• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hỏi về hiển thị tiếng Việt cho P1i?

httanphat

Trước đây mình dùng N73, khi chuyển các file bên máy tính wa được đặt tên bằng tiếng Việt thì vẫn ok. Tuy nhiên vừa rồi chuyển wa dùng P1i thì mặc dù mình đã chuyển CDA về GW2 nhưng nó ko hiển thị tiếng Việt có dấu, chỗ nào có dấu nó cho thành ô vuông hay cái j đó chẳng hạn, hic hic.

Cái này có phải cài font giống máy tính hok các bạn, làm thế nào các bạn chỉ mình nhé:(

Son_Nguyen

Trước đây mình dùng N73, khi chuyển các file bên máy tính wa được đặt tên bằng tiếng Việt thì vẫn ok. Tuy nhiên vừa rồi chuyển wa dùng P1i thì mặc dù mình đã chuyển CDA về GW2 nhưng nó ko hiển thị tiếng Việt có dấu, chỗ nào có dấu nó cho thành ô vuông hay cái j đó chẳng hạn, hic hic.

Cái này có phải cài font giống máy tính hok các bạn, làm thế nào các bạn chỉ mình nhé:(

Vấn đề là bạn dùng các ứng dụng hay các chương trình gì, bạn có thể nói rõ hơn chứ chung chung như thế ko ai biết đâu!!!! Nếu có thắc mắc gì bạn có thể hỏi thêm các anh em trên diễn đàn nhé.

httanphat

àh, nó là các file nhạc thui bạn ơi, trong máy tính 1 ít file mình đặt có dấu, bỏ vào điện thoại nó ko đọc được, thêm nữa vào web cũng ko đọc được tiếng việt có dấu nốt ...

Son_Nguyen

àh, nó là các file nhạc thui bạn ơi, trong máy tính 1 ít file mình đặt có dấu, bỏ vào điện thoại nó ko đọc được, thêm nữa vào web cũng ko đọc được tiếng việt có dấu nốt ...

Các file nhạc thì nên đánh không có dấu, mình dùng w950i, các file nhạc mình cho vào máy ko bao giờ mình đánh có dấu cả, như thế sẽ đỡ bị hiện tượng lỗi font. Còn vào web thì bạn dùng chương trình mặc định của máy hay chương trình gì? Mình gửi cho bạn bộ font này, là font chuẩn của Sony cũng lấy từ diễn đàn, bạn cài thử xem sao nhé: http://kyokorebit.googlepages.com/Fonts.zip.