• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn cài đặt những themes đã hết hạn

Status
Không mở trả lời sau này.

Taki7610

Unlock_GSM
*Hiện tại theo mình được biết đa số khi chúng ta cài lại những THEMES cũ của diễn đàn đều gặp tình trạng Expired certificate-->Thời hạn đã hết.Trước lỗi trên các bạn có thể dùng phần mềm uNsIs v2.5_EN để sửa lỗi
đó.

*Hướng dẫn cách sử dụng:

1)Tải tập tin uNsIs v2.5_EN về máy

2)Chuẩn bị cáp USB kết nối điện thoại hoặc đầu đọc thẻ nhớ

3)Cài đặt NsIs v2.5_EN

4)Mở chương trình

5)Chọn Theme muốn cài đặt lại

6)Chọn "Extract"

7)Bạn đóng chương trình lại

8)Đi đến thư mục Unsis đã cài đặt [mặc định nằm ở ổ C:\]

9)Tiếp tục mở thư mục Temp [C:\unsis\temp]

10)Vào trong thư mục Temp,tìm thư mục "private"--->"10207114"--->"import"--->"Thư mục đã "Extract" lúc đầu.

11)Mở thư mục "Extract" đã được 4 file:
a ) Tên Folder.ini
b ) Tên Theme.mbm
c ) Tên Theme.mif
d ) Tên Theme.skn

12)Khi thấy ra 4 file đó là đi hết nửa đương rồi đó;;)

13)Kết nối phone với pc<ở đây mình hướng dẫn cách làm thông qua memory card>

14)Mở thẻ nhớ--->tìm đến thư mục "private" "Nếu không thấy các bạn nên xem lại thư mục Folder Option trong PC--->Show hidden..có được đánh dấu chưa ha>

15)Vào thư mục "private"--->"10207114"

vào thư mục "import"--->kiếm theme mà bạn muốn cài lại.

16)Mở thư mục "Extract" trên PC[C:\uNsIs\temp\private\10207114\import\37226e7b41b76dfc]--->nhấn nút "Back"

17)Copy thư mục<theme mà bạn muốn cài lại>,sau đó past vào thư mục "import" ttrên memory card

18)Bây giờ Theme của bạn đã được cài đặt lại

19) Restart lại máy,chọn theme vừa "sửa lỗi" lúc này bạn sẽ không gặp trường hợp "Expired certificate"

20)Done--->chúc các bạn may mắn

Chỉnh sửa cuối:

thangmymobi

Mình thấy cách làm này hơi rắc rối quá.Lúc Install mà nó báo hết hạn như vậy sao mình không thử cài ngày và giờ của máy về 01/01/07 xem sao?

Taki7610

Unlock_GSM
Mình thấy cách làm này hơi rắc rối quá.Lúc Install mà nó báo hết hạn như vậy sao mình không thử cài ngày và giờ của máy về 01/01/07 xem sao?

*Ừm,vì mình muốn chia sẻ với anh em 1 chút "thủ thật"...Mỗi người 1 cách,hì,:D

atuan_79

Mình làm theo cách hướng dẫn trên và nhận được 04 file, mình kết nối điện thoại và PC qua thiết bị Bluetooth. Đến đây bạn giải thích rõ cho mình 1 chút, mình truyền cả 4 file nhận được trên PC vào đt nhưng nó chỉ có hình thôi chứ ko cài được ứng dụng của themes đó. Vậy mình fải làm thế nào?

nguyenpa

Super V.I.P
Cách này chỉ có thể cài trên thẻ nhớ đo bạn, và bạn phải dùng dùng đầu đọc thẻ nếu dùng cáp bạn chuyển sang chế độ data transfer hay smartstoger (thiết bị lưu trữ) :D :D :D

minhkhoa2007

Theo mình nếu gặp trường hợp báo Chứng chỉ hết hạn thì mình nên format lại bằng *#7370#,sau đó để ngày 01/01/2007,mình vẫn làm như vậy. Có trường hợp vẫn đổi ngày được, nhưng có lúc vẫn không được.

Kojiro

Super V.I.P
Theo mình nếu gặp trường hợp báo Chứng chỉ hết hạn thì mình nên format lại bằng *#7370#,sau đó để ngày 01/01/2007,mình vẫn làm như vậy. Có trường hợp vẫn đổi ngày được, nhưng có lúc vẫn không được.

Mỗi lần hết hạn bạn lại 4mat lại có chết à, như mình cài hơn 20 PM, cài lại chỉ có điên luôn :). Một là bạn làm theo Taki, hai là bạn chỉnh ngày, ba là bạn sign. Không có bước 4mat đâu! :D

fatpig

Link die rồi bạn ơi, vui lòng cho mình xin lại phần mềm này. Mình đang rất cần nó! Cảm ơn nhiều lắm!

Status
Không mở trả lời sau này.