• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

GreenCharg v.1.00 - Ứng dụng báo khi pin sạc đầy chống chai pin

thanhlongnd

Phần mềm: GreenCharg
Phiên bản: v.1.00
Bản quyền Vh: T3Việt
Thực hiện: Thanh Long
Chức năng: Thông báo khi pin đầy, giúp bảo vệ pin và tiết kiện điện

Ghi chú: Phiên bản đã được Việt hóa toàn bộ . Tuy nhiên ngôn ngữ nằm rải rác cả trong exe và trên hình ảnh nên 1 số từ ngữ mình cố gắng viết tắt cho đủ, riêng phần txt bắt buộc dịch không dấu mong các bạn thông cảm.

attachment.php
attachment.php

attachment.php
attachment.php

Nynk_102

Bác Long này chuyên xử 7z, khó khăn cho một vài ng dùng mobiile lắm đó bác. Thanks !! Lát nạp tiền down sau.

thanhlongnd

Bác Long này chuyên xử 7z, khó khăn cho một vài ng dùng mobiile lắm đó bác. Thanks !! Lát nạp tiền down sau.

Mình nén zip đó, chỉ đổi tên thôi mà, vì diễn đàn ko cho up zip dung lượng lớn. bạn dùng xplore đổi đuôi thành zip là ok .

leetran72

Bác Long up mà ko nói thì mấy bác lên down về đổi thành ...rar ko đc lại mất công xóa >:) Em spam chút!

khanhdbp

Ô,kái này,mặc định cài trên ổ C mà.ko thể chuyển xang E đc. Em test trên N95 1. Đang sac pin. Bao gjờ đầy,e báo lại.

Hackimtinh

Muốn đổi chuông báo fải làm sao đây anh thanhlongnd để nửa đêm mà nghe tiếng hít sáo nghe ghê wá!

kinken

Muốn đổi chuông báo fải làm sao đây anh thanhlongnd để nửa đêm mà nghe tiếng hít sáo nghe ghê wá!

Khi cài đặt hoàn tất pm hãy copy bản nhạc bạn yêu thích vào thư mục !/private/200266D1 ( ! Là nơi bạn cài đặt ) và xoá file Greencharging.mp3 là âm thanh báo hiệu lúc đầu .

khanhdbp

Pm này,ko tự động chạy ẩn đc. Lúc nào,sạc pin,thì bật lên,và vứt đó. Hơi bất tiện. Ak, e cài trên E đc rồi.

kiepdollar

@khanhdbp : Không những chạy ẩn mà nó còn đồng bộ với máy mà bạn . Bạn cài nó vào rồi bật 1 cái thế là được rồi không cần lần nào sạc cũng fải bật đâu :D

kissxongchet

Các bác ơi E cài đc ƯD nhưng mà cái icon hình như là ko có hay sao ấy. E dùng N95 8G. Có bác nào bị giống E ko? Cả bản T.A lẫn Vh đều thế?:(. Và E vào nó lại có chữ là "Dừng cảnh báo" là sao nhỉ? Mãi ko làm sao mất chữ ấy đi đc. Giúp E với :((
P/S: E mò cả buổi mà ko tài nào up file đính kèm đc. ko hiểu thế nào nữa. diễn đàn đổi kiều này khó up quá. Các bác chỉ dùm E với

Chỉnh sửa cuối:

thanhlongnd

Các bác ơi E cài đc ƯD nhưng mà cái icon hình như là ko có hay sao ấy. E dùng N95 8G. Có bác nào bị giống E ko? Cả bản T.A lẫn Vh đều thế?:(. Và E vào nó lại có chữ là "Dừng cảnh báo" là sao nhỉ? Mãi ko làm sao mất chữ ấy đi đc. Giúp E với :((
P/S: E mò cả buổi mà ko tài nào up file đính kèm đc. ko hiểu thế nào nữa. diễn đàn đổi kiều này khó up quá. Các bác chỉ dùm E với

Bản TL việt hóa đã thay icon rồi, icon mặc định vừa xấu vừa lỗi bạn à

thanhlongnd

Pm này,ko tự động chạy ẩn đc. Lúc nào,sạc pin,thì bật lên,và vứt đó. Hơi bất tiện. Ak, e cài trên E đc rồi.

Câu trả lời cho bạn đúng là như này :)

@khanhdbp : Không những chạy ẩn mà nó còn đồng bộ với máy mà bạn . Bạn cài nó vào rồi bật 1 cái thế là được rồi không cần lần nào sạc cũng fải bật đâu :D

khanhdbp

Ô,thì khi e ấn nút bên trái, có dấu x đỏ,e thấy em nó ko còn trong pm chạy ẩn nữa mà. Vậy khi ấn vào icon,xong làm ntn,để khi thoát ra,nó ẩn hả bác?

ninhhot

Mình thì nhấn vào xong nhấn dấu nhân màu đỏ thoát ra.pin đầy thế là nó kêu ỏm tỏi lun.hjhjhj

kiepdollar

@khanhdbp : bác chỉ cần bật nó rồi thoát ra như vậy là được rồi . Pm đồng bộ với máy thì nó không có khi kiểm tra các pm chạy ẩn , nó cũng như kiểu freeisms đó bác . Bác cứ vọc đi là hiểu ngay :D lắm thắc mắc ghê hén :))

Thuannt8x

Phần mềm: GreenCharg
Phiên bản: v.1.00
Bản quyền Vh: T3Việt
Thực hiện: Thanh Long
Chức năng: Thông báo khi pin đầy, giúp bảo vệ pin và tiết kiện điện

Ghi chú: Phiên bản đã được Việt hóa toàn bộ . Tuy nhiên ngôn ngữ nằm rải rác cả trong exe và trên hình ảnh nên 1 số từ ngữ mình cố gắng viết tắt cho đủ, riêng phần txt bắt buộc dịch không dấu mong các bạn thông cảm.

attachment.php
attachment.php

attachment.php
attachment.php

Bác long cho em hỏi ngu tí là bác dùng bản h@ck nào mà icon rompatcher của bác đẹp thế? hay đấy là thame đấy ạ??

thanhlongnd

Mình ko nhớ chính xác là do Hello Ox 2.03 hay do bản rom riêng nữa. Hình như hello 2.03 tự có.

w2k

bạn dùng bản hello OX 2.01 trở lên là có rồi bạn à

mặc định thì nó là như vậy, nhưng tùy thuộc vào theme nên sẽ có sựthay đổi icon. (nhìu theme mấy pác nước ngoài mod lun cái này)