• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FW mới của N82 V30.0.019

Status
Không mở trả lời sau này.
Up xong mà không format cũng không ổn lắm vì nhiều khi cài phần mềm sẽ bị lỗi, máy chạy chậm mà không format thì ko hạck được.... Tốt nhất là format thẻ+máy, cài Xplore, hellocarbie, secman vào bộ nhớ máy>> hack trên V20 để cài unsign>gỡ hello và secman, Xplore ra chỉ để lại file exe trong sys/bin rồi up lên. Tạm thời mình thấy đó là cách tốt nhất:(

spiderman_anhvu

Bác xem cái imei số thứ 7 là 00 chứ gì:d Cái đó ko chắc chắn tẹo nào cả, tui có con 1100 hàng thái lan phím thái lan có cả chứ nhá tra imei vấn made in finland:))

Mọi người ai có nhu cầu về hack N82 FW mới thì nên đọc kỹ các vấn đề thảo luận trong topic này rồi hãy up:) Dĩ nhiên là up lên thì ngon nếu ko bị lỗi như các bạn đã đề cập ở đây:)

Xin lỗi bác ,không phải thế ạ!!! :))
con của em imei là 10 (FinLand) ạ, em check cả cái barcode ngoài vở máy cũng có mã quốc gia là 64 (FinLand). Sau đó check trên mấy site cái imei nokia cũng cho kết quả là máy sản xuất cho thị trường Châu Âu ạ!!! ==> Đủ thuyết phục bác chưa :D :D :D

anhhungnoob

đọc 19 trang từ đầu đến giờ, chỉ thấy mọi người phàn nàn về fw mới, tóm lại là em quyết định không up :D Đợi chờ firmware tiếp theo xem sao, có vẻ như Nokia chưa chú trọng vào việc cải tiến fw cho những đời máy cũ thì phải, mặc dù những máy mới của hãng thì không nhiều cải tiến, khó hiểu thật :D

Zenki

Super V.I.P
đọc 19 trang từ đầu đến giờ, chỉ thấy mọi người phàn nàn về fw mới, tóm lại là em quyết định không up :D Đợi chờ firmware tiếp theo xem sao, có vẻ như Nokia chưa chú trọng vào việc cải tiến fw cho những đời máy cũ thì phải, mặc dù những máy mới của hãng thì không nhiều cải tiến, khó hiểu thật :D

N82 cũng đâu phải là quá cũ đâu bạn :D Up lên FW mới cũng đâu có bị gì đâu.

Chú ý 1 cái là up lên không hack phone được thôi. Nếu đã hack ở FW cũ thì up lên vẫn dùng OK. Format -> Hack phone -> Up FW mới

khoabonmat

Active Member

Quyết định sáng suốt...Ráng chờ FW mới đi bác.Up FW này hối hận quá.

Bác có thể cho em link được không thanks!!!

http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=33532&page=7

Trang 7,bài 63...Đó là link down về v20.

Sau đó, qua đây làm theo hướng dẫn:

http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=30906

Chúc thành công

spiderman_anhvu

đọc 19 trang từ đầu đến giờ, chỉ thấy mọi người phàn nàn về fw mới, tóm lại là em quyết định không up Đợi chờ firmware tiếp theo xem sao, có vẻ như Nokia chưa chú trọng vào việc cải tiến fw cho những đời máy cũ thì phải, mặc dù những máy mới của hãng thì không nhiều cải tiến, khó hiểu thật
dùng bản v30 ngon lành mà! có lỗi gì đâu bạn??? Chỉ cần hack phone trước khi up là xong thôi! còn lại tất cả tính năng đều được nâng cấp :D Mạnh dạn lên bạn, không lo đâu

khoabonmat

Active Member
PS:miu170687.

Xin lỗi mình nhầm, cùng trang 7 nhưng bài #68.Có 2 part đó.Down lẹ kẻo link die.

nguyenvansang

Well-Known Member
sao hôm nay mình ĐÁnhl liều mang Em N82 iu wy' ra Tiệm Net ngồi Up. Sao nó thông báo là vẫn chỉ có Ver20 thôi nhỉ??? Hay code của Việt Nam vẫn chưa có hả các anh???

miu170687

PS:miu170687.

Xin lỗi mình nhầm, cùng trang 7 nhưng bài #68.Có 2 part đó.Down lẹ kẻo link die.

Máy mình đang chạy FW v30.0.019 giờ download cái này về chạy lại nó có về lại FW 20.0.062 kô ? Nghe bác KJR nói fai có box chuyên dụng mà :-??

nguyenvansang

Well-Known Member
Bác phải đổi code euro1 up lên được luôn:)

Đổi code có phải down thêm PM gì về cài lên PC ko anh??8-| Anh có thể hướng dẫn qua ko??? Trước em có đọc qua nhưng 1 năm nay mới lại sử dụng Sym nên quên hết luôn anh ah! :mad:)

Máy mình đang chạy FW v30.0.019 giờ download cái này về chạy lại nó có về lại FW 20.0.062 kô ? Nghe bác KJR nói fai có box chuyên dụng mà :-??

Up xuống thì chỉ có cách đó thôi :p

Là Vip thì nên chú ý về bài viết nhé bạn, nên tránh post 2 bài :)

Đổi code có phải down thêm PM gì về cài lên PC ko anh??8-| Anh có thể hướng dẫn qua ko??? Trước em có đọc qua nhưng 1 năm nay mới lại sử dụng Sym nên quên hết luôn anh ah! :mad:)

Phải dùng NSS để đổi code. Cái này ông Kojiro có post trong các thủ thuật cần thiết đó, hướng dẫn đầy đủ luôn:D

nguyenvansang

Well-Known Member
ừ! Đang tính chơi cái đó coi sao! :D Thank! Mà ko biết bản tiếng Việt khi nào mới có nhỉ?
PM : Mình vửa Reup lại bản V20.0.0.062. Sao danh sách cuộc gọi + Tin nhắn lúc trước khi Up vẫn còn nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

Zenki

Super V.I.P
ừ! Đang tính chơi cái đó coi sao! :D Thank! Mà ko biết bản tiếng Việt khi nào mới có nhỉ?
PM : Mình vửa Reup lại bản V20.0.0.062. Sao danh sách cuộc gọi + Tin nhắn lúc trước khi Up vẫn còn nhỉ?

N82 up FW đâu mất dữ liệu đâu bạn :D

khoabonmat

Active Member

Bác ra cửa hàng Downgrade xuống hay bác tự làm.Cho chút ý kiến nhé.

Status
Không mở trả lời sau này.