• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HelloOX2 2.1 - Cách hack các FW mới đơn giản nhất!!!

Status
Không mở trả lời sau này.

Hoden

Super V.I.P
nếu bạn hack bằng hellox xong rồi thì chỉ cần cài đật bản rom này và xóa open4all cũ chép cái open4alln96 vào,còn nếu chưa hack hoặc hack bằng cách khác thì chép
patcher.ldd và patchershadow.ldd in c:\sys\bin\ folder

tanpossible

Thêm con E71x vào danh sách đi anh BuPhu em vừa hack xong ngon lành cành đào.Chưa đến 1 phút.Hehe

Hoden

Super V.I.P
nhờ anh thắng cập nhật thêm bản rompatcher cho n96 vì khi hack bằng hellox2 apply 4all hiện màu đỏ nên không hack đưoc n96 vì vậy bản rom này đã test thành công trên n96 xin anh đưa nó lên trên topic cho đê tìm khi hack vànhớ khi cài xoá bản rompatcher cũ màu đỏ

Chỉnh sửa cuối:

binhseu

Em cũng hack thành công SS i8510 fw mới nhất.

Thấy E90 dùng HeloOX 1.03 cũng đc, ko cần phải dùng 2.02 :D

Hoden

Super V.I.P
Em cũng hack thành công SS i8510 fw mới nhất.

Thấy E90 dùng HeloOX 1.03 cũng đc, ko cần phải dùng 2.02 :D

thì mình cài bãn nào thích hợp cho máy thôi....nó nâng lên 2..2 là để fix những lỗi và thích hợp cho fw mới....và fix các lỗi cho những máy không hack được

lucky_2907

mình đã hack nhưng không biết là đã thành công chưa,vì vào explore thì C:\sys không vào được,nhưng cài các phần mềm unsign thì ngon lành.
các bạn chỉ giúp,cài secman không thấy chạy.

Kojiro

Super V.I.P
mình đã hack nhưng không biết là đã thành công chưa,vì vào explore thì C:\sys không vào được,nhưng cài các phần mềm unsign thì ngon lành.
các bạn chỉ giúp,cài secman không thấy chạy.

Bạn hack bằng phương pháp nào? Máy bạn là máy gì? Fw bao nhiêu? Các fw mới thì secman ko còn tác dụng. Để truy cập sys, qua RomPatcher bạn phải apply file patch open4all.

lucky_2907

bạn cài thử bản rom sửa lỗi cho n06 này thử xem nha ...trước tiên bạn hack bằng hellox2 xong rồi cài bản này vào nó hiện icon rồi vào apply như hình

máy mình cũng gặp trường hợp thế này,cũng đã thử theo cách của bạn nhưng vẫn không được.apply thì open4all vẫn đỏ

lucky_2907

Bạn hack bằng phương pháp nào? Máy bạn là máy gì? Fw bao nhiêu? Các fw mới thì secman ko còn tác dụng. Để truy cập sys, qua RomPatcher bạn phải apply file patch open4all.

mình hack bằng helloOX2.01,vào rompatch apply open4all thì đỏ lòm bạn à.
bó tay lun.
máy mình là N96v30.033
có phiên bản secman nào tương thích với máy của mình không,mình đang cần cài fame Ngage.
Thanks!

Chỉnh sửa cuối:

Hoden

Super V.I.P
mình hack bằng helloOX2.01,vào rompatch apply open4all thì đỏ lòm bạn à.
bó tay lun.
máy mình là N96v30.033
có phiên bản secman nào tương thích với máy của mình không,mình đang cần cài fame Ngage.
Thanks!

thì bạn tải tập tin đính kèm phía trên đó mình mới up lên đó test ok .xóa cái open4all màu đỏ đi là ok

nlphong75

cho mình hỏi mình mới up con n85 lên 3.0 rồi cài cái hello 2.02 vô.cài xong mình chạy chương trình lên nó chạy tới intalling root cert.... là nó chạy vậy hoài luôn ko.làm sao bây giờ

quangvinh1705

E51 firmware 400.34.011 vẫn chưa hack được
Tới unpacking files... là đứng , nó chạy mãi mình đã sign bằng cer của E51 và leftup nhưng không được

MinhThang

Manager
cho mình hỏi mình mới up con n85 lên 3.0 rồi cài cái hello 2.02 vô.cài xong mình chạy chương trình lên nó chạy tới intalling root cert.... là nó chạy vậy hoài luôn ko.làm sao bây giờ

Sign cái HelloOX chưa mà cài thế bạn, thử các cách khác xem sao nha.

huydateh00

6120c

:( em vừa tậu đc con 6120c v5.11 anh chị nèo có bài viết hướng dẫn hack phone 6120c cho em xin ! hjc em đọc đi đọc lại ko hỉu gì cả ! chỉ hỉu hack để cài fan mềm ! mà vọc đi vọc lại mấy cái helox mà ko xong, anh chi nào có thể hướng dẫn tĩ mĩ cách hack phone 6120c cho em xin với thank :| ==> luon tiện cho em hỏi sig là gì thế ? :-??

Status
Không mở trả lời sau này.