• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn, giải đáp thắc mắc về Cook FirmWare.

vunguyenmt

Dự kiến vào ngày 11-11-2111 sẽ ra mắt bản đó bạn à=))
Ps: Còn viết không dấu nữa chứ:O

bunrieucua online đêm ko vậy hé, chờ gặp bạn trao đổi trực tiếp mà ko thấy. 1 cao nhân như bạn mà ko làm 1 CFW cho a e sài\-/

trinhsattre

Dự kiến vào ngày 11-11-2111 sẽ ra mắt bản đó bạn à=))
Ps: Còn viết không dấu nữa chứ:O

thế thì chắc lúc đó ông xuống đia ngục bán bún riêu cua rùi
rất hiếm fw cho c6 nhé . Lên mạng tìm mãi mới thấy một bản,chán ghe

shido_katori

Active Member
tự cook cho máy luôn đi, chờ đợi hoài có ai làm CFW đâu =))

Forum thiếu gì topic hướng dẫn cook

bunrieucua

bunrieucua online đêm ko vậy hé, chờ gặp bạn trao đổi trực tiếp mà ko thấy. 1 cao nhân như bạn mà ko làm 1 CFW cho a e sài\-/
Bạn pm YH mình nhé: hoang1986hp\-/
Cao nhân gì đâu bạn.Mình cao có 1m72 à=))Đâu có cao lắm đâu:-?
CFW thì cũng có nhưng mình là người hoài cổ.
Vẫn sài v51 (5800) thui.Không khoái lên v52:-??
Mà cái rofs2 của mình lại phải đi kèm với core & bộ phối hợp của mình thì mới sài được=))---> mún share thì cũng không share được --> toàn người lên v52 cả rùi mà:mad:)

@all: Phát biểu có 1 câu mà bị chém rách hết cả quần:(
Anh em 4rum ta toàn pro "Air Blade"=))

dientu90

mọi người cho em hỏi tí,em đang dùng bàn cwf n97 mini cho 5800 ver 52,giờ em muốn flash bản khác thì có phải flash bản fw xong rồi mới flash bản cfw không hay flash luôn

gabobo

Mấy bạn cho mình hỏi hack máy bằng phoneix thì tạo thư mục rofs2 như thế nào.

jenemy888

Có bác nào biết cook màn hình quay số giống bản này ko ạ ?

Nó ở bản cook này. http://www.pdaviet.net/showthread.p...a-5800-5230-5530-And-X6&p=1601075#post1601075
Mình thấy rất tiện lợi.

gabobo

Cần trợ giúp

Máy của minh dã dược hack bằng phoneix .bây giờ muon nạp cfw mới thi làm như thế nào,có mất hết dữ liệu không (nokia x6)

samiboy007

Máy của minh dã dược hack bằng phoneix .bây giờ muon nạp cfw mới thi làm như thế nào,có mất hết dữ liệu không (nokia x6)

sẽ mất hết dữ liệu trên C.
Còn trên E thì mất mấy file hệ thốg như private,system,resource,sys.
Uk.tại sao lại lập pic ở đây nhỉ.se bị mod nhắc nhở đấy.

shido_katori

Active Member
Máy của minh dã dược hack bằng phoneix .bây giờ muon nạp cfw
nạp CFW phải dùng JAF nhá, ko dùng phoenix
chắc lát nữa bài này bị move qua box FW

_nhattai92_

các pro ơi, cho e hỏi tí. em thấy trên diễn đàn có rất nhìu fw đã cook nhưng e hôk pít cách nạp dzô. có phải mình down bản cook về rùi chép dè vào fw gốc, xong mình dùng jaf để nạp phải hôk ạ? mong các pro giúp đỡ, e còn gà!!

bunrieucua

các pro ơi, cho e hỏi tí. em thấy trên diễn đàn có rất nhìu fw đã cook nhưng e hôk pít cách nạp dzô. có phải mình down bản cook về rùi chép dè vào fw gốc, xong mình dùng jaf để nạp phải hôk ạ? mong các pro giúp đỡ, e còn gà!!
Chuẩn đó.Bạn hiểu đúng hướng rùi đó.
Bạn đọc kỹ hướng dẫn bên trên của Anther rùi làm theo nhé.
Chỉ là phần mềm.khỏi lo nhé.Cứ nghịch vô tư\-/

ohyeah1412

ai pro cho mình hỏi file định dạng usb trong cfw là file nào thế (để chuyễn chữ pc suite của cfw thành ovi suite và nhận dạng hoàn toàn máy mình ý mà ;)) thank you So much

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 20 minutes:

ai fix dùm mình với.. cfw call không đc ~X(

Chỉnh sửa cuối:

_nhattai92_

e thấy trong các topic CFW các bạn làm cfw có nói một vài từ như core, .... rùi một số ứng dụng kèm theo, bộ phối hợp nữa. các pro giải thík giúp e với, core là ji? nó hỗ trợ ji cho máy? và khi nạp thì nạp chung với cfw lun hay seo? còn ứng dụng nữa, e nghĩ khi làm cfw thì các bạn đã tích hợp lun rùi, vậy cần chi phải úp lên nữa!

Mong các pro hỗ trợ!