• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Font hỗ trợ tiếng Hoa và tiếng Việt + Từ điển Hán Việt

bingates_vn

Mình thấy font Regular như thế là tốt rồi, cái gì cũng có tính tương đối thôi, bạn nên biết chấp nhận nó nếu bạn không có cái khác thay thế.

JustinNguyen79

Cái này dùng như thế nào xin Pro vui lòng chỉ rỏ hơn 1 chút, mình dốt lắm. Cho mình hỏi ln là có từ điển Từ điển Hán Việt ko vậy? Thanks!!!

Last edited by a moderator:

bingates_vn

Cái này dùng như thế nào xin Pro vui lòng chỉ rỏ hơn 1 chút, mình dốt lắm. Cho mình hỏi ln là có từ điển Từ điển Hán Việt ko vậy? Thanks!!!
Có mấy cái từ điển Hán-Việt được up trên kia kìa, 1 bản Java và 1 bản MobiReader

dangduc

Uh ! Cái này dùng thế là tốt rùi ! Có bản Mobireader chọn font cũng được á ^^

leminh1988

chán quá máy mình N82 cop cái regular 20mb vào ko khởi động được máy nên ko sài được có lẽ do nó nặng quá, cài cái HDTV được rồi nhưng cái FontRounter lại ko cài được cái bộ gõ cũng ko cài được luôn chán ghê

xiaohuang

chán quá máy mình N82 cop cái regular 20mb vào ko khởi động được máy nên ko sài được có lẽ do nó nặng quá, cài cái HDTV được rồi nhưng cái FontRounter lại ko cài được cái bộ gõ cũng ko cài được luôn chán ghê
Chắc ổ C của máy bạn < 10mb nên nó khởi động không được đó, bạn nên dọn lại ổ C đi. N73 còn chạy được mà.

AndyCuong

Supper Moderators

mình cũng xài N82 , Copy cái regular 20mb vào máy được mà , máy chạy good đó .

luyxieng

mấy Pro cho mình bon chen 1 chút nha, mình tải 301 câu đàm thoại và Từ điển Hán Việt PRC về dùng cho 6630 symbian 6 2rd và mình cũng đã cài fontRouter.dll dành riêng cho S6 2rd.
Mình sử dụng 301 thì bình thường nhưng bên Hán Việt thì xuất hiện khá nhiều ô vuông
HTML:
[B]Xiaohuang:[/B]
S60 CN-VN. Font chữ hỗ trợ tiếng Hoa lẫn tiếng Việt 
Đây là font chữ tui tự design có thể xem được tiếng Việt và tiếng Hoa cùng lúc rất hữu dụng. Có thể xem trên Office Suite, Mobi Reader và một số chương trình khác.
Xiaohuang có thể giúp cho mình fontRouter.dll dành cho S6 2rd ko? Cảm ơn Xiaohuang nhìu.
Lần đầu yêu cầu trên diễn đàn mong mod Kổi chỉ bảo thêm.:D

MinhThang

Manager
mấy Pro cho mình bon chen 1 chút nha, mình tải 301 câu đàm thoại và Từ điển Hán Việt PRC về dùng cho 6630 symbian 6 2rd và mình cũng đã cài fontRouter.dll dành riêng cho S6 2rd.
Mình sử dụng 301 thì bình thường nhưng bên Hán Việt thì xuất hiện khá nhiều ô vuông
HTML:
Đây là font chữ tui tự design có thể xem được tiếng Việt và tiếng Hoa cùng lúc rất hữu dụng. Có thể xem trên Office Suite, Mobi Reader và một số chương trình khác.
Xiaohuang có thể giúp cho mình fontRouter.dll dành cho S6 2rd ko? Cảm ơn Xiaohuang nhìu.

Bạn sang BOX s60 để tìm còn đây là Box s60v3 bạn nhé.

xiaohuang

HTML:

Nếu dùng MobiReader thì không cần cài FontRouter vì MobiReader cho phép thay đổi Font chữ. Từ điển Hán Việt PRC dùng chữ Hán phồn thể nên fải dùng font S60v3 CN-VN Regular (20mb) mới xem được. Bạn nên tìm hiểu cách cài font trên S60v2.

Posted via Mobile Device

dangduc

Font này nếu khoảng 2 MB thì tốt quá ! Cái nì hơi nặng hì ! Dù sao hiển thị tiếng việt và tiếng trung có ý kiến sau ! Tiếng việt ở Menu chữ hơi to ! Tiếng trung chữ vừa phải , đẹp ( Font Regular )

luyxieng

Cảm ơn Xiaohuang nhiều, ngoài dùng mobiReadle để đọc tiếng Trung, mình còn có bộ từ điển MSDict để tra Eng - Chi, bộ này sử dụng fontRouter mình cài thể hiện tiếng Hoa tốt nhưng ko hiểu sao phần chữ phiên âm lại bị lỗi ô vuông??? Ko lẽ do FW của máy N6630 ko hỗ trợ..... hay có cần cài font gì nữa ko? Bên Sv3 có ai bị như vậy ko?
Mình giống được voi lại hỏi 2 Bà Trưng wá, mấy pro biết chỉ bảo giùm nha. :D

To minhthang200679: bác thông cảm cho em, tìm trên google thấy chuyên mục này hấp dẫn vậy là nhảy vô luôn, bên này hỗ trợ từ điễn Việt - Trung mạnh chắc có nhiều chuyên gia có thể giúp đỡ... bác nỡ lòng nào hắt hủi S6 2rd

MinhThang

Manager
Cảm ơn Xiaohuang nhiều, ngoài dùng mobiReadle để đọc tiếng Trung, mình còn có bộ từ điển MSDict để tra Eng - Chi, bộ này sử dụng fontRouter mình cài thể hiện tiếng Hoa tốt nhưng ko hiểu sao phần chữ phiên âm lại bị lỗi ô vuông??? Ko lẽ do FW của máy N6630 ko hỗ trợ..... hay có cần cài font gì nữa ko? Bên Sv3 có ai bị như vậy ko?

To minhthang200679: bác thông cảm cho em, tìm trên google thấy chuyên mục này hấp dẫn vậy là nhảy vô luôn, bên này hỗ trợ từ điễn Việt - Trung mạnh chắc có nhiều chuyên gia có thể giúp đỡ... bác nỡ lòng nào hắt hủi S6 2rd

Nơi nào có thì bạn cứ vào chứ anh em luôn đón chào bạn mà,tại mình thấy bạn nói v2 nên mình chỉ bạn sang đó tìm dễ có hơn. Chúc bạn vui vẻ.

dangduc

Mình có dùng bộ từ điển MSDict như bạn ! Có cả English - Chinese và Chinese - English , hiển thị phiên âm tốt, firmware mình có hỗ trợ tiếng việt từ trước khi cài font Regular , font nì hiển thị tiếng trung rất tốt chỉ tội hơi nặng , font Bold thì lại nhẹ nhưng chữ thì quá to và đậm ! Giá như nó mảnh như font Regular thì tốt quá ! ( font bold lại nhẹ nữa )

xiaohuang

Nếu dùng Anh-Hoa-Anh, mình thấy cái từ điển của HNH softs rất hay, nó đã được nhúng sẵn font chữ nên máy nào cũng xem được, lại có cả phát âm rất tiện.

dangduc

uh ! Bản đó mình cũng cài ! Nó còn có cả tiếng Hàn, tiếng quảng đông nữa ! ^^

leminh1988

Chắc ổ C của máy bạn < 10mb nên nó khởi động không được đó, bạn nên dọn lại ổ C đi. N73 còn chạy được mà.

ổ C của mình còn trống gần 70 mb mà, mà bạn khuyên là nên cop cái regular đó vào ổ E của thẻ cho nó thoải mái nên mình cho vào thẻ mà nó ko tài nào khởi động, rút thẻ nhớ ra nó khởi động được máy luôn rồi bó tay hết phim, thôi đành tiếp tục sài từ điển tay vậy

MinhThang

Manager
ổ C của mình còn trống gần 70 mb mà, mà bạn khuyên là nên cop cái regular đó vào ổ E của thẻ cho nó thoải mái nên mình cho vào thẻ mà nó ko tài nào khởi động, rút thẻ nhớ ra nó khởi động được máy luôn rồi bó tay hết phim, thôi đành tiếp tục sài từ điển tay vậy

Máy gì mà ổ C to thế hả bạn, thì bạn cài vào máy chứ có sao đâu, vì sợ bộ nhớ máy nhỏ nên họ nói thế,thực tế cài trên máy thì khởi động nhanh hơn.