• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware Custom 3.1 cho iPhone 2G / 3G[S] / iPod Touch Gen 2

Zenki

Super V.I.P
Máy mình là máy Lock chứ có fải World đâu! Shift Restore thế nào được.. Các mod chưa hiểu ý em đã mắng te tát ..
Chẳng ai mắng cả, nếu bạn CHỊU KHÓ ĐỌC KỸ thì chẳng ai nói gì cả. Shift + Restore thì WORLD hay LOCK gì mà không được. Đối với LOCK thì sau khi Restore xong làm thêm bước dưới nữa là xong
riêng với 3G Lock thì cần vào Cydia add source : http://repo666.ultrasn0w.com để cài UltraSn0w là sẽ có sóng
Như vậy đã kỹ chưa? Hay còn muốn kỹ thế nào nữa?

boy135147

Minh download may link Fw custom cho 2G roi lam the nao tiep ha cac bac.
http://www.mediafire.com/download.php?y12qnyymiyd
http://www.mediafire.com/download.php?wezzgymnizy
http://www.mediafire.com/download.php?ymcjzzktq23
Down được 3 file rồi.
Em cần itunes bao nhiêu nữa?
Xin mọi người tận tình hướng dẫn, có cần bootloader hay gì gì nữa ko ạ.
Iphone cua em la 2G FW 2.1 (FW goc la 1.0 mua tu nam 2007)

down về được 3 cái rồi kéo 3 cái , chuột phải Extract Here là được 1 cái FW ipsw , rồi vào itunes Shift+Restore cái FW đó thôi :D

cái máy mình ip 3G Lock đã úp lên 3.1 gốc và downgrade xuống 3.0 nên baseband 05.11.07 xài cái FW này Restore ko được thì phải , nó báo Error 1600 khi Restore !!! Có ai biết tại sao thì chỉ mình với ....:|

Zenki

Super V.I.P
down về được 3 cái rồi kéo 3 cái , chuột phải Extract Here là được 1 cái FW ipsw , rồi vào itunes Shift+Restore cái FW đó thôi :D

cái máy mình ip 3G Lock đã úp lên 3.1 gốc và downgrade xuống 3.0 nên baseband 05.11.07 xài cái FW này Restore ko được thì phải , nó báo Error 1600 khi Restore !!! Có ai biết tại sao thì chỉ mình với ....:|
Một khi đã Up lên 3.1 gốc của Apple thì Baseband đã bị nâng lên rồi, có down xuống được 3.0 thì Baseband nó vẫn chưa xuống được, xài bản Custom cũng chỉ có JB chứ không Unlock được đâu. Chờ Dev-Team thôi bạn :D

phuchai88

alonggiang build cho e 1 bản custom trong sạch root 1000 chỉ có cydia thôi bản Fw3.1 cho 3G world baseband 05.11.07 có được không a?nhờ a giúp đỡ vì e đã up lên 3.1 bây giờ không có cyida k làm được gì cả cám ơn a rất nhiều!

Zenki

Super V.I.P
alonggiang build cho e 1 bản custom trong sạch root 1000 chỉ có cydia thôi bản Fw3.1 cho 3G world baseband 05.11.07 có được không a?nhờ a giúp đỡ vì e đã up lên 3.1 bây giờ không có cyida k làm được gì cả cám ơn a rất nhiều!
WORLD thì Shift + Restore lại bản trên là được rồi, BUILD thêm làm gì nữa bạn :|

phuchai88

WORLD thì Shift + Restore lại bản trên là được rồi, BUILD thêm làm gì nữa bạn :|

E đã restore bản gốc của apple rồi Baseband cũng đã nâng lên luôn rồi.Shift+Restore của a longgiang bị báo lổi 16.... gì đó nên e k biết bản này a longgiang có nâng Baseband chưa.bây giờ cg chưa JB đc nên k làm đc gì cả.Xin bạn chỉ giáo cho cám ơn nhiều lắm!:-??

XuanTruong

Super V.I.P
Máy mình là máy Lock chứ có fải World đâu! Shift Restore thế nào được.. Các mod chưa hiểu ý em đã mắng te tát ..

Máy nào chẳng phải Shift + Restore? Các câu chữ của Bạn trong bài viết cũng không mấy thiện cảm với các thành viên khác!b-)

boy135147

Một khi đã Up lên 3.1 gốc của Apple thì Baseband đã bị nâng lên rồi, có down xuống được 3.0 thì Baseband nó vẫn chưa xuống được, xài bản Custom cũng chỉ có JB chứ không Unlock được đâu. Chờ Dev-Team thôi bạn :D

máy mình xài của AT&T mà sau khi restore bản này thì mất sóng luôn , mặc dù đã cài Ultrasn0w rồi , vậy mình cài FW cho 3G WORLD ko biết có sóng ko nhĩ , có cách nào làm cho nó lock lại ko ?:-?

ah` !! mình đã restore 3G WORLD và có sóng lại rồi :D , thanks a e nhìu lắm :D

Last edited by a moderator:

alozng

đúng thứ mình cần lun, một bản clean chỉ với cydia, nhưng xin lỗi cái, mắc cái rì mà đưa root lên 1029 dữ vậy ! có sài hết đâu - hiz hiz

XuanTruong

Super V.I.P
nhưng xin lỗi cái, mắc cái rì mà đưa root lên 1029 dữ vậy ! có sài hết đâu - hiz hiz

Nhưng "MẮC CÁI RÌ" mà phải để PHÂN VÙNG còn lại NHIỀU thế? Trong khi mặc định Root có 500MB? Cài hết 50% Root 1029 rồi nè!b-)

alozng

Nhưng "MẮC CÁI RÌ" mà phải để PHÂN VÙNG còn lại NHIỀU thế? Trong khi mặc định Root có 500MB? Cài hết 50% Root 1029 rồi nè!b-)

tại "mắc cái english" nên phải để phân vùng còn lại nhiều ! cái IP của mình chỉ có 8GB, mà chép mấy cái anh văn và music gần 5-6 GB rùi ! với lại mình cũng ko bít cài cái rì cho hết 1029 MB nữa :) chơi game mình ko chơi ! App mình cũng ko cần nhiều, chỉ cái nào cần mình mới cài vào theo đúng tiêu chí "clean" lun
cái Iphone của pak chắc App nhiều lắm nhỉ :):-/:p
nhưng mà mĩnh cũng đang download về ! cám ơn chủ topic nhiều :)

Zenki

Super V.I.P
đúng thứ mình cần lun, một bản clean chỉ với cydia, nhưng xin lỗi cái, mắc cái rì mà đưa root lên 1029 dữ vậy ! có sài hết đâu - hiz hiz
Tùy mục đích sử dụng, nhưng khá nhiều anh em thích vọc và nghiên cứu Apps thì Root 1GB chưa chắc đủ :))

thanhy

các bác làm ơn cứu em với máy em là iphone 3g world em restore fw 3.1 custom của bác long giang xong hiện giờ máy em ko có sóng gió gì hết rất mong được giúp đỡ thanks các bác trước

Zenki

Super V.I.P
các bác làm ơn cứu em với máy em là iphone 3g world em restore fw 3.1 custom của bác long giang xong hiện giờ máy em ko có sóng gió gì hết rất mong được giúp đỡ thanks các bác trước
Kiểm tra lại nhé. 3G WORLD thì nhất định là phải có sóng, xem lại thử là máy WORLD hay máy LOCKED? Hay có thể bị lỗi không hiển thị tên mạng.

Zenki

Super V.I.P
máy mình seri MB496T bác zenki xem giúp mình với thank bác nhiều
Chính xác là bản WORLD nhưng không có sóng là vô lý. Bạn xem lại có cột sóng không? Hay là nó báo NO SERVICE luôn? Chụp cái ảnh màn hình gửi lên mình xem?

thanhy

có hiện cột sóng nhưng ko có sóng mình ko biết chụp hình đưa lên mạng bác zenki làm ơn giúp mình với

vào trong phần setting chữ carrier lúc hiện lúc ko

longgiang81

Super V.I.P
Nhấn đồng thời Home + Nguồn, màn hình sẽ lóa trắng lên, hình chụp đc lưu tại Camera Roll, kết nối iPhone với PC để lấy ra thôi. Mà 3G World sao lại ko có sóng là sao nhỉ, nếu ko qua bước chờ iTunes kích hoạt thì ko vào đc SpringBoard, mà nếu đã đc kích hoạt thì phải có sóng ngay chứ?

thanhy

bác long giang làm ơn cho mình số đt để mình được hướng dẫn rõ hơn

máy mình sau khi restore xong tắt máy khởi động lại nó hiện lên chữ WAITING FOR ACTIVATION this may take some time bác làm ơn giúp mình với

longgiang81

Super V.I.P
Thế là chuẩn rồi bạn, chờ 1-2 phút để nó kích hoạt là sử dụng như bình thường thôi.