• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FreeiSMS_AllInOne_M15_v1.10_VI - Nhắn tin như Iphone (Cập nhật)

2356

@long: em viettel đăng ký chưa đến 1 phút được lun nè..nhanh lắm
Hiện tại vấn đề skin cho cái này là nan giải nhất..đợi các pro

Đã test trên Mobi, Viettel và Vina, chế độ GSM, hok tính thời gian nhập Mail, Pass mà chọn điểm kết nối GPRS thì mình chỉ mất khoảng 2~3s là xong :|

longvipdn

@long: em viettel đăng ký chưa đến 1 phút được lun nè..nhanh lắm
Hiện tại vấn đề skin cho cái này là nan giải nhất..đợi các pro

Đã test trên Mobi, Viettel và Vina, chế độ GSM, hok tính thời gian nhập Mail, Pass mà chọn điểm kết nối GPRS thì mình chỉ mất khoảng 2~3s là xong :|

sao lại thế nhỉ, e đk mãi mà k đc là sao :((

Mình không thể nào đăng ký và đăng nhập được, nhập kiểu gì nó cũng chẳng có hiện tượng gì cả : không báo lỗi cũng không báo thành công, vẫn chỉ là chưa đăng nhập được, vào cả m15.cn đăng kí xong rồi vẫn không đăng nhập đựoc trên điện thoại lun

bạn này bị giống mình nè, k tài nào đk đc lun :(( đăng nhập thử ID pdaviet@gmail.com và pass pdaviet của leetran72 đã public trên topic kia cũng k đc lun :((

@all: tại sao 1 số bạn đk đc mà mình và 1 số bạn khác k đk đc là sao nhỉ: nó cứ báo lỗi: "Rất tiếc, Mạng lỗi. hãy thử lại.403" nếu máy mình gặp trục trặc về kết nối thì tại sao vẫn vào đc SHmessenger chát bt, vào facebook vẫn phà phà. Vậy thì chỉ có lỗi là do pm thôi fải k ? :(

Chỉnh sửa cuối:

leetran72

Cái này y học bó tay rùi. thử để kết nối mạng (váo một pm có kết nối mạng nào ấy. Báo mới chẳng hạn) rùi vào isms đăng nhập xem. Họa may là đc đó

Bo0Bo0

hớ hớ bạn này giống mình vụ operamini..tất cả vào bt nhưng riêng operamini k vào được ;))

longvipdn

thế thì e thả tay rồi đó, k tài nào đk đc mặc dù cài bản VH hay ENG cũng như nhau hết :((
chắc quay về cài bản 1.08 thôy :((

DinhTuan

Skin

1 số skin cho ACE xài đây;;).
Giải nén rồi Copy tới C:/data/FreeiSMS/Skins

rainjune

Sáng nay dậy thử vẫn không đăng nhập được, có nhìu người bị như mình mà không ai có cách nào seo? ui... mong chờ bản này bao lâu chẳng lẽ lại phải về dùng bản 1.08?
Lúc nó "xin đợi" và sau khu chẳng có hiện tượng gì nữa thì 3G vẫn báo đang kết nối mạng, mình dùng mobi-gprs-wap

leetran72

Sáng nay dậy thử vẫn không đăng nhập được, có nhìu người bị như mình mà không ai có cách nào seo? ui... mong chờ bản này bao lâu chẳng lẽ lại phải về dùng bản 1.08?
Lúc nó "xin đợi" và sau khu chẳng có hiện tượng gì nữa thì 3G vẫn báo đang kết nối mạng, mình dùng mobi-gprs-wap

Còn cách là mượn SIM bạn bè :|

kakaman

1 số skin cho ACE xài đây;;).
Giải nén rồi Copy tới C:/data/FreeiSMS/Skins

bạn ơi làm giúp minh skin này đc ko...thank ban nhiu

leetran72

Ko bít dùng cái này có bị bọn tàu khựa nhả trojan vào ăn trộm hết danh bạ và thông tin quan trọng ko nhỉ >:)

longvipdn

Còn cách là mượn SIM bạn bè :|

tớ thay tổng cộng 2 sim vina - 1 mobi và 1 vt rồi mà vẫn k đc đấy 8-|
chẳng hiểu vì sao lun, hum qua bực mình format lại mà vẫn k đc => đúng là y học pó tay thật rồi X_X đành fải quay về xài bản 1.08 vây, nhìn a e xài thằng này mà tiếc quá đi :(
mình cũng xài 6120c v 7.10 như bạn đấy :|

rainjune

Ui đi ra ngoài đường dùng wiffi login được rùi, thanks mọi người dùng good quá ^^

leetran72

chẳng hiểu vì sao lun, hum qua bực mình format lại mà vẫn k đc => đúng là y học pó tay thật rồi X_X đành fải quay về xài bản 1.08 vây, nhìn a e xài thằng này mà tiếc quá đi :(

7.20 rùi bro ơi >:)

rainjune

Bạn ơi tùy vào trung tâm gprs nơi mình đang sống hay sao ấy, có nơi được ngay có nơi không được, bạn ra ngoài đường bắt sóng wifi chỉ vài giây là đựoc thui, mình dùng 3G mà mãi từ hôm qua đến hôm nay không xong nà

tuan0212

Không biết bạn có làm thế này không?

Khi vào login để actived ( nhập Email va Pass ) ấy. Bạn kick vào dòng có chữ " Hit....." gì đó, mình không nhớ lắm.

Nó sẽ cho bạn nhập như sau:

Email:
Pass:
Repass:

Chứ nếu bạn nhập Email và Pass luôn thì chỉ có 2 dòng ( Email và Pass ) thôi thì phải. Mà như thế, đối với mình thì mình nhập không được. Còn khi mình kick vào hit để nhập thì OK ngay

nt2boy88

Không biết bạn có làm thế này không?

Khi vào login để actived ( nhập Email va Pass ) ấy. Bạn kick vào dòng có chữ " Hit....." gì đó, mình không nhớ lắm.

Nó sẽ cho bạn nhập như sau:

Email:
Pass:
Repass:

cái đó là đăng kí mà bạn ! mình cũng bị trường hợp này nè ! đăng nhập mà k có dấu hiệu gì hết ! trơ trơ ra ko à >"<

tuan0212

cái đó là đăng kí mà bạn ! mình cũng bị trường hợp này nè ! đăng nhập mà k có dấu hiệu gì hết ! trơ trơ ra ko à >"<

uh. Đăng ký rồi đăng nhập là OK mà. Lúc đầu mình cũng bị, đăng nhập mãi không được, cuối cùng kick vào đó phát là OK ngay mà

Ai mà mãi không đăng ký được thì thử xem nào