• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[HOT]Baidu Input bàn phím ảo hoàn hảo dành cho S60v5

Nhdhung

Mod mấy cái này đơn giản lắm, mình cũng ko dám muá rìu qua mắt thợ. Chắc mấy pro biết hết cách mod rồi nhỉ. Nếu biết mod thì làm giúp em 1 bản tốt hơn nha, bản này còn vàj lỗi đi. Việt hoá càng tốt :))

hoangls

đúng là bàn fím đã xuất hiện trên từ điển lạc việt nhưng gõ vào nó cũng ko nhận diện đc loại chữ này, nên ko tra đc từ nào cả, mình nghĩ có thể loại chữ bạn chọn để mot chưa chuẩn thì sao

langtu069

Đúng r` đấy, ai việt hoá đi (hay eng cũng được) nhìn cho đẹp tí. Cái này khá hoàn hảo r`, dị ứng mấy chữ trung quá :X :))

jack_hunter97

Ghê thật mới 1 tháng mà lên cấp 3 trong khi mình mất 1 năm lên cấp 5 chắc đà này 1 năm nữa nhung lên vip quá hay mod hay super

Nhdhung

Ghê thật mới 1 tháng mà lên cấp 3 trong khi mình mất 1 năm lên cấp 5 chắc đà này 1 năm nữa nhung lên vip quá hay mod hay super

OMG!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Chỉnh sửa cuối:

hoangls

Thực ra cũng nhờ may mắn mà mình mod được :) pro nào biết cách tách dấu ra khỏi chữ â hay ố trong font máy tính ko, dấu trong bản mod này lấy từ font nokia và cách thêm dấu tương tự nokia nhưng ko hiểu sao vẫn lỗi dấu khi gõ > pó tay.xxx

bạn có thể lấy dấu từ thằng Swype v1.0.16481 đc ko, vì khi sử dụng bàn fim của nokia để tra từ điển trực tuyến cũng ko nhận diện đc dạng chữ này trong khi sử dụng Swype thì tra từ trên lạc việt và từ điển trực tuyến đều đc cả

Nhdhung

bạn có thể lấy dấu từ thằng Swype v1.0.16481 đc ko, vì khi sử dụng bàn fim của nokia để tra từ điển trực tuyến cũng ko nhận diện đc dạng chữ này trong khi sử dụng Swype thì tra từ trên lạc việt và từ điển trực tuyến đều đc cả

OK, bó tay ............

Chỉnh sửa cuối:

bigboo

sao từ trước đến h, ngoài swype vào slideit ra toàn mấy cái pm tiếng tàu thế nhỉ x_x

langtu069

sao từ trước đến h, ngoài swype vào slideit ra toàn mấy cái pm tiếng tàu thế nhỉ x_x
Của thằng tàu thì mình việt hoá hay eng hoá nó ra, dẫu sao xài nó cũng nhanh hơn swype và dễ chịu hơn slideit mà :)) :D

jack_hunter97

Tất nhiên phần mềm nên xài rất ưa là mượt chỉ tội để ngang nó là kô hỗ trợ với chữ tàu với tốn gấp đôi dung lương ổ C

hoangls

Các PRO ra tay đi, em...gà :( :( :(

việc không sử dụng đc bàn phím khá hay này , thực sự là mình trông cậy sao lại các chuyên viên công nghệ thông tin lại khoanh tay bất lực nhỉ, về mặt ý tưởng và nhu cầu sử dụng thì rất nhiều nhưng rất tiếc nhân tài lại ít quá, mình thì vô dụng với món này rồi nhờ anh em nào có tâm huyết thì ra tay giúp đỡ cho

Chỉnh sửa cuối:

Nhdhung

Tất nhiên phần mềm nên xài rất ưa là mượt chỉ tội để ngang nó là kô hỗ trợ với chữ tàu với tốn gấp đôi dung lương ổ C

Bác đã test cái baidu này kỹ chưa, nó hỗ trợ MH ngang mà. Mh ngang gõ nhanh cực :}

nhaylau321

Cái này đẹp tốt , mà nhắn chữ là hiện 1 bảng màu xám ở phía trên màn hình như xấu quá

boy_online01

Thử bản này mình repack lại xem sao, thích cài ổ nào thì chọn ổ ấy. Chưa test ko biết nó có hoạt đông ko, vì mình xài X6 ổ C hơn 300MB, cái này có hơn 4MB nhằm nhò gì :D