• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[HOT] DANH SÁCH CÁC MÁY ĐC NOKIA CẬP NHẬT TRONG THÁNG TỚI :D

b0m_lx

8. Nokia 5800 XpressMusic
9. Nokia 5530 XpressMusic

CHIA BUỒN VỚI 5800 NHƯNG VẪN CÒN HƠN 5530 :))[/B]

ặc biết đâu lại nâng cấp 5530 trước thì sao :))
như 5230 còn đc nâng cấp trước mấy em kia mà :))

chienbinhgio

Nói chung S^1 đang cần nhất là cái Home Screen và bàn phím Mini Qwerty của Anna những thứ khác thì không cần thiết lắm vì đã có phần mềm thứ 3

hoangphonghd

Nói ra là 1 chuyện chứ ta dùng CFW thì cần gì no cập nhâth chứ.
Yes, cần nhất là cái HS C6 thôi :D

hoangphonghd

sao các ẻm kia đều đc nâng cấp rùi mà riêng 5800 chưa thấy j nhỉ.
5800 giờ chỉ cần.
1. HS C6
2. CPU về đúng bản chất là 434MHz

vậy thui rùi ta xào nấu thêm gia vị thì ngon lành

jack_hunter97

Thế có thấy gì thay đổi đâu các cfw có hết rồi mà mà sao tốc độ như cũ thế 434 mhz phải tăng thì cho nó tăng 500 chứ thêm cái bàn phín mới hơn

hoangphonghd

Thế có thấy gì thay đổi đâu các cfw có hết rồi mà mà sao tốc độ như cũ thế 434 mhz phải tăng thì cho nó tăng 500 chứ thêm cái bàn phín mới hơn

bạn ko biết hay là chưa dùng 5800 vậy, 58 cpu thực chất chỉ có 192 mhz thui bạn à, mình test cả chục máy rùi, con nào cpu cũng chỉ có 192 mhz thui à, về bản chất 434 nhz là hạnh phúc lắm rùi , nếu đc 500 như bạn nói thì tốt quá

jack_hunter97

Bạn lấy thông số đâu ra thế 5800 bản đầu tiên mình nhớ là 300 mấy sau đó nâng fw thì nó là 434 giống như mấy con khác còn thông số 100 mấy bạn lấy đâu ra vậy

manhthang599gtb

đến giờ mình vẫn chưa nâng cấp cơ không biét C5-00 mà up lên thì có hack được nữa không nhỉ các bác.

hoangphonghd

Bạn lấy thông số đâu ra thế 5800 bản đầu tiên mình nhớ là 300 mấy sau đó nâng fw thì nó là 434 giống như mấy con khác còn thông số 100 mấy bạn lấy đâu ra vậy

mình test hơn 10 con rùi, con nào cũng chỉ 192 mhz thôi à

hoangphonghd

cho mình xin phần mềm của bạn để kiểm chứng đi bạn dùng phần mềm gì thế

thì dùng các phần mềm kiểm tra cpu trong box vh ấy ko nhớ nữa. bạn có cái nào kiểm tra mà đúng 434 thì cho mình kiểm tra thử nào

ngoanrazor

Well-Known Member
mình test hơn 10 con rùi, con nào cũng chỉ 192 mhz thôi à

Chẳng có pm nào đọc đc xung nhịp thật cpu đâu, thằg nokia nó ko cung cấp api này, nó đọc theo file đã ghi sẵn mà file này hình như nokia wên sửa lại thì phải

ohannguyent

Chẳng có pm nào đọc đc xung nhịp thật cpu đâu, thằg nokia nó ko cung cấp api này, nó đọc theo file đã ghi sẵn mà file này hình như nokia wên sửa lại thì phải

Mình cũng nghĩ vậy! Vì 5800 chạy tốt các app cho N97 mà. Nếu cpu yếu hơn, ram ko đủ thì ko chạy mượt mà đc. Đặc biệt xung nhịp Cpu là rất quan trọng. Có điều là đến hnay mà chưa thấy cập nhật gì cho 5800 hết ráo...buồn wé!