• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hack phone cực nhanh ( cài gì đến cũng đã đến)

Status
Không mở trả lời sau này.

binhseu

Cho mình hỏi một cái, hiện mình đang rất đau đầu với vấn đề này : Mkinhf đang dùng n81 8gb, sau khi xem hd hack phone, mình cũng thử, nhưng cái máy của mình nó ko thể cài được fm TRK đấy, kể cả cái file Patch cũng vậy ( dù mình đã chọn đúng phiên bản thích hợp rồi), toàn báo lỗi: "Unnable to install. Component built..." ( Mình đã khôi phục lại tình trang ban đầu của máy), Nên đành dùng cách extract ra file game.n-gage rồi nhét vô folder ngage trong máy, nhưng khi cài đều ko thể được: Lại hiện thông báo: "File is corrupted. Delete Now". Ko cài được cái TRK này thì hack phone cái vào mẹt. Đã bạn nào gặp trường hợp này chưa, có thể cho mình 1 lời giải đáp, hướng dẫn luôn thể !

Sau khi hack phone thành công thì nhưng game ngage mình cài vào máy có hết Trial nữa ko ?

Mình cũng đã kết nối PC suite đầy đủ, thực hiện đúng theo các bước rồi ! Chẳng biết tại sao nữa !

ai giải đáp hộ mình với, càng nhanh càng tốt nhé !

thanhtung2110

Cái đó là do PM bạn dùng chưa full chứ có phải do hack phone đâu :D Bạn cài PM được là hack hoàn thành nhiệm vụ, còn sài full hay ko là do PM :)

sau khi hack e cài cái thằng MobileDVD v2.0.thì nó vẫn báo trial và bắt nhập code là sao a?vậy la của e ko fải là bản full hả a?

Kojiro

Super V.I.P
Cho mình hỏi một cái, hiện mình đang rất đau đầu với vấn đề này : Mkinhf đang dùng n81 8gb, sau khi xem hd hack phone, mình cũng thử, nhưng cái máy của mình nó ko thể cài được fm TRK đấy, kể cả cái file Patch cũng vậy ( dù mình đã chọn đúng phiên bản thích hợp rồi), toàn báo lỗi: "Unnable to install. Component built..." ( Mình đã khôi phục lại tình trang ban đầu của máy), Nên đành dùng cách extract ra file game.n-gage rồi nhét vô folder ngage trong máy, nhưng khi cài đều ko thể được: Lại hiện thông báo: "File is corrupted. Delete Now". Ko cài được cái TRK này thì hack phone cái vào mẹt. Đã bạn nào gặp trường hợp này chưa, có thể cho mình 1 lời giải đáp, hướng dẫn luôn thể !

Sau khi hack phone thành công thì nhưng game ngage mình cài vào máy có hết Trial nữa ko ?

Mình cũng đã kết nối PC suite đầy đủ, thực hiện đúng theo các bước rồi ! Chẳng biết tại sao nữa !

ai giải đáp hộ mình với, càng nhanh càng tốt nhé !

Sau khi cài game thì bạn phải cài file patch mới full được.

sau khi hack e cài cái thằng MobileDVD v2.0.thì nó vẫn báo trial và bắt nhập code là sao a?vậy la của e ko fải là bản full hả a?

Đúng rồi bạn!

binhseu

cảm ơn kojiro nhé, mình hiểu rồi,lỗi trên là do mình hack chưa đúng cách nên mới xảy ra tình trạng trên !

cuongbep

hic, mặc dù đã làm đúng theo các bước hướng dẫn,chạy hoàn thành file exe nhưng con n95 cứn đầu nó vẫn chưa chịu bị hacked, ko bít có phải là do dùng win vista thì ko đc ko nhỉ :((

Theo mình hack Secman là đơn giản và hiệu quả nhất.
Chứ hack Rompatcher hay bị lỗi khởi động lại máy lắm.
Mình hack Rompatcher trên N81 8G va N95 8G cũng đều bị khởi động lại máy mỗi lần vào Rom. Chán lắm. Bị khởi đông lại nhiều quá. Tưởng máy bị sao nên lại fomat :(.
Nên mình đã hack = secman của KJR đưa và thấy rất rất ổn.
Chỉ cần cài TRK xong, Cài Secman. Cứ Next>>>> Vậy là Phone của bạn đã đc hack.

cumom

bác ơi cái này hack cho n95-8gb mà hàng xách tay ở usa đc không bác

MinhThang

Manager
bác ơi cái này hack cho n95-8gb mà hàng xách tay ở usa đc không bác

N95 dùng HĐH Symbian 3rd là hack được tất không phân biệt là Mỹ hay VN. có nhiều cách hack bạn tham khảo cho thật kỹ những bài anh em đã làm thành công sau đó down pm thích hợp về mà làm.chúc vui vẻ

cumom

bác ơi sao e cài cái trk vô rùi chon úb không đc vậy bác,máy e là n95-8gb
hàng usa

sao không có bác nào giúp em hết vậy ,e đang cần gấp lắm bác nào biết xin chỉ giáo dùm

Kojiro

Super V.I.P
hàng usa

sao không có bác nào giúp em hết vậy ,e đang cần gấp lắm bác nào biết xin chỉ giáo dùm

Chọn USB ko được là sao? Bạn mở được TRK trên phone không?

MinhThang

Manager
hàng usa

Chạy ứng dụng TRK -> mặc đình là dùng bluetooths - bạn chọn no -> options vào setting -> cài lại dòng conection là USB -> ok chọn connect

phuc8583

Bạn cho mình hỏi cách hack máy Ê61i với.

Mình đã làm theo hướng dẫn của bạn, nhưng mãi vẫn ko được.
Cài phần mềm nó cứ bị certificate ....:(:)((

MinhThang

Manager
Sao mà làm không được bạn, bạn hãy nói rõ những khó khăn bạn gặp phải như thế nào cho rõ anh em mới biết giúp bạn chứ, nếu báo lỗi chứng chỉ của pm hack thì bạn cài nhầm file rồi chắc. kiểm tra lại bạn nhé.

DonMetal

Em đã hack thành công(???) vì em thấy đc thư mục Private với Sys trong ổ C rồi. Nhưng chả hiểu sao vẫn không cài dc các chtr như smartsetting.., lichvannien.. cứ báo certificate ....contact..mãi ấy ah.
Em dùng N73Me. Giúp em với !!!

Kojiro

Super V.I.P
Em đã hack thành công(???) vì em thấy đc thư mục Private với Sys trong ổ C rồi. Nhưng chả hiểu sao vẫn không cài dc các chtr như smartsetting.., lichvannien.. cứ báo certificate ....contact..mãi ấy ah.
Em dùng N73Me. Giúp em với !!!

Thấy là 1 chuyện còn cái chép file installserver.exe thì bạn làm chưa mà hỏi hả :D

DonMetal

ấy, thankss bác luôn nha. Cơ mà bac ơi, chép cái file bác nói vào đâu? link down thì để em tìm cũng đc. Với lại em cài là cài file .sis với .sisx mà ?? đâu có .exe đâu ???

Ps: bài của SMod ở dưới.
Em thanks bác thêm lần nữa nha !!!
Bác lại cho em hỏi thêm..hack phone tức là chỉ để thấy thư mục private, Sys của ổ C. Còn việc cài đặt file ngon nghẻ thì phải chép installsever.exe vào c/sys/bin hả bác ???

Chỉnh sửa cuối:

Kojiro

Super V.I.P

Ps: bài của SMod ở dưới.
Em thanks bác thêm lần nữa nha !!!
Bác lại cho em hỏi thêm..hack phone tức là chỉ để thấy thư mục private, Sys của ổ C. Còn việc cài đặt file ngon nghẻ thì phải chép installsever.exe vào c/sys/bin hả bác ???

Lần sau khi hỏi nhớ post bài mới mình mới biết mà trả lời nha, bạn sửa bài nó đâu có báo :D

Hack phone bản chất là để thấy các folder ẩn và can thiệt vào đó, bản chất của việc này lúc đầu là giúp ta sign các ứng dụng trên đt mà ko cần file cer. Sau này thì có file exe đó thì quá tiện, chỉ cần chép vào đúng đường dẫn là cài vô tư. Vậy đó bạn :D

N95 8G và N81 nếu cài rompatcher bản auto patch sẽ không bị khởi động máy khi dis/enable caps. Rompatcher thì hay hơn secman vì có nhiều patch hay nhưng secman thì phổ biến và dễ cài hơn:)

Jeep

RPInstaller.exe (trong thư mục đính kèm) hình như bị lỗi hay sao ý..cho e xin file khác với

Status
Không mở trả lời sau này.