• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng Dẫn Chi Tiết Sử Dụng Phoenix 2009 update FW nokia BB5

tulaisky2

có ai cho mình hỏi 1 câu ngoài lề 1 tí. tại sao khi mình up băng NSU thì khi nó down FW về xong, đến phần up FW vào máy thì máy toàn bị tắt và phải tháo pin ra mới bật lên đc vậy :((!

habaolinh

Super V.I.P
có ai cho mình hỏi 1 câu ngoài lề 1 tí. tại sao khi mình up băng NSU thì khi nó down FW về xong, đến phần up FW vào máy thì máy toàn bị tắt và phải tháo pin ra mới bật lên đc vậy :((!
Vì nó ko thể tự đọng chuyển từ local mode sang nomal mode đc

lnq2510

Member
N82!!! Em đã cài pheonix Ok rồi, kết nối cáp đã nhận ra imei của máy ,mã máy .Tải version mới nhất nhưng vẫn không thành công
Mã của máy em là 0561053. tải version 35.0.002 viet nam rồi làm theo hướng dẫn vẫn không được.HELP

habaolinh

Super V.I.P
N82!!! Em đã cài pheonix Ok rồi, kết nối cáp đã nhận ra imei của máy ,mã máy .Tải version mới nhất nhưng vẫn không thành công
Mã của máy em là 0561053. tải version 35.0.002 viet nam rồi làm theo hướng dẫn vẫn không được.HELP
Ko đc chỗ nào????

lnq2510

Member
Đoạn scanproduct thì đã nhận ra version máy em là RM313/30.0.019... .Nhưng Flashing > firmware update >trong ô produc code không hiện gì cả.Em kick vào dấu 3 chấm bên cạnh thì nó báo :
"Neither Dp1.0 or DP2.0 was found for the produc, or produc cannot be identified". Bác chỉ giùm em sai sót chỗ nào ạ. Em mới dùng nên chư biết nhiều .TKS

habaolinh

Super V.I.P
Đoạn scanproduct thì đã nhận ra version máy em là RM313/30.0.019... .Nhưng Flashing > firmware update >trong ô produc code không hiện gì cả.Em kick vào dấu 3 chấm bên cạnh thì nó báo :
"Neither Dp1.0 or DP2.0 was found for the produc, or produc cannot be identified". Bác chỉ giùm em sai sót chỗ nào ạ. Em mới dùng nên chư biết nhiều .TKS
Vì đường dẫn tới FW sai.

bi007

Nếu down fw từ navifirm thì chép như sau: đặt cùng trong một thư mục theo đường dẫn C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-346 (máy bạn rm346, nếu khác thì thay 346 bằng rm của bạn). Nếu down fw full, dạg file exe thì cài bình thường, theo mặc định. Thân.
Tại sao máy mình lại ko có cái đường dẫn tới DataPackage\Products nhỉ, ko lẽ cài thiếu cái gì?

bi007

Đã làm theo hướng dẫ, đã coppy FW vào nơi như hướng dẫn, nhưng tới phần FWupdate lại chẳng thấy gì, nó chỉ hiện lên " Neither DP1.0 or DP2.0 war found for the Product, or the product cannot be indentified" là sao nhỉ :|

mafiaboylay2

Đã làm theo hướng dẫ, đã coppy FW vào nơi như hướng dẫn, nhưng tới phần FWupdate lại chẳng thấy gì, nó chỉ hiện lên " Neither DP1.0 or DP2.0 war found for the Product, or the product cannot be indentified" là sao nhỉ :|

Mình cũng bị giống như bạn này. Đã copy fw down bằng Navi vào đúng đường dẫn ở trên. Máy mình là N73 ME. Đây là đường dẫn mình cop fw vào:
C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-133
Đầu tiên:

Sau mình bấm vào nút "..." giống y như hướng dẫn, nhưng hiên ra bảng báo lỗi này:

Cuối cùng mình chọn:

Thì nó lại hiện ra lại như hình đầu tiên.
Mình đã làm đi làm lại và coi kĩ nhiều lần mà kdc mới hỏi các bác. Thanks.

Chỉnh sửa cuối:

Caominh171

Mình cũng bị giống như bạn này. Đã copy fw down bằng Navi vào đúng đường dẫn ở trên. Máy mình là N73 ME. Đây là đường dẫn mình cop fw vào:
C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-133
.......................
Thì nó lại hiện ra lại như hình đầu tiên.
Mình đã làm đi làm lại và coi kĩ nhiều lần mà kdc mới hỏi các bác. Thanks.
Đã trả lời bạn ở ĐÂY

mafiaboylay2

Cảm ơn bạn đã hướng dẫn. Mình đã làm đc. Bây h phải xem là có dùng helloox 2.01 hack được k đây? Mình sẽ báo kết quả lại cho bạn. Thanks lần nữa :D.

mafiaboylay2

Cảm ơn bạn đã hướng dẫn. Mình đã làm đc. Bây h phải xem là có dùng helloox 2.01 hack được k đây? Mình sẽ báo kết quả lại cho bạn. Thanks lần nữa :D.

Các bác ơi. sau khi e update thành công, vào pc suite để backup lại file sao lưu vào đt. Đt reboot, phát ra âm thanh và hình bàn tay của nokia. sau đó nó hiện thông báo "phone start-up failed. Contact the retailer". Bây h phải làm sao hả bác? Máy e h thuộc loại dead phone rồi hả?
Hình e flash chế độ deadphone. Đã bấm power button mà vẫn k có j xảy ra.

Chỉnh sửa cuối:

habaolinh

Super V.I.P
Các bác ơi. sau khi e update thành công, vào pc suite để backup lại file sao lưu vào đt. Đt reboot, phát ra âm thanh và hình bàn tay của nokia. sau đó nó hiện thông báo "phone start-up failed. Contact the retailer". Bây h phải làm sao hả bác? Máy e h thuộc loại dead phone rồi hả?
4mat 4 ngón, ko đc mang qua mình fix lại lỗi.

mafiaboylay2

4mat 4 ngón, ko đc mang qua mình fix lại lỗi.

Mình vừa mới làm theo hướng dẫn của bạn. Nó vẫn hiện ra thông báo trên "phone start-up fail. Contact the retailer." Xui quá chời ơi. Mình ở ĐN, k ở HN, k thể đem tới chỗ bạn đc rồi.

yulong

• Mình nghĩ là không nên dây dưa nhiều đến cái PC Suite và NSU, 2 ctrình này khá nặng, chạy với PC tầm trung là đã rất hay lỗi rồi (lỗi PC Suite hoặc Nokia Cable Driver), mà lỗi của mấy ctrình này tự nhiên phát sinh k biết trước được, hôm trc mình đi đứt 500k cho 2 cái ĐT sau khi up = NSU, đấy là 1 lý do thêm nữa khiến cho Phoenix vượt trội về độ an toàn, vì nó chỉ cần phần cứng tốt và firmware tốt, ko phụ thuộc vào phần mềm nào khác.

• Bạn có chắc chắn firmware bạn down về ổn k? Mình dùng bản ở ĐÂY thấy rất nuột. Nhưng dùng PC Suite có backup lại thôi mà cũng bị lỗi thì hơi khó hiểu, vì lúc backup nó k modify cái gì trên máy mình mà nhỉ :-? Mình nghĩ có thể firmware kia có vấn đề, reboot 1-2 lần là phát sinh lỗi. Bạn thử up deadphone = JAF nữa xem, nếu vẫn ko đc thì chắc phải vác ra thợ rồi :( hy vọng máy bạn ko bị nặng như mình, vì mình còn mất nguồn lận :(

• PS: Anh habaolinh hôm trc em chat với anh đấy, sau khi mất 500k "học phí" h` em quyết định anti NSU và gắn cuộc đời mình với Phoenix =))