• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Font hỗ trợ tiếng Hoa và tiếng Việt + Từ điển Hán Việt

chimbebend

bạn ơi sao mình ko thể thêm thư mục fonts thế. mình hack fone rồi hack bằng helloCarbide nhưng mình hack xong đã xóa hellocarbide đi nên bây giờ mình muốn vào thư mục ẩn phải cài lại ko ..... có ảnh hưởng đến máy ko .....cảm ơn bạn nhiều

Chỉnh sửa cuối:

victchung

Bauhaus

DOWNLOAD HERE

**SUPPORT CHINESE HERE**

P/S: Font thêm Tiếng Trung đã Fix thêm đầy đủ các ký tự phiên âm
Thanks xiaohuang đã giúp mình về các ký tự phiên âm này.:))
P/S: @ Xiaohuang : mình thấy trong 1 font Trung quốc có một vài ký tự phiên âm khác nữa (mình thấy rất giống:)) ) -(ngoài những ký tự mà bạn cung cấp cho mình) & mình cũng đã add vào font Bauhaus này luôn rồi.
Các bạn biết Tiếng trung test thử font này xem có thiếu ký tự nào nữa không thì pm cho mình.
Thanks

chimbebend

bạn ơi mình cài vào thì bị ô vuông hết giờ muốn xóa đi thì làm cách nào thế :(( em thử vào xóa E:\resource\fonts để xóa nhưng đều ko được dùng đầu đọc thẻ thì thẻ nhớ bị khóa ko copy hay delete gì được nữa .....bác nào biết cách xóa chỉ em với em xin chân thành cảm ơn T.T

Chỉnh sửa cuối:

xiaohuang

bạn ơi mình cài vào thì bị ô vuông hết giờ muốn xóa đi thì làm cách nào thế :(( em thử vào xóa E:\resource\fonts để xóa nhưng đều ko được dùng đầu đọc thẻ thì thẻ nhớ bị khóa ko copy hay delete gì được nữa .....bác nào biết cách xóa chỉ em với em xin chân thành cảm ơn T.T
Bạn dùng máy gì? Bạn phải disable cái fontRouter và trở về font mặc định mới xóa font đó trên điện thoại được

chimbebend

mình dùng n76 mình cài cái fontrouter rồi nhưng no bao lỗi unabe to intall mặc dù mình đã hackfone rồi nó cú cài đến lúc hỏi cài vào thẻ nhớ hay máy thì nó báo lỗi ... cài font V-T vào thì minh đọc được tiếng việt rồi nhưng nhiều chương trình bị ô vuông mà mình ko thể xóa được trong E nên mình đã lấy fonts trong ổ Z cop vầo ổ C:\resource\fonts nhưng vẫn ko xóa được fonts ở ổ E và hiện giờ thì cũng ko xóa được fonts ở ổ C luôn hehe chắc đến phải format lại máy :(

victchung

Font này dùng chữ Phồn hay giản thể vậy bạn :) Lúc trước mình có font này nhưng tiếng phồn, nhìn ko quen :)
Thanks. Do mình không biết Tiếng Trung :)) nên không biết được là chữ Phồn hay giản thể nữa. Mình chỉ add từ 1 bộ Font của 1 người bạn Trung Quốc mà thôi. Kojiro có link Font Tiếng Trung giản thể không, share cho mình - có điều kiện mình sẽ add thử xem sao. :)
Tiện đây bạn có thể giải thích thêm một tý về chữ Phồn hay giản thể cho mình biết được không?
Mình đang cần nhiều góp ý về Font Tiếng Trung.

xiaohuang

Thanks. Do mình không biết Tiếng Trung :)) nên không biết được là chữ Phồn hay giản thể nữa. Mình chỉ add từ 1 bộ Font của 1 người bạn Trung Quốc mà thôi. Kojiro có link Font Tiếng Trung giản thể không, share cho mình - có điều kiện mình sẽ add thử xem sao. :)
Tiện đây bạn có thể giải thích thêm một tý về chữ Phồn hay giản thể cho mình biết được không?

Nôm na có thể hiểu như sau:
- Chữ phồn thể là chữ Hán cổ xưa > rất nhiều nét
- Chữ giản thể là chữ Hán hiện đại > ít nét hơn
Nói thế thôi chứ nếu bạn không biết tiếng Hoa thì rất khó phân biệt được 2 kiểu chữ này :D

Kojiro

Super V.I.P

Mình đang dùng font này: http://www.mediafire.com/?w3bcgmxdon0

Nếu được bạn add dùm mình bộ tiếng hoa của font trên vào font Bauhaus, mình muốn thử font Bauhaus với tiếng trung của mình, tiếng việt của bạn :)

victchung

@Kojiro
Mình vừa xem Font Yahei của bạn. Các ký tự Tiếng Trung đều giống với các ký tự mà mình đã add cho Font Bauhaus. Cũng là giản thể :D
bạn hãy thử test font Bauhaus và báo kết quả cho mình nhé.
Thanks.

tsbv1701

mấy pác ơi sao mình cài cái FontRounter ko dc vậy
nó báo unable to isntall constrained by cestificate
vậy là sao mấy pác,giúp mình với

anhchanbonmat

mấy pác ơi sao mình cài cái FontRounter ko dc vậy
nó báo unable to isntall constrained by cestificate
vậy là sao mấy pác,giúp mình với

đâu bạn hack phone thử coi chứ báo như vậy là đòi sig trước khi cài mình xài trên N73 rất êm
ủa chủ thớt cũng cảnh báo là hack trước khi cài đó

badboyhp8x

hjx Bác ơi up sang MU đi em ở Trung Quốc không dùng được MF có con N78 mới up Firm xong định cài lại mà link toàn MF thế này huhu

AndyCuong

Supper Moderators
ban oi minh dang sai 6120c cung la doi may s60v3 luon câc anh co biet fone tieng hoa nao thich hop voi may cua em ko up len cho em voi ,vi em cu len web ma gap tieng hoa la no hien o vuong may ko dinh dang dc.chan that!!!!
con nua cac anh chi em cach hack fone 6120c di em can cai dat nhiu phan mem ma may ko cho phep em hoi buc minh.

bạn dùng S60v3 CN-VN regular 3 với Font.Changer.v.1.0.2_with FontRouter LT-modified là được ah .

dangduc

Font Router dùng bị lỗi với Quick Spreadsheet của bộ QuickOffice, dùng Font Changer hay hơn

mrkop2906

Bác Andycuong ơi up cho em sang MU mấy file này với :
S60v3 CN-VN regular 4
Font.Changer.v.1.0.2_with FontRouter LT-modified
Bộ gõ tiếng Hoa ZTA4

mrkop2906

em tét trên nokia N78 thì cái ZTA4 cài được nhưng khi restart lại máy thì máy vẫn ra hình ô vuông.... => Chán