• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

{GBA GAME}-LƯC LƯỢNG ÁNH SÁNG HAY TUYỆT!!!

thanhlongnd

bác Phúc ơi ở chapter 2 , ở làng Manarina, sau cái đoạn mình biến thành gà, lên gác rồi thu phục thằng Arthur . Sau đó mình đi khắp nơi mà ko biết đi đâu nữa ? Lúc này mình có 1 cái Orb of Light và 1 cái Domingo Egg ko rõ công dụng nữa.

Đây nè bạn giúp mình với ? Mất 4 tiếng ko tìm ra ...

BuuPhucCT

Well-Known Member
Đây nè bạn giúp mình với ? Mất 4 tiếng ko tìm ra ...
Sau khi có ORB of light thì ra khỏi hang,sau đó đi gặp Spirit of spring. Sau đó nói chuyện với Otrant rồi quay trở về Rindo.Lên tàu ở bến cảng và hỏi mua. Sau đó nó bị đốt. Bạn đi tìm và nói chuyện với ông mayor trường làng. ông trưởng làng nhờ bạn tìm con trai ông ta.. Bạn trở ra nói chuyện với thằng bán đồ gần ông già ở bến cảng. sau đó đi vào cái lều bự giống cái rạp xiếc và đánh tiếp thôi.:)

thanhlongnd

TRỜI sao bạn nhớ khiếp thế ? Chưa thử nhưng cũng phải thanks bạn cái, ol bằng đt ko ấn thanks đc, mai bù nha hihi

Auto

TRỜI sao bạn nhớ khiếp thế ? Chưa thử nhưng cũng phải thanks bạn cái, ol bằng đt ko ấn thanks đc, mai bù nha hihi

Đề nghị k post bài như thế này!
Posted via Mobile Device

thanhlongnd

Sau khi có ORB of light thì ra khỏi hang,sau đó đi gặp Spirit of spring. Sau đó nói chuyện với Otrant rồi quay trở về Rindo.Lên tàu ở bến cảng và hỏi mua. Sau đó nó bị đốt. Bạn đi tìm và nói chuyện với ông mayor trường làng. ông trưởng làng nhờ bạn tìm con trai ông ta.. Bạn trở ra nói chuyện với thằng bán đồ gần ông già ở bến cảng. sau đó đi vào cái lều bự giống cái rạp xiếc và đánh tiếp thôi.:)

Hơi ngược 1 tí. Đánh trong rạp xiếc xong mới bị cháy tàu. Nhưng sau đó lại bí... Bạn chỉ giùm mình chút nữa với ?

BuuPhucCT

Well-Known Member
Hơi ngược 1 tí. Đánh trong rạp xiếc xong mới bị cháy tàu. Nhưng sau đó lại bí... Bạn chỉ giùm mình chút nữa với ?

Giết được con Marionette thì bạn cứu được con của trưởng làng. Quay lại nói chuyện với ông ta rồi rời khỏi Rindo. Lúc này bức tường chặn ngang lồi đi phía trên Rindo mở ra thì bạn theo đó đi thẳng lên trên. lượm all đồ đạc rồi đi vô ngôi đền và đánh tiếp.

thanhlongnd

híc, đang chơi hay thì hết pin, ức chế.
Bác Phúc cho mình hỏi chút nha :
1. mỗi ngôi làng có 1 cái quán trọ tập trung 1 lũ trong team của mình, đó có phải cái nhà thờ mà nếu có đứa nào chết vô đó hồi sinh ko ?
2. Có cách nào tắt cảnh đánh nhau ko, bem phát hiện số máu mất luôn ấy
3. trong cửa hàng bán vũ khí, có 4 chỗ chọn, trên cùng Buy ( mua ), dưới cùng Sell ( bán ) , còn cái bên trái và cái bên phải là gì thế bác, mình nghịch mãi mà ko hiểu ?

BuuPhucCT

Well-Known Member
híc, đang chơi hay thì hết pin, ức chế.
Bác Phúc cho mình hỏi chút nha :
1. mỗi ngôi làng có 1 cái quán trọ tập trung 1 lũ trong team của mình, đó có phải cái nhà thờ mà nếu có đứa nào chết vô đó hồi sinh ko ?
2. Có cách nào tắt cảnh đánh nhau ko, bem phát hiện số máu mất luôn ấy
3. trong cửa hàng bán vũ khí, có 4 chỗ chọn, trên cùng Buy ( mua ), dưới cùng Sell ( bán ) , còn cái bên trái và cái bên phải là gì thế bác, mình nghịch mãi mà ko hiểu ?

Game này không tắt được chế độ đánh nhau như FE.
Quán trọ đó chỉ là nơi họp mặt các TV trong đội thôi. Không có tác dụng gì nhiều.
Muốn hồi sinh thì vào nhà thờ trong thị trấn gặp ông cha chọn Revive.
Hình như bên phải là sữa chữa đồ hư
Bên trái là bán đồ đặc biệt. Mỗi vòng có khi nó bán đồ xịn nhưng giá cao hơn các món đồ bình thường. Một dạng K mãi giá cao.>:)

thanhlongnd

mới chơi đc chapter3, những cửa đầu mình thấy đánh ko khó lắm, chưa cần thiết đánh lại vòng. Duy nhất có cái khẩu pháo đáng sợ thật, nó đếm 10s xong là cả đội vẹo luôn. Hồi đánh chỗ đó bác có cách nào đặc biệt ko?

BuuPhucCT

Well-Known Member
mới chơi đc chapter3, những cửa đầu mình thấy đánh ko khó lắm, chưa cần thiết đánh lại vòng. Duy nhất có cái khẩu pháo đáng sợ thật, nó đếm 10s xong là cả đội vẹo luôn. Hồi đánh chỗ đó bác có cách nào đặc biệt ko?

Cứ càn quét thoải mái vì mấy vòng đầu tui cày LV nên khi đó bọn chúng khá mạnh rùi. thằng tướng, 2 thằng warrior, Mae và 2 con chim là quét sách mọi thứ.
Còn nếu quân bạn hơi yếu thì nên đợi nó bắn lần đầu rồi tấn công tổng lực thật nhanh thì nó k kịp băn lần 2. Nhớ coi chừng mấy thằng cung bắn 3 ô và có khả năng bắn 1 phát là đột tử đó. Dù mạnh tới đâu cũng ngủm dù tỷ lệ là rất thấp.

binhseu

Hình như có series Shinning Soul I + II thể loại cày rpg cũng hay lắm đó, bác chủ topic biết thì up lên cho đủ bộ :D

BuuPhucCT

Well-Known Member
Hình như có series Shinning Soul I + II thể loại cày rpg cũng hay lắm đó, bác chủ topic biết thì up lên cho đủ bộ :D

Bạn có hình nó không? Nếu có thì up lên để mình dễ kiếm.;;);;)

thanhlongnd

Cứ càn quét thoải mái vì mấy vòng đầu tui cày LV nên khi đó bọn chúng khá mạnh rùi. thằng tướng, 2 thằng warrior, Mae và 2 con chim là quét sách mọi thứ.
Còn nếu quân bạn hơi yếu thì nên đợi nó bắn lần đầu rồi tấn công tổng lực thật nhanh thì nó k kịp băn lần 2. Nhớ coi chừng mấy thằng cung bắn 3 ô và có khả năng bắn 1 phát là đột tử đó. Dù mạnh tới đâu cũng ngủm dù tỷ lệ là rất thấp.

Híc qua cửa ko khó bằng chọn quân ra đánh, đến chapter 4 nó cho ồ ạt 1 loạt toàn con mạnh, ko biết bỏ con nào chọn con nào. Choáng thật...

BuuPhucCT

Well-Known Member
Híc qua cửa ko khó bằng chọn quân ra đánh, đến chapter 4 nó cho ồ ạt 1 loạt toàn con mạnh, ko biết bỏ con nào chọn con nào. Choáng thật...

Danh sách những cao thủ mình đã chọn đây cho bạn tham khảo. Toàn hàng khủng long không đấy:
Max
Vankar
Earnest
Alef
Domingo
Kokichi
Guntz
Zylo
Musashi
Hanzou
Narsha
Zuika
;);)

thanhlongnd

bạn Phúc ơi cho mình hỏi ;
1. Thằng Mawlock Có chiêu coppy lá bài là như nào thế, mình sử dụng ko thấy khác?
2. Cái cánh màu trắng Angel wing Sao mình sử dụng nó out trận đấu ra thẳng... Nhà thờ ?

BuuPhucCT

Well-Known Member
bạn Phúc ơi cho mình hỏi ;
1. Thằng Mawlock Có chiêu coppy lá bài là như nào thế, mình sử dụng ko thấy khác?
2. Cái cánh màu trắng Angel wing Sao mình sử dụng nó out trận đấu ra thẳng... Nhà thờ ?

Ôi cái lão thần bài ấy cùi bắp lắm mình chẳng xài bao giờ. Chỉ có 4 lá bài trong mỗi trân và mỗi lá xài có 1 lần. Lão cũng k có biến hình nữa nên miễn bàn.
Cái cánh đó giúp bạn thoát khỏi trận đấu khi phe mình bị chết nhiều và có nguy cơ thua trận thì xài để rút lui và bảo toàn lực lượng. Một dạng cấp cứu khẩn cấp ấy mà.;;)

thanhlongnd

mà quân mình 17,18 hết rùi mà ko thấy chỗ nào biến hình bạn ơi? Hay phải nói chuyện với ai nữa ?

Danh sách của bạn thì kokichi, musashi, gunz mình chưa có, chắc toàn chater 6 thu phục hả bạn?

Chỉnh sửa cuối:

BuuPhucCT

Well-Known Member
mà quân mình 17,18 hết rùi mà ko thấy chỗ nào biến hình bạn ơi? Hay phải nói chuyện với ai nữa ?

Ặc. Vào nhà thờ gặp ông cha rồi chọn mục ở dưới là PROMOTE thì ổng làm lể cho lên chức. Cực kỳ đơn giản.:)):))

thanhlongnd

danh sách bạn đưa thì kokichi, guntz, musashi mình chưa có, chắc đến chater 6 mới thu phục hả bạn ?

Mà cái lão nhà thờ nữa, dòng bên phải hồi sinh nè, bên dưới lên chức nè, còn bên trái và bên trên là gì? Bên trên mình ấn vào nó cứ bắt yes yes mãi ?

Mù chữ đúng là khổ ghê...

BuuPhucCT

Well-Known Member
danh sách bạn đưa thì kokichi, guntz, musashi mình chưa có, chắc đến chater 6 mới thu phục hả bạn ?

Mà cái lão nhà thờ nữa, dòng bên phải hồi sinh nè, bên dưới lên chức nè, còn bên trái và bên trên là gì? Bên trên mình ấn vào nó cứ bắt yes yes mãi ?

Mù chữ đúng là khổ ghê...

Chơi game này thì phải chịu khó dịch tiếng Anh chứ bạn. Không biết thì cứ dán vào google dịch là xong. Nó toàn là những lệnh đơn giản không hà. Mình có một bảng hướng dẫn cách thu phục các nv nhưng bằng tiếng Anh. Nếu bạn cần thì mình gởi cho mà từ từ nghiên cứu chứ nói ở đây thì khó lắm vì nó rất dài dòng.;;)