• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

GIỚI THIỆU SENSE 5U.I CHO HTC SENSATION

xitrum3353

Up được bạn nhé

bac ơi, em up cho con one s chip s3 đang s-on,sau khi up xong e flash cái file boot đính kèm thì máy khởi động lên rồi tắt ngúm và đèn xạc đỏ đỏ, restore lại vẫn như thé, hic, làm sao đây bác giúp em với

vietcad

Member
bac ơi, em up cho con one s chip s3 đang s-on,sau khi up xong e flash cái file boot đính kèm thì máy khởi động lên rồi tắt ngúm và đèn xạc đỏ đỏ, restore lại vẫn như thé, hic, làm sao đây bác giúp em với

Tại bạn không nói là máy bạn S-ON nên bạn flash cái đó dành cho Sensation. Nếu là One S còn S-ON thì lấy cái này về nhé: http://www.fshare.vn/file/78S9HLMMWB/

xitrum3353

Tại bạn không nói là máy bạn S-ON nên bạn flash cái đó dành cho Sensation. Nếu là One S còn S-ON thì lấy cái này về nhé: http://www.fshare.vn/file/78S9HLMMWB/

hic, vẫn đề là có lẽ do e up nhầm boot của sen cho one s, nên jo nỏ chỉ lên chữ htc rồi ngỏm luôn bác ơi, đèn xạc còn báo đỏ đỏ, cid_621 để up lại rom ship cho one s chip s3 mà e tìm ko ra

hic, vẫn đề là có lẽ do e up nhầm boot của sen cho one s, nên jo nỏ chỉ lên chữ htc rồi ngỏm luôn bác ơi, đèn xạc còn báo đỏ đỏ, cid_621 để up lại rom ship cho one s chip s3 mà e tìm ko ra
Đưa về Fastboot và flash file boot.img là được mà bạn.

le_anh81

MOD V3.2 Sensation XE

Anh Việt ơi cho em hỏi chút, em add thêm một số apps (đuôi apk) vào thư mục system/app để khi cài rom nó tự động luôn...

Nhưng có vẻ thiếu bước gì đó, up rom bình thường, nhưng khi khởi động lại thì vào đến logo Audio Beat thì lại reset lại
(cứ lặp đi lặp lại như vậy thôi).
Sau đó em cài lại bản của anh (ko đụng chạm gì)...thì vô ngon lành.
Nhờ anh chỉ bảo...
tks!

oninguyen

Mình cài xong room của bạn rồi, xài thử thấy sóng hơi yếu, không biết lỗi do máy hay do room nữa

Ngoài ra cho mình hỏi thêm hiện nay ClockworkMod mới nhất là phiên bản mấy vậy, mình nên dùng ClockworkMod hay 4ext để cài room thì ổn định hơn ? Nếu được bạn cho mình xin link phần mềm mới nhất nha (có bản touch càng tốt, bản thường mình nhấn nhấn khó quá :D)

Xin chân thành cảm ơn chủ topic

xitrum3353

Cập nhật Camera cho Sen 5 UI :
- Nâng cấp tốc độ chụp ảnh
- Tăng độ sắc nét lên gấp 2 lần
- Cải thiện rõ rệt chế độ chụp cận cảnh và HDR
http://www.fshare.vn/file/0K2L6HVXKK/

anh ơi em cài cho sensetion xe thì cứ bị khởi động đi khởi động lại mà không vào được màn hình Home, cài cho sensation thường thì ok, tức là sao hả a, ko hỗ trợ cho sen xe ạ?

vietcad

Member
Mình cài xong room của bạn rồi, xài thử thấy sóng hơi yếu, không biết lỗi do máy hay do room nữa

Ngoài ra cho mình hỏi thêm hiện nay ClockworkMod mới nhất là phiên bản mấy vậy, mình nên dùng ClockworkMod hay 4ext để cài room thì ổn định hơn ? Nếu được bạn cho mình xin link phần mềm mới nhất nha (có bản touch càng tốt, bản thường mình nhấn nhấn khó quá :D)

Xin chân thành cảm ơn chủ topic

1- Trước hết bạn lấy cái này về nhé: http://htc.vi8.info/Add-Ons/Sensation_All-In-One_Kit_v3.1.rar giải nén ra ổ C:/
2- Chọn biểu tượng chạy Sensation.exe để hiện Bảng dialog -> Chọn vào 4EXT -> nhấn nút Flash Recovery sẽ tự động chạy để cài ch bạn phiên bản mới nhất của 4EXT nhé.

vietcad

Member
anh ơi em cài cho sensetion xe thì cứ bị khởi động đi khởi động lại mà không vào được màn hình Home, cài cho sensation thường thì ok, tức là sao hả a, ko hỗ trợ cho sen xe ạ?

Cài được cả XE thường và 4G nhé. Quan trọng là bạn để ý xem đã S-ON hay S-Off để có cách flash boot.img cho ROM nhé

vietcad

Member
Anh em ai yêu quay phim có thể Test thử cái này nhé: http://www.fshare.vn/file/QDHYXR080D/
Thông thường chỉ quay ở chế độ 1080 đạt tối đa 15mbps nhưng mình đã MOD lên > 20Mbps hehe cực kỳ nét. Thử quay phim trước và sau khi Flash để so sánh nhé

hai_fish9999

Anh Việt ơi cho em hỏi chút, em add thêm một số apps (đuôi apk) vào thư mục system/app để khi cài rom nó tự động luôn...

Nhưng có vẻ thiếu bước gì đó, up rom bình thường, nhưng khi khởi động lại thì vào đến logo Audio Beat thì lại reset lại
(cứ lặp đi lặp lại như vậy thôi).
Sau đó em cài lại bản của anh (ko đụng chạm gì)...thì vô ngon lành.
Nhờ anh chỉ bảo...
tks!
Khi bạn mở rom ra( trên PC) để add apps vào thì bạn mở bằng gì: open/ close hay dùng win zip?

lebang_last8x

Tuyệt vời quá

E dùng bản V2 thấy mượt hơn rất nhiều sen4. hôm trước có cài V3 nhưng cảm thấy không thích lắm. Em vẫn chưa cài V3.2, mọi người cho em vài nhận xét, so sánh V3.2 so với V2 với ạ

vietcad

Member
E dùng bản V2 thấy mượt hơn rất nhiều sen4. hôm trước có cài V3 nhưng cảm thấy không thích lắm. Em vẫn chưa cài V3.2, mọi người cho em vài nhận xét, so sánh V3.2 so với V2 với ạ

Mượt mà như nhau em ạ. Mỗi tội V2 pin tốt hơn V3.2 một chút

le_anh81

Font chữ cho V3.2

Em cài V3.2...nhưng làm cách nào để font chữ của hệ thống như bản Original nhỉ? Font V3.2 chữ cứ gầy gầy, cao cao...không ưng lắm.

Trang đầu em. Update Vipers MOD v3.2