• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC UNIVERSAL - ROM WM5.0 (Old 2)

Status
Không mở trả lời sau này.

Tom_codon

Super V.I.P
:Dhahaha !. Vậy lâu nay dùng các bản của Helmi, Indra, IVAN, bạn nghĩ nó chạy RAM bao nhiêu và Main bao nhiêu !. Vào đây tham khảo nha, để xem mình quote lên đúng hay sai !. Tuy nhiên mình cũng chỉ trích lấy của Helmi thôi.

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=286036&page=24

@AnhTu : Helmi đã liên lạc với anh chưa vậy ?. Nếu Helmi đã send cho anh bản ROM mới này thì anh Up lên cho anh em nha !.

Mình cũng đã liên lạc với Helmi nhưng chưa có hồi âm...:( :( :(
Không hiểu Aku 3.8 như thế nào nhỉ ???
Hồi hộp đón nhận quá...!:D :D :D

buitruc

Mình cũng có tham khảo trên xda-developers.com thấy cũng có những thông tin như bác Baoduyat vậy đó,cũng hơi nghi ngờ nhưng mình nghĩ nhưng nhận xét đó không hợp lý lắm vì không thể nào khi chạy uprom rồi mà 128MB ROM và 64MB RAM vẫn còn, nhưng đây chỉ là nhận xét của 1 mod bên đó thôi chứ không phải của Helmi nên mình không đưa lên.
Anh Tu oi, không biết khi nào thì Helmi tung ra bản rom này vậy

AnhTu

Super V.I.P
Theo thông tin riêng của Helmi thì hiện nay Helmi đang sử dụng bản tự build, ROM build trên nền WM6 Crossbow và đã sử dụng được gần tuần, vì một số lý do tế nhị nên Helmi đã không upload lên ftp của wiki, mình cũng đang chờ đợi để test bản đó, nghe Helmi quảng cáo sử dụng Crossbow là đã thấy khoái rồi :D
Ivan Aku3.5 Test cũng bị 1 tình trạng, đó là sử dụng VNTyping 1.0 thì được, còn 1.1 thì không thể hoạt động.

mdapro

Hay thế nhỉ! nghe đã thấy thú vị về bản Rom mới, nhưng nếu có gì thì trên xda-developers sẽ đưa ra ngay. Hi vọng là một phiên bản Rom mới đầy thú vị!

longnhi88

Theo thông tin riêng của Helmi thì hiện nay Helmi đang sử dụng bản tự build, ROM build trên nền WM6 Crossbow và đã sử dụng được gần tuần, vì một số lý do tế nhị nên Helmi đã không upload lên ftp của wiki, mình cũng đang chờ đợi để test bản đó, nghe Helmi quảng cáo sử dụng Crossbow là đã thấy khoái rồi :D
Ivan Aku3.5 Test cũng bị 1 tình trạng, đó là sử dụng VNTyping 1.0 thì được, còn 1.1 thì không thể hoạt động.
Em vẫn dùng Vntyping 1.1 bình thường cơ mà anh Tú,đâu có lỗi gì
Ngoài lỗi Smart Dialing ko hoạt động ra thì còn lỗi trong phần phone ko thể vào đc contacts.Chỉ có vậy,em ko tìm thêm ra đc lỗi gì

AnhTu

Super V.I.P
Em vẫn dùng Vntyping 1.1 bình thường cơ mà anh Tú,đâu có lỗi gì
Ngoài lỗi Smart Dialing ko hoạt động ra thì còn lỗi trong phần phone ko thể vào đc contacts.Chỉ có vậy,em ko tìm thêm ra đc lỗi gì

Máy mình thì lại vào Phone/Contacts bình thường, thế mới lạ chứ :D

tmn

Ivan AKU3.5

Sau khi test 1 đêm, thì thấy Ivan AKU3.5 tương đương Hemil AKU 3.5 1.3beta về tốc độ. Ivan ít soft đi kèm nên dư bộ nhớ ~10Mb. Bản Rom mang hơi hướng nguyên sơ, dễ nâng cấp thêm những soft ưa thích.
Lỗi lưu data vô thẻ nhớ (Spb Insight, World-off-line...) thi thoảng vẫn gây ra tình trạng đơ máy.
Giao diện Comm Manager đơn giản, dễ sd.

Nói chung, bác nào thích kiểu ROM nguyên bản và chạy tít thì nên up bản ROM này
...

cachep2006

Xin Cứu Tôi

Mình vừa mua lại Exce, và đem về nhà uprom nhưng khi bắt đầu thì làm thì màn hình tắt và kéo theo đứt kết nối với PC ( Mong các bạn chỉ dẩn làm thế nào để khác phục vậy ? )

Mong Anh TOM-CODON giúp đở

Nemmatlanh

Mình vừa mua lại Exce, và đem về nhà uprom nhưng khi bắt đầu thì làm thì màn hình tắt và kéo theo đứt kết nối với PC ( Mong các bạn chỉ dẩn làm thế nào để khác phục vậy ? )

Mong Anh TOM-CODON giúp đở

Bạn hỏi Tom nhưng mình cũng có một vài góp ý cho bạn xem sao.Mình cũng đang dùng Exec và cũng UpRom khá nhiều lần rồi.Trước khi UpRom bạn đã đưa máy về tình trạng Bootloader chưa?Mình nghĩ chắc bạn chưa đưa về BL rồi thì nó mới có hiện tượng ngóm màn hình như vậy.Và nó báo là USB not Reconize đúng không?Mình đoán bạn chưa đưa máy về BL nên mới bị vậy.Mà UpRom cho Exec rất nguy hiểm nếu làm không cẩn thận.Bạn nên tham khảo ky bài viết của Man Quang rồi hãy UpRom nhé.Bạn vao đây để tìm hiểu thêm đi,không là con Exec của bạn se nguy hiểm đấy.Thân!
http://pdaviet.net/showthread.php?t=1039

cachep2006

Cám ơn Bạn NEMMATLANH

Đúng như dự đoán của bạn, mình đã up mà ko có sự chuẩn bị. Bây giờ ko biết làm sao bây giờ ??? Mình quyết ko đi chơi mua con này về rồi ở nhà chơi mà thôi. Vậy mà giờ đây.. Mong Anh và Các Bạn giúp mình và có Cao Kiến gì ko ?

Nemmatlanh

Đó,thì bạn vào cái đường link mình gửi ở trên đấy.Vào đó mà tham khảo cách upRom nhé.Làm theo từng bước man Quang hướng dẫn là cũng ok thôi.Và mình cung khuyên bạn nên UpRom mới của Exec là Rom của Anh Tú và một vài thành viên trong 4R mình đã build lại nha.Mình vẫn đang dùng Rom đấy.Rất nhanh và ổn định.Bạn sang Topic RomPDAVIET dành cho Uni để Down Rom về rồi tiến hành Up thử nhé.Chúc may mắn.!

longnhi88

Đúng như dự đoán của bạn, mình đã up mà ko có sự chuẩn bị. Bây giờ ko biết làm sao bây giờ ??? Mình quyết ko đi chơi mua con này về rồi ở nhà chơi mà thôi. Vậy mà giờ đây.. Mong Anh và Các Bạn giúp mình và có Cao Kiến gì ko ?
Tốt nhất chưa biết nhiều về Uni thì nên up các bản ROM ship.Còn khi thành thạo hơn thì hãy up các bản ROM Developer.

Baoduyat

Không quan trong là bản Ship hay là bản build !. Chỉ vì bạn ấy mới dùng nên thế thôi, ai cũng vậy mà !.

@cachep2006 :
Bạn có thể xem bài hướng dẫn chi tiết của Man PhamQuang nha !. Nhung bạn cần nhớ là trước khi Up ROM, cho dù bạn có đưa máy về BootLoader thì bạn cũng cần phải cài đặt Active Sync nữa, nếu không nó cũng không kết nối được vì không có Driver !. Sau khi đưa máy về BootLoader, kết nối với máy tính và hiện lên chữ USB thì lúc đó bạn tiến hành Up ROM bình thường thôi !.

Chúc bạn thành công !.

cachep2006

Mình cám ơn các Bạn rất nhiều

Mình đuối quá mang ra 1 cửa hàng gần cty mình. Ho xem và bảo họ sẽ làm được, mừng quá ! Họ lấy khoảng 150.000/1 lần. Vậy mình sẽ cố gắng lần sau vậy ! Đúng là DỐT MÀ NHIỆT TÌNH THÌ ĐÂM RA PHÁ HOẠI !

1 lần nữa cám ơn các Bạn rất nhiều ! ! !

Nemmatlanh

Hixhix!Thôi đi một ngày đàng học một sàng khôn.Chúc Bác Noel vui vẻ.Và lần sau sẽ tự mình Up được Rom nhé.Nhớ đọc kỹ bài của Man Quang đó.Không thì có đem ra hàng cũng không sửa được đâu :D

Baoduyat

Thật ra thì nếu bạn làm theo bài viết của MAN PhamQuang thì bạn đã có thể Up ROM rồi !. Không cần phải tốn tiền như thế đâu !. Nếu bạn mua Exec về mà đem ra tiệm nhờ Up ROM thì có gì gọi là thú vị nữa, chẳng khác gì xài mấy con Nokia, Moto, Samsung..., chỉ biết cài ứng dụng :D !. Mời bạn xem kĩ bài viết của Man PhamQuang để có thể cùng anh em Up,Test và nghiên cứu ROM nha !.

teppyrock

thật ra theo mình đọc ở các diễn đàn khác, nếu các bro làm đúng hướng dẫn, hoặc đang up giữa chừng mà bị mất điện(hoặc mất kết nối với PC chẳng hạn) thì cũng up lại bình thường, khả năng bị brick là rất thấp nếu không muốn nói là không thể. 150K kể ra cũng hới phí, nếu bro ở SG thì ra Y5 gặp bất kể đồng chí nào ngồi chọt chọt cái PPC rồi mon men tới hỏi họ sẽ giúp nhiệt tình ngay thôi.chúc bro nhanh chóng tự khám phá được cái hay của PPC nhé.

tranducnam

Active Member
thật ra theo mình đọc ở các diễn đàn khác, nếu các bro làm đúng hướng dẫn, hoặc đang up giữa chừng mà bị mất điện(hoặc mất kết nối với PC chẳng hạn) thì cũng up lại bình thường, khả năng bị brick là rất thấp nếu không muốn nói là không thể. 150K kể ra cũng hới phí, nếu bro ở SG thì ra Y5 gặp bất kể đồng chí nào ngồi chọt chọt cái PPC rồi mon men tới hỏi họ sẽ giúp nhiệt tình ngay thôi.chúc bro nhanh chóng tự khám phá được cái hay của PPC nhé.

Có thể bạn nói các dòng HTC khác ấy chứ. Riêng dòng UNI khi Bạn đang up Rom mà mất điện thì Bạn sẽ có cục chặn giấy đó. :D

Status
Không mở trả lời sau này.