• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hiisi Suite v1.6.3 - kết nối adsl qua bluetooth

zunzun_ozx

CHUẨN BỊ:
1. Cần có JAVA JRE (java runtime environment). Kiềm tra bằng cách Start / run / cmd - enter, gõ "java -version"
2.Hiisi Suite v1.6.3
3.BlueSoleil
█ Step 1
Vào thiết lập access point cho di động:
Go to - tools > settings > connection > access points > options > create new access point
Connection Name: Bt(tên tùy ý không như Gnubox)
Vào tiếp Options > advanced settings:
Proxy server address:127.0.0.1
Proxy port number :1234

█ Step 2
Install Hiisi Suite v1.6.3 in phone
█ Step 3
Cần biết COM port su dung cho Bluetooth( ở đây là COM 11, BlueSoleil 2.1.3 Release)
My Services > Properties > Serial Port A.

Trong file tải về vào: Pihatonttu >Pihatonttu.cmd chuột phải chon Edit
"start javaw -Djava.library.path=. -cp .\lib\comm.jar;.\lib\jdic.jar;.\class Pihatonttu.PihatonttuMain COM7 null"
Sửa thành:
"start javaw -Djava.library.path=. -cp .\lib\comm.jar;.\lib\jdic.jar;.\class Pihatonttu.PihatonttuMain COM11 null" (ở đây là COM 11)
Tắt và chọn save
Chạy Pihatonttu.cmd và hiện ra thông báo phía dưới là được

Nếu hiện ra thông báo "COM Port is in use" thì làm lại
█ Step 4
Chạy Hiisi Proxy in your phone
Hiện "Allow application Hiisi bla bla bla...?" Press Yes.
Select and press Bluetooth Mode then it will say "Inquiring bluetooth devices..."

Now choose your PC bluetooth name then it will search for bluetooth serial port.

On the next screen you will see the btspp://..... selection(select the first and not the second)

Chọn Options > Settings
Bluetooth Connection > Check now must be checked.
User Agent > Select Mozilla/5.0(Symbian OS S60 Browser/Safari) then press OK

█ Step 5
Bây giờ đã xong các bác chỉ việc bật web lên và chọn access point đã dặt tên:))

ĐÃ TEST TRÊN 6630, N73 and E61
N95 chạy ngon:D
Cac bác có thể làm theo clip hướng dẫn chi tiết hơn:
http://www.youtube.com/watch?v=r5nmObIZI5U

Chỉnh sửa cuối:

boy_boss

trông có vẻ hơi lằng nhằng,Test thử không biết thế nào.liệu có phần mềm nào bụp cái ăn ngay không nhỉ?:D:D:d

pussycat1405

E làm đúng ý như hướng dẫn! nhưng vừa kết nối được cí là out luôn!vậy là sao hả pác

nvthinh75

Hướng dẫn tác giả viết một đằng, đến cuối thì chỉ thêm trong youtube nó lại làm khác một nẻo. Youtube làm trên N95 và tác giả thì cũng nói làm được trên N95 "chạy ngon".:-/:-/

Luyện bí kíp này hỗm rày mà chưa thành công, luyện nữa chắc tẩu hỏa nhập ma quá.

ratladeptrai

Làm đúng như trên Youtube, đến bước cuối cùng nó lại không kết nối đc, bác nào test thành công chỉ E với nha. E làm các kiểu mà không đc. hix

ratladeptrai

hic, sau mấy ngày mò mẫm, cuối cùng thì cũng kết nối đc, nhưng mà kết nối không liên tục, thỉnh thoảng lại tự ngắt kết nối, nhưng nói chung thế là cũng vui rùi :). Bác nào có thắc mắc cứ hỏi E nhá, E đã tét thành công trên N95 8G

bang3lang

Hướng dẫn kiểu nửa tây nửa ta , chả biết đường nào mà lần . Test trên 5800 thì ko đc , đến nản chủ topic , lần sau đã post thì post cho nhiệt tình chút , ảnh minh họa to và rõ ràng , 1 là tiếng việt hết , 2 là tiếng anh hết . Làm cái topic như này ai biết đường nào mà lần !

anhtintin

Chào bác, E71 làm được không? Cần chú ý điều gì nhất? Sao tôti làm thử trên E71 mà không thấy được Bt trên máy tính !!!

tiephien1

sao mỗi khi trên điện thoại mình vào Hiisi là nó cứ báo lỗi và khi vào thì máy chẳng hiện gì cả. không hiện options và exit luôn. như kiểu là máy bị lỗi ấy. hic.

tiephien1

hic! hôm trước cài ngon lành rồi. hôm nay 4m cả thẻ và máy thì lúc bật Hiisi lên thì có bảng báo là "ngoại trừ không được xử lý. đóng ứng dụng". vậy là sao nhỉ?
giúp mình với, mình rất cần pm này! thank!

tiephien1

hic! hôm trước cài ngon lành rồi. hôm nay 4m cả thẻ và máy thì lúc bật Hiisi lên thì có bảng báo là "ngoại trừ không được xử lý. đóng ứng dụng". vậy là sao nhỉ?
giúp mình với, mình rất cần pm này! thank!

hic! vậy không ai biết nguyên nhân và cách khắc phục pm này ah!
:(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)((
up

ratladeptrai

Mình đã làm thành công trên N95 8G, bạn bị lỗi như thế có lẽ bạn chưa bật bluetooth. Bạn phải bật bluetooth trước rồi mới vào hiisi nhé. Có gì cứ PM y!m mình mình sẽ giúp bạn :D
Y!M: thanchet_sochet_89

vietnova89

hx cài xong xuối rồi lúc duyệt web thì báo packet data not connection avaible
hay là proxy chết rùi nhỉ

Chỉnh sửa cuối:

tiephien1

Máy tính có ADSL rồi thì cần ĐT kết nối làm gì nhỉ :-??

nhiiều pm mình cần update thì mình dùng cái này. và cái này còn có mục đích là chơi game online nữa bạn ah.thân!
Mình đã làm thành công trên N95 8G, bạn bị lỗi như thế có lẽ bạn chưa bật bluetooth. Bạn phải bật bluetooth trước rồi mới vào hiisi nhé. Có gì cứ PM y!m mình mình sẽ giúp bạn :D
Y!M: thanchet_sochet_89

mình đã bật bluetooth và ghỡ ra cài lại nhiều lần mà vẫn ko dc. hic! lần trước cũng bị rồi 4m cài lại thì ok. rồi lần này 4m cài lại thì lại gặp lỗi cũ. ko biết nguyên nhân là gì nhỉ :-?:-?:-?:-?

dvhai_bk

có bác nào biết cách dùng Wifi của điện thoại để kết nối web cho PC thông qua cable không? vì mặc định có thể dùng GPRS để kết nối Web cho PC bằng điện thoại nhưng như thế thì chết xiền mất!