• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hiệu ứng transition của N81 nay đã có trên N95 và N82!

chinhn81

N81 bạn có thể làm theo cách này, hiệu ứng rất đẹp đó bạn....
http://pdaviet.net/showthread.php?t=47119&highlight=transition

trời ơi các bác ơi sao chả có bác nào nói dõ cái hiệu ứng này trên n81 nó như thế nào dùng làm sao
Lập ra cái topic nói đây là hiệu ứng của n81 mà đến lúc người dùng n81 vào hỏi thì chả có ai nói rõ ràng chán ghê
Bác nào biết cái hiệu ứng này dùng trên n81 hay bác nào dùng n81 mà làm đưoc hiệu ứng này thì làm ơn vào trả lời cho anh em rõ cái

xin lỗ bác chủ topic nha

IPHONE12

trời ơi các bác ơi sao chả có bác nào nói dõ cái hiệu ứng này trên n81 nó như thế nào dùng làm sao
Lập ra cái topic nói đây là hiệu ứng của n81 mà đến lúc người dùng n81 vào hỏi thì chả có ai nói rõ ràng chán ghê
Bác nào biết cái hiệu ứng này dùng trên n81 hay bác nào dùng n81 mà làm đưoc hiệu ứng này thì làm ơn vào trả lời cho anh em rõ cái

xin lỗ bác chủ topic nha

Tôi khôg dùng N81 nhưg thấy nhom nhem biểu vào menu bấm lựa chọn là thấy à.hehe

trieu94

xin lỗ bác chủ topic nha

Hiệu ứng này test ok trên N81 rồi, nhiều hiệu ứng đẹp lắm bạn à...

same

Máy bạn máy gì? Có đùng 2 máy trên ko? Fw có như tác giả nói ko? Chỉ dùng cho N95 8Gb và N82 thôi nhé!

em dùng máy n95-1, fw cũ, chưa up lên fw mới nhưng vẫng không làm được... em đã làm theo hướng dẫn nhưng vẫn pó tay......:(:)(:)((

kh0c

Em xài N82. ver đầu tiên 10. Cũng có eff mà các bác:D có phần eff theme ấy chứ e hok bảo nà có Trántion các bác nhé. E làm như trên. -> không thấy hiệu ứng gì

Chỉnh sửa cuối:

kh0c

Mọi nguoi ơi. Em xài N82 ver đàu tiên có eff theme nhưng sau khi off->on vẫn hok thấy hiện tượng gì:D

MinhThang

Manager
Mọi nguoi ơi. Em xài N82 ver đàu tiên có eff theme nhưng sau khi off->on vẫn hok thấy hiện tượng gì:D

Bạn kiểm tra lại cách làm của mình, nhiều người đã cài thành công mà bạn.

nothing736

con 5320 của mình ko sài đc, setup đc, mở pm lên chạy đc nhưng khi vào menu thì có bấm chuyển đến phần nào đi nữa cũng chỉ xuất hiện mãi menu chính mà thôi :( hihix mình thử tất cả các bản transition lun rùi

scorpionx23x

chĩ tui cách cài Rompatch với. Sao cài vào trên máy xong, chạy thì ko dc, kết nối PC để cài cái RPInstaller thì no' cung~ ko chạy (Báo Bad ping).
Chỉ có bước đó ko dc thôi, ai giúp dùm với, thank 1 phát liền :D

scorpionx23x

Cho hỏi 1 cái này:
Tui cài thếm vào máy rồi, nhưng cơ bản là kiếm ko có c:\resource\skins\. Nếu tự tạo thư mục skins, Vậy thì là sao mà có các file themes ở trong mà làm theo bước 2c-2d-2e
c) tìm đến thư mục "c:\resource\skins\" và xem bạn đang dùng theme gì, chính xác những file của theme đó nằm ở đâu .. ví dụ ở đây là: 1234567887654321
d) Copy file "effects.sel" đặt vào trong folder chứa them bạn đang dùng, ở đây là 1234567887654321
e) Sau đó đổi tên file "effects.sel" Sau đó đổi tên file thành giống tên thư mục mà bạn đặt nó (ko đổi đuôi). ví dụ ở đây là c:\resource\skins\1234567887654321\"thì file này sẽ phải có tên là "1234567887654321.sel

Thêm 1 cái này nữa, làm sao mà biết được tên themes, vì khi cài vào thì mình chỉ thấy tên themes = chử, nhưng vào z:\resource\skins\ thử xem thì chỉ toàn số, vậy làm sao biết chính xác themes đang dùng là cái nào?

Germaniteen

mod nên edit lại cái title đi! Chứ n82 đâu có bác nào làm được đâu! Để mọi người khỏi mắc công mà thử!