc không có tiếng việt. Mình chế tiếng việt ở room khác sang được không.

ngocongqui

Cần CFW Belle cho C6-00

sao không có cfw belle cho con C6-00 vậy nè. anh em nào làm dùm cái đi.chờ hoài mà không có. hình như không ai làm hết. buồn...

babykid

:(( có pro nào chỉ em cách thay bàn phím 4x11 thành bàn phím truyền thống của 5800 không dzậy ??? bản Nokia N97mini v30 Cook Cho Nokia X6/5800/5530/5250/5233/5230-Đã Fix Lỗi!!! của Over you cập nhật ngày 24/11 :((

từ thế này

cái này em xài ko quen, ko thể nhắc tin được lun :((

thành như thế này

babykid

:(( có pro nào chỉ em cách thay bàn phím 4x11 thành bàn phím truyền thống của 5800 không dzậy ??? bản Nokia N97mini v30 Cook Cho Nokia X6/5800/5530/5250/5233/5230-Đã Fix Lỗi!!! bản 5800 update 24/11 của Over You :((

từ thế này

thành như thế này

thu0cl4o

em có 1 chiếc máy N97 xách tay từ Đức về. FLash fw này dc ko??? Nếu flash đc có chuyển qua tiếng việt đc ko

axxaax113

bác cho em hỏi? em muon dùng file swf đưa vào fw để làm hs mặc định cho 5800 thì phải làm sao?ý em là giống như ss widget zị đó?tk bác

LoiPT

em có 1 chiếc máy N97 xách tay từ Đức về. FLash fw này dc ko??? Nếu flash đc có chuyển qua tiếng việt đc ko
được bán ak, dẫn chứng là có thể Flash các bản nước nguầoi cho máy việt Nam

le0n3lly

em hỏi ở đây ko bít có đúng ko các pác thông cảm.
mình mún hỏi cách làm màn hình chính 3 trang giống N8 dc ko ạ???
cho em xin cái mod đó với cái mod xoá thanh trượt của N9 em tìm hoài ko ra hjx.

ndlong1987

Xin hướng dẫn đổi màn hình trượt mở khóa cho 5800

Tình tình là e kiếm đc các bảng mod của các bác trên forum nhưng e muốn đổi cái màn hình trượt mở khóa theo ý em. Xin các bác hướng dẫn cho e đổi với. Thank các bác đã quan tâm

thanhhaifire

Tình tình là e kiếm đc các bảng mod của các bác trên forum nhưng e muốn đổi cái màn hình trượt mở khóa theo ý em. Xin các bác hướng dẫn cho e đổi với. Thank các bác đã quan tâm
Telgesturecontrols.mif

whithme

Xin hướng dẫn cook Effect

Bác nào hướng dẫn giúp em cook Effect với ????????????????

Em đã thử xoá hết bộ Effect cũ, rồi flash cho máy. Nhưng nó không có chạy!~X( X_X

Máy em là n5233 trắng.

Rất mong được các bác giúp đỡ. Em xin cảm ơn trước..................

ThanhTungHT

Active Member
Bác nào hướng dẫn giúp em cook Effect với ????????????????

Em đã thử xoá hết bộ Effect cũ, rồi flash cho máy. Nhưng nó không có chạy!~X( X_X

Máy em là n5233 trắng.

Rất mong được các bác giúp đỡ. Em xin cảm ơn trước..................
Máy e chạy CFW hay OFW,e thử thế này : Cài đặt/Chủ đề/Bình thường/Tuỳ Chọn/Các hiệu ứng chủ đê/Bật :D