• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hack Nokia 5800XM v40.0.005 bằng J.A.F

Status
Không mở trả lời sau này.

galabuon

cài 1 thứ dc rồi. Mà đâu cần thấy file ẩn nhỉ. Các thư mục là do mình tự tạo rồi chép mấy file rom vào đó thôi

Kojiro

Super V.I.P
bạn chỉ dùm mình cach bật xem file ẩn của win và các cài phoenix nhé, mình cài JAF rùi. :(

Cài JAF rồi cũng được, hình như cài xong nó có sẵn folder Nokia, thiếu folder gì bạn tạo thêm folder đó theođúng hướng dẫn là ok thôi mà.

o0onhung

Cài JAF rồi cũng được, hình như cài xong nó có sẵn folder Nikia, thiếu folder gì bạn tạo thêm folder đó theođúng hướng dẫn là ok thôi mà.

mình ko co cai file từ Phoenix tro đi, minh ko bít làm thế nào nữa cả, minh tao những foder theo đ dẫn như vậy rùi vẫn ko đc. hix :(
chắc đợi kiu hack # thui
:(

huynhminhhung

các bác chỉ giúp cách hack bằng Phoenix (vì máy em không cài được JAF)
Trước đây em nâng cấp lên v40 bằng PM của Nkia bị mất TIẾNG VIỆT và cũng nhờ PM Phoenix và sự hướng dẫn của bác HaGiang mình đã chạy lại và đã có TV .
giờ máy em còn PM Phoenix này muốn các bác chỉ cho cách hack bằng cái này em rất cảm ơn

Kojiro

Super V.I.P
các bác chỉ giúp cách hack bằng Phoenix (vì máy em không cài được JAF)
Trước đây em nâng cấp lên v40 bằng PM của Nkia bị mất TIẾNG VIỆT và cũng nhờ PM Phoenix và sự hướng dẫn của bác HaGiang mình đã chạy lại và đã có TV .
giờ máy em còn PM Phoenix này muốn các bác chỉ cho cách hack bằng cái này em rất cảm ơn

Bài 1 hướng dẫn rõ rồi mà bạn, down fw mới bằng navi nếu máy bạn đang fw cũ, chép đè 1 file có đường dẫn để down vào folder chứa fw, bật Phoe lên và chạy fw lại thôi.

mình ko co cai file từ Phoenix tro đi, minh ko bít làm thế nào nữa cả, minh tao những foder theo đ dẫn như vậy rùi vẫn ko đc. hix :(
chắc đợi kiu hack # thui
:(

Bạn vào Phoenix, tạo New folder rồi rename theo đúng tên folder theo hướng dẫn là được thôi mà. Bạn làm đúng nhưng phoenix ko nhận ra máy à :-?

huynhminhhung

em chép đè file RM356 mới tải về có 325kb theo dường dẫn của thư mục cài đặt Phoenix thay thế cho file cũ có 88kb . nhưng vẫn không được .
chạy Phoenix nó báo lỗi không chạy được nữa . em thử chép file cũ 88kb trở lại thì chạy đươc như cũ bình thường . các bác xin chỉ giúp

LeMyChinh

em chép đè file RM356 mới tải về có 325kb theo dường dẫn của thư mục cài đặt Phoenix thay thế cho file cũ có 88kb . nhưng vẫn không được .
chạy Phoenix nó báo lỗi không chạy được nữa . em thử chép file cũ 88kb trở lại thì chạy đươc như cũ bình thường . các bác xin chỉ giúp

bạn làm lại 1 lần nữa xem sao.nếu ko được nữa thì up hình từng bước của bạn lên để anh em xem bạn đã sai ở đâu nhé:D
chúc thành công :D

o0onhung

Bài 1 hướng dẫn rõ rồi mà bạn, down fw mới bằng navi nếu máy bạn đang fw cũ, chép đè 1 file có đường dẫn để down vào folder chứa fw, bật Phoe lên và chạy fw lại thôi.

Bạn vào Phoenix, tạo New folder rồi rename theo đúng tên folder theo hướng dẫn là được thôi mà. Bạn làm đúng nhưng phoenix ko nhận ra máy à :-?

đúng rùi nó vẫn ko nhận ra bạn ạ :(

cài 1 thứ dc rồi. Mà đâu cần thấy file ẩn nhỉ. Các thư mục là do mình tự tạo rồi chép mấy file rom vào đó thôi

mình chỉ có 1 file dow về đó, mình cũng chép vào rùi nhưng mà ko hỉu sao ko đc :(

hình như là em cài JAF bị thiếu driver :(
pro nao ở nhà ko heo mi :(

Last edited by a moderator:

huynhminhhung

em chưa hiểu hết ý bác là down fw mới bằng navi là sao bác nhỉ ( NAVI không hiểu , thông cảm em gà mờ quá) em down bình thường về giải nén file rồi chép đè lên file cũ có 88kb thành file mới có 325kb , nhưng khi chạy Phoenix nó vẫn nhận được điên thoại mà đến bước Firmware Update xong lựa chọn đầy đủ rồi nhấn Restore Use Product là nó báo lỗi ngay

madienyeu

Banned
Mình cài JAF vào PC, ko thấy đường dẫn ở ổ C như hướng dẫn nhỉ ?? Sao cài JAF lại ra đường dẫn Phonix??? hay cứ tạo Folder ra như vậy là được ???

naul1497

Cho mình hỏi, hack như vầy nếu hard reset có bị mất hack không? Flash máy nhiều có hại máy không? thanks

Em_be_hu

Mình cài JAF vào PC, ko thấy đường dẫn ở ổ C như hướng dẫn nhỉ ?? Sao cài JAF lại ra đường dẫn Phonix??? hay cứ tạo Folder ra như vậy là được ???

Bạn phải tự tạo folder nếu không có, mình down cái file FW.exe về và chạy là nó tự tạo folder rồi, không biết máy b sao lại hok nên nhỉ?

galabuon

Cho mình hỏi, hack như vầy nếu hard reset có bị mất hack không? Flash máy nhiều có hại máy không? thanks

nếu ngày nào cũng flash thì chắc là có hại , còn lâu lâu mới có dịp để flash thì tranh thủ đi :p

o0onhung

Bạn phải tự tạo folder nếu không có, mình down cái file FW.exe về và chạy là nó tự tạo folder rồi, không biết máy b sao lại hok nên nhỉ?

dow file này ở đâu vậy bạn.

galabuon

biết 1 chổ , nhưng trang này hình như tính phí

a2phone.com

nhưng tự tạo thư mục cũng dễ mà, sao ko tạo thư mục

Status
Không mở trả lời sau này.