• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware Custom 3.1.2 cho iPhone 2G/ 3G[S]/ iPod Touch G2

thienan20111988

link đó die rồi , cú coppy đưa vô là xong àk! thử lick vô đi mod! ^^!

up mediafire đi!

xin đính chính lại! down được rồi mà lúc được lúc không?????????????

Last edited by a moderator:

vipboy_9x

Moderator
link đó die rồi , cú coppy đưa vô là xong àk! thử lick vô đi mod! ^^!

up mediafire đi!

xin đính chính lại! down được rồi mà lúc được lúc không?????????????

người ta có công đưa link cho bạn dowloand mà bạn còn nói nữa ah.còn dowloand được hay không thì bạn kiểm tra mạng nhà bạn lại nhé link song6` sờ sờ dis chỗ nào mà la dis,:-?
psam gớm

thienan20111988

người ta có công đưa link cho bạn dowloand mà bạn còn nói nữa ah.còn dowloand được hay không thì bạn kiểm tra mạng nhà bạn lại nhé link song6` sờ sờ dis chỗ nào mà la dis,:-?
psam gớm

chán! nếu link không ổn định thì mấy comment trước bảo link die là sai ak! links sống nhưng chập chờn zzz!

tongiaphai

Bạn chủ topic ơi, cho mình hỏi mình down fw custom cho itouch 2g về mà lúc restore màn hình đang chạy phần repairing thì tự nhiên itunes báo là có 1 lỗi unknown. Vậy có phải là trong quá trình down file fw custom về bị lỗi ko? itouch 2g của mình đang ở fw 2.2.1 nguyên bản chưa JB bạn à.

duongrapper

sao em restore firmware 3.1.2 toàn bị lỗi 1601 hả anh :|
cấu hình trước khi restore ipod 2g 3.1.2 :|
có cách nào sửa lỗi đấy ko ạ

herovaio

Hi các bác,

Sao em upgrade xong bản Custom của bác dành cho IP 2G thì Capacity có 6,6GB?

Bình thường em thấy các bản khác toàn 7GB, bác làm gì mất mấy trăm Mb của em rồi :(

Có thể do bộ nhớ Root 1029MB, các bản khác thưởng chỉ hơn 500MB thôi.

Vậy bộ nhớ root là gì vậy? Lớn hơn như thế liệu có tác dụng gì hơn không?

Last edited by a moderator:

Zenki

Super V.I.P
Bạn chủ topic ơi, cho mình hỏi mình down fw custom cho itouch 2g về mà lúc restore màn hình đang chạy phần repairing thì tự nhiên itunes báo là có 1 lỗi unknown. Vậy có phải là trong quá trình down file fw custom về bị lỗi ko? itouch 2g của mình đang ở fw 2.2.1 nguyên bản chưa JB bạn à.
Bạn Down lại FW và thử Up lại 1 lần nữa

sao em restore firmware 3.1.2 toàn bị lỗi 1601 hả anh :|
cấu hình trước khi restore ipod 2g 3.1.2 :|
có cách nào sửa lỗi đấy ko ạ
Xem cách Fix lỗi 16xx tại đây - http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=76823

Hi các bác,

Sao em upgrade xong bản Custom của bác dành cho IP 2G thì Capacity có 6,6GB?

Bình thường em thấy các bản khác toàn 7GB, bác làm gì mất mấy trăm Mb của em rồi :(

Có thể do bộ nhớ Root 1029MB, các bản khác thưởng chỉ hơn 500MB thôi.

Vậy bộ nhớ root là gì vậy? Lớn hơn như thế liệu có tác dụng gì hơn không?
Bộ nhớ Root dễ hiểu là nơi để cài các Ứng dụng từ Cydia hoặc từ các PM thứ 3 khác.

langbianiam

Cám ơn Zenki,
cũng may là mình định up rồi may sao vào đây hỏi trước chứ không thì rắc rối rồi

Thanks again

tinh_la_gi

Administrator
Do cập nhật link và theo dạng html để các bạn dzể phân biệt nên làm cho server không đáp ứng được nhu cầu - nếu chú ý các bạn sẽ thấy chỉ trong 3 ngày mà lượt tải đả lên đến hàng ngàn.
TLG đã đổi tên và cậ[ nhật lại link theo dạng link trực tiếp để giảm tải và tăng tốc độ tải

soitoc1

IPHONE 3GS của minh tuần 43, không cài được nó báo compatible, còn khi cài jailbreak khi reboot lại dùng jailbreak vẫn không vào được iphone no đứng ở hình người đàn ông. Cuối cùng chắc phải dùng jailbreak, rồi chọn APP nào không cần reboot mới cài vào...nếu lỡ APP cần reboot...T-T..... Help Me... Apple là đồ độc tài....

Zenki

Super V.I.P
IPHONE 3GS của minh tuần 43, không cài được nó báo compatible, còn khi cài jailbreak khi reboot lại dùng jailbreak vẫn không vào được iphone no đứng ở hình người đàn ông. Cuối cùng chắc phải dùng jailbreak, rồi chọn APP nào không cần reboot mới cài vào...nếu lỡ APP cần reboot...T-T..... Help Me... Apple là đồ độc tài....
Sau tuần 40 thì không Restore bản Custom được đâu bạn ah! Không có cách nào khác phải chịu Reboot và chạy lại Blackra1n đâu :D

manhhaVirgo

Mình mới đi tàu về...Sau 8 tháng ko có internet :| Giờ về thấy có bản FIRMWARE CUSTOM 3.1.2 này thích ngất ngây nhưng chua dám Up lên vì còn 1 số thắc mắc anh em chỉ dẫn dùm:D
- Máy mình là 3G World đang ở FW 2.2.1 cứ up thẳng lên bản FIRMWARE CUSTOM 3.1.2 này là Ok các bác nhỉ...(Biết là ok nhưng vẫn hỏi cho chắc vì lâu rồi ko nghịch nó ngô ngố :p)
-Cái thứ 2 này mới quan trọng là các bác cho em hỏi là các App của FW 2X có Cài đc hết cho 3X ko? (VD Như là các App cần thiết như : mCoolPhone,Từ điển A-V,Game.... Và khi lên 3X thì tất cả các thủ thuật làm như đối với 2X đều dùng đc ko:-/ [ Như cài app = file .deb,cài nhạc chuông,nhạc tin nhắn,cài themes no wifi,tạo logo mạng..v.v])
Mong anh em chỉ bảo giúp mình với...Thank nhiều nhiều
b-)