• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Game GBA cũ mà hay Pokemon fire red và leaf green và bàn luận

kutehero246

Muốn bơi được dưới biển bạn phải có chiêu HM03-Suff, cái này bạn đến FUCHSIA CITY đi lên phía bắc vào Safari Zone. Ở đây bạn cứ đi đến cuối khu rừng rồi vào 1 căn nhà lấy chiêu Surf, cho Pokemon học -> bơi được ra biển \-/

:(
pro ơi nói rõ hơn đc ko......
h em đang ở ngôi nhà pokemon nhiều mà đấy......đánh đc lấy sáo rồi.....h đi đâu về đâu tiếp hả pro:->

DonPhuongViAi

:(
pro ơi nói rõ hơn đc ko......
h em đang ở ngôi nhà pokemon nhiều mà đấy......đánh đc lấy sáo rồi.....h đi đâu về đâu tiếp hả pro:->
Bạn h đang ở trong khu rừng Safari Zone đúng không? Ở trong đó có nhiều căn nhà lắm, bạn phải đi đến cuối khu rừng cơ; có 1 ngôi nhà ở đó, vào trong đó là lấy được chiêu Surf. Nếu bạn đi mà gặp nhiều pokemon gây khó chịu thì dùng Repel mà đi.
P/S: ở trong khu rừng Safari Zone này nếu mà bạn đã lấy được Good Rod hay Super Rod thì đến cái thác nước hoặc các hồ nước nhỏ trước khi đến ngôi nhà lấy chiêu Surf mà câu con lươn Dratini, con này khi tiến hóa cấp cuối sẽ thành con rồng Dragonite (1 con rồng bụng bự :D), nó là 1 trong những con pokemon imba nhất phiên bản FR và LG.

kutehero246

Bạn h đang ở trong khu rừng Safari Zone đúng không? Ở trong đó có nhiều căn nhà lắm, bạn phải đi đến cuối khu rừng cơ; có 1 ngôi nhà ở đó, vào trong đó là lấy được chiêu Surf. Nếu bạn đi mà gặp nhiều pokemon gây khó chịu thì dùng Repel mà đi.
P/S: ở trong khu rừng Safari Zone này nếu mà bạn đã lấy được Good Rod hay Super Rod thì đến cái thác nước hoặc các hồ nước nhỏ trước khi đến ngôi nhà lấy chiêu Surf mà câu con lươn Dratini, con này khi tiến hóa cấp cuối sẽ thành con rồng Dragonite (1 con rồng bụng bự :D), nó là 1 trong những con pokemon imba nhất phiên bản FR và LG.

oh`
thank pro nhé
cái này mình có thử rồi nhưng toàn hết h.....:-<
h phải tốn gold rồi;))

khicon20055

Cái này chơi về sao còn thu phục được con phụng lửa hay băng nữa là tùy bạn có biết chỗ hay ko

traigoi2211

con montres phụng hoàng lủa thì nằm ở trong island 1 đó bạn , bạn từ island 1 bơi lên hoài luôn rồi vào cửa hang đi lên hoài luôn sẽ thấy được nó , bạn nên save trước khi đấu với nó nha ,còn con zapdos phụng hoàng sét thì nằm trong nhà máy điện đó mình quên tên nhà máy đó là gì rồi , còn phụng hoàng băng thì mình chưa có duyên gặp nó :))

traigoi2211

có ai biết cách qua đảo 4,5,6 ko , mình đánh xong E4 là nó chạy vào đánh thằng champion , đánh xong end game luôn gòi , tới bây giờ vẫn chưa biết cách qua 3 đảo đó nữa

DonPhuongViAi

có ai biết cách qua đảo 4,5,6 ko , mình đánh xong E4 là nó chạy vào đánh thằng champion , đánh xong end game luôn gòi , tới bây giờ vẫn chưa biết cách qua 3 đảo đó nữa
Bạn vào game trở lại đến Island 1, bơi ra phía bắc vào cái hang có 2 thằng team Rocket canh giữ xuống đó lấy cái Ruby Plate về đưa cho 1 ông gì đó (không nhớ tên :p)ở Pokemon Center để lấy vé đi Island 4,5,6. :D

DonPhuongViAi

con montres phụng hoàng lủa thì nằm ở trong island 1 đó bạn , bạn từ island 1 bơi lên hoài luôn rồi vào cửa hang đi lên hoài luôn sẽ thấy được nó , bạn nên save trước khi đấu với nó nha ,còn con zapdos phụng hoàng sét thì nằm trong nhà máy điện đó mình quên tên nhà máy đó là gì rồi , còn phụng hoàng băng thì mình chưa có duyên gặp nó :))
Con phượng hoàng băng bạn từ nhà GYm độc bơi xuống hòn đảo p73 phía dưới, có 1 cái hang băng ở đây, bạn xuống dưới cùng là gặp con phượng hoàng băng này (Articuno).
P/S: ở phần 2 game trước khi đấu với 4Elite lần 2 các bạn có thể đi bắt Meotwo, con pokemon mạnh nhất trò \-/

DonPhuongViAi

Con phượng hoàng băng bạn từ Island 1 bơi qua phía Đông có 1 cái hang băng, vào đó là bắt được nó.
P/S: ở phần 2 game trước khi đấu với 4Elite lần 2 các bạn có thể đi bắt Meotwo, con pokemon mạnh nhất trò \-/

leisured8577

trò này mình bắt đc 4 con pokemon huyền thoại này rồi, nói chung là phá đảo lun rồi, ai có bản pearl hay diamond cho điện thoại thì post lên đi

bathong12a1

Hjx..Cho em hỏi..Em lên google tìm bản rom GBA chơi thì thấy có 2 loại...1 loại để là Nitendo, 1 loại lại để H*ck Version là sao..Vậy mình down cái nào về để chơi trên DĐ..Em vào http://www.poke-mega.org/game/ ý..Còn vào http://romhustler.net/roms/gba thì ko biết lun..Giúp em với

Ah mà quên..Cho em hỏi 2 phiên bản này giống nhau or khác nhau vậy @@! Thấy giới thiệu hình in game giống nhau quá....

Last edited by a moderator:

DonPhuongViAi

Hjx..Cho em hỏi..Em lên google tìm bản rom GBA chơi thì thấy có 2 loại...1 loại để là Nitendo, 1 loại lại để H*ck Version là sao..Vậy mình down cái nào về để chơi trên DĐ..Em vào http://www.poke-mega.org/game/ ý..Còn vào http://romhustler.net/roms/gba thì ko biết lun..Giúp em với

Ah mà quên..Cho em hỏi 2 phiên bản này giống nhau or khác nhau vậy @@! Thấy giới thiệu hình in game giống nhau quá....
Bạn nên chơi rom của Nitendo, đó là phiên bản gốc, còn phiên bản kia thì đã được mod lại.
Hai phiên bản này cốt truyện giống nhau nhưng khác ở chỗ có 1 số pokemon ở bản FR có và bắt được còn bản LG thì không và ngược lại.

huynhkyphu

:) game thật hay... bỗng dưng nổi ghiền đọc lại truyện pokemon... bạn nào có link truyện share với... truyện chữ pokemon ấy :)) cảm ơn trước

sebastien41

Có ai biết cách cài trò này vào N95-3 như thế nào ko ạ ? Dung lượng để chơi trò này là bao nhiêu thế ạ ?

lizpropt

bạn Ơi Cho Mình Hỏi. Sao Mình Vô Cái Nhà To To Nó Đòi Pass Là Sao ( NGay Cai Màn ĐầuTiên)

sebastien41

Sao em đang chơi cứ bị cái màn hình xanh bảo up cập nhật rồi bị văng ra luôn ko chơi đc nữa là sao thế ạ ?