• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware Custom 3.1.2 cho iPhone 2G/ 3G[S]/ iPod Touch G2

bryan_nguyen

)
Giúp em với các bác ơi! Em mới mua con Iphone 3GS ngày 23/12/2009 này. Em về lên đây down bản fw 3.1.2 for 3GS World về restore. Nhưng khi về restore ngay bước đầu thì cứ bị ăn dây cáp và cấi dĩa. Giúp em với. Em phải làm sao bây giờ.

HuynhThanh

)
Giúp em với các bác ơi! Em mới mua con Iphone 3GS ngày 23/12/2009 này. Em về lên đây down bản fw 3.1.2 for 3GS World về restore. Nhưng khi về restore ngay bước đầu thì cứ bị ăn dây cáp và cấi dĩa. Giúp em với. Em phải làm sao bây giờ.

Máy bạn chưa J.B bao giờ thì sao mà úp F.W custom được:O! Bạn down bản F.W gốc về restore lại thì được!
PS: Lần sau post bài 1 lần thôi nha bạn!

bryan_nguyen

Máy bạn chưa J.B bao giờ thì sao mà úp F.W custom được:O! Bạn down bản F.W gốc về restore lại thì được!
PS: Lần sau post bài 1 lần thôi nha bạn!

Vậy là down bản gốc về rùi J.B bằng blackra1n. Sau đó mới J.B custom hả bạn. Để mình thử, Thanks.

Huhuhuh. Mình restore bản gốc òi sau đó J.B bằng blackra1n rùi restore custom.........mà có được đâu....

Last edited by a moderator:

Zenki

Super V.I.P
)

Vậy là down bản gốc về rùi J.B bằng blackra1n. Sau đó mới J.B custom hả bạn. Để mình thử, Thanks.

Huhuhuh. Mình restore bản gốc òi sau đó J.B bằng blackra1n rùi restore custom.........mà có được đâu....
Các máy 3GS đời mới sau này làm gì đã UP FW Custom được. JB bằng Blackra1n rồi xài tạm đi, chịu khó mỗi lần Reboot máy thì chạy lại Blackra1n tí thôi là được!

tutuxich

link vẫn ổn hả? sao mình ko thấy đường link nào vậy? chỉ thấy link download màu đỏ user & pass: Pdaviet.net màu đen, thấy chỗ nào click link đâu? chỉ mình zới

còn bạn nói là dòng code thì mình copy paste vào firefox thì nó load ko dc..?? mong bạn giúp mình

Last edited by a moderator:

HuynhThanh

link vẫn ổn hả? sao mình ko thấy đường link nào vậy? chỉ thấy link download màu đỏ user & pass: Pdaviet.net màu đen, thấy chỗ nào click link đâu? chỉ mình zới

còn bạn nói là dòng code thì mình copy paste vào firefox thì nó load ko dc..?? mong bạn giúp mình

Link vẫn ok ko có vấn đề gì cả bạn à! Copy dòng code paste vào trình duyệt là được! Bạn test lại xem sao nhé!

lovelybear_rb

bác longgiang ơi cho em hỏi em dùng FW 3.1.2 Custom của bác cho con IP 3G của em cứ 1 thời gian khoảng vài ngày là bị mất Mail, Contacts trong Setting. EM đã thử rút SIM ra cắm lại, thay SIM mạng khác cũng ko có. Mong bác cho em lời chỉ dẫn :(

huyahn2003

Hiện tai mình đang dùng máy 2G fw 2.2 bản custom của sonpham,nay mình muốn lên bản 3.1.2 clean nhưng có 1 số thắc mắc sau:
1/có thể lên thẳng 3.1.2 hay lên từ tu
2/khi dùng itune restore xong có cần unlock hay dùng được luôn?
Rất mong được cac bạn hỗ trợ kỹ cách thức làm.
Chân thành cảm ơn cac bạn!

HuynhThanh

Bạn có thể lên thẳng bản này, hoặc úp bản 3.0 gốc để lấy baseband rồi úp lên tiếp bản này!
Sau khi restore xong thì dùng được luôn, mà chủ topic đã nói ngay bài đầu rồi mà bạn!

vipboy_9x

Moderator
Hiện tai mình đang dùng máy 2G fw 2.2 bản custom của sonpham,nay mình muốn lên bản 3.1.2 clean nhưng có 1 số thắc mắc sau:
1/có thể lên thẳng 3.1.2 hay lên từ tu
2/khi dùng itune restore xong có cần unlock hay dùng được luôn?
Rất mong được cac bạn hỗ trợ kỹ cách thức làm.
Chân thành cảm ơn cac bạn!

Nếu như bạn muốn lên 3.1.2 thì mình khuyên bạn nền dùng FW cusstom 3.1.2 của long giang mà dủng đó là bản cusstom clean.nếu như bạn resstore bằng FW 3.1.2 gốc của itune thì bạn ko thể unlock được nhé.
bạn có thể up lên 3.0 rùi JBrùi chay fw cusstom 3.1 thì cũng ok.mà lên thẳng cũng được như hơi chậm hơn 1 chút

pandamiss

Nếu như bạn muốn lên 3.1.2 thì mình khuyên bạn nền dùng FW cusstom 3.1.2 của long giang mà dủng đó là bản cusstom clean.nếu như bạn resstore bằng FW 3.1.2 gốc của itune thì bạn ko thể unlock được nhé.
bạn có thể up lên 3.0 rùi JBrùi chay fw cusstom 3.1 thì cũng ok.mà lên thẳng cũng được như hơi chậm hơn 1 chút

Chậm ở đây là úp chậm hay là máy chạy chậm vậy bác ? :-??

AnhTu

Super V.I.P
Ai nói iPhone 2G lên 3.1.2 gốc mà không unlock được??? Việc duy nhất của người có máy 2G 2.2.1 là đầu tiên restore lên 3.0, sau đó unlock, rồi tiếp tục restore lên 3.1.2, unlock rồi sử dụng, vậy thôi.