• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FontSwap cho FW 3.0 - Thay đổi Fonte chữ cho iPhone

kts_hainam

Tình hình là sau khi up lên 3.0 thì phần mềm FontSwap thay fonte chữ cho Iphone cài đặt thì được, nhưng chọn fonte thì ip không nhận, sau khi mày mò một lúc, mình đã làm được, nay up lên cho anh em tham khảo. chạy mượt mà 100%. giờ đây bạn có thay đổi fonte chữ cho iphone của mình, dưới đây là hình minh hoạ.

Thực hiện như sau:
Bạn vào Cydia, tìm FontSwap cài đặt phần mềm về iP hoặc tải file mình gửi đính kèm là FontSwap.zip về máy tính. theo mình không cần cài từ Cydia vì mình đã gửi file luôn, tải về dùng luôn:
Thực hiện các bước tiếp theo như sau:
1, Dùng chương trình kết nối iP và PC để kết nối, copy dữ liệu, mình dùng WinSCP.

2,Tìm đến đường dẫn trong IP... /System/Library/Fonts/Cache/... để copy tất cả font mặc định của iphone ra PC, lưu trữ lại khi cần ta copy trở lại.

3, giải nén file FontSwap.zip và tìm đến các thư mục chứa foder mà bạn muốn đổi font. ví dụ bạn muốn đổi System fonts cho iphone. bạn tìm đến thư mục sau: FontSwap\Packages\System Fonts\
- Chọn thư mục có font muốn đổi, mình thích nhất là font: Neo Sans Intel nên vào thư mục Neo Sans Intel.font và chọn 02 là: Helvetica.ttf và HelveticaBold.ttf (chú ý là chỉ cần chọn 02 file ấy thôi nhé) và copy vào thư mục trên ip là: ... /System/Library/Fonts/Cache/...
(không cần phải set quyền gì cả. ok luôn
4, Reboot lại máy để thưởng thức:

Dưới đây là một số hình ảnh sau khi đổi font vẫn chạy mượt mà trên 3.0: như: sbssetting không bị văng. ADvLock vẫn OK,

Ghi chú: muốn thay đổi font cho NOTE của bạn thì bạn vào foder trên máy tính ...FontSwap\Packages\Notes Fonts\Calibri.font và copy 02 file font vào ip là OK như hình trên:

Phần mềm FontSwap (file đính kèm) còn có thể đổi font cho đồng hồ ngoài màn hình và số máy gọi trong phone. các bác vào đấy đổi tương tự như cách trên.
Nếu ai cài từ Cydia thì sau khi đổi xong có thể xoá phần mềm để giảm tài nguyên bộ nhớ của ip.

Chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ. Nhớ THANH em cái động viên tinh thần!

Tải FontSwap.zip tại đây: http://www.mediafire.com/download.php?ywojjnrd2yn

longgiang81

Super V.I.P
Về cơ bản vẫn là dùng WinSCP để chép đè lên Font cũ trong hệ thống chứ FontSwap chưa thực sự hoạt động. Thanks chủ Topics về cách thức cũng như tinh thần đóng góp!