• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware Custom 3.1.2 cho iPhone 2G/ 3G[S]/ iPod Touch G2

blackcatdn

cho e hỏi là e đang dùng iphone 3g lock, fw 3.12 gốc, jb và unlock bằng BLACKRA1N, giờ e muốn Restore bản Custom này thì phải làm sao ạ

bạn tìm bản Custom ở trên và Restore như bình thường thôi. Lần sau bạn nên sử dụng chức năng Search trong dd trước khi post bài hỏi...

blackcatdn

em no up FW 3.1.2 bang itune roi co' Restore duoc bang FW nay ko vay?:(

vẫn được bạn ơi,bây h đã có tool để JB rồi. Bạn tìm trong dd nhé. Lần sau bạn nhớ viết bài có dấu ko thì bị Mod del ko hối tiếc đó:D

member007

Mình thì ko rành iphone vì ko dùng cũng có chọc ngoáy xơ xơ , máy bạn mình đang FW 3.0 tại mới mua , nghe gọi bình thường giờ up qua 3.1.2 là xài luôn hả bạn có cần làm gì nữa ko, mình ko sài iphone nên hỏi hơi lúa mong đc chỉ giáo , thanks all

member007

:( EM VAO PHẦN down load thấy * Parent Directory
* iPhone1,1_3.1.2_7D11_Custom_Restore.ipsw
* iPhone1,2_3.1.2_7D11_Custom_Restore_Lock.ipsw
* iPhone1,2_3.1.2_7D11_Custom_Restore_World.ipsw
* iPhone2,1_3.1.2_7D11_Custom_Restore_Lock.ipsw
* iPhone2,1_3.1.2_7D11_Custom_Restore_World.ipsw
* iPod2,1_3.1.2_7D11_Custom_Restore.ipsw
down cái nào giờ

XuanTruong

Super V.I.P
Mình thì ko rành iphone vì ko dùng cũng có chọc ngoáy xơ xơ , máy bạn mình đang FW 3.0 tại mới mua , nghe gọi bình thường giờ up qua 3.1.2 là xài luôn hả bạn có cần làm gì nữa ko, mình ko sài iphone nên hỏi hơi lúa mong đc chỉ giáo , thanks all

:( EM VAO PHẦN down load thấy * Parent Directory
* iPhone1,1_3.1.2_7D11_Custom_Restore.ipsw
* iPhone1,2_3.1.2_7D11_Custom_Restore_Lock.ipsw
* iPhone1,2_3.1.2_7D11_Custom_Restore_World.ipsw
* iPhone2,1_3.1.2_7D11_Custom_Restore_Lock.ipsw
* iPhone2,1_3.1.2_7D11_Custom_Restore_World.ipsw
* iPod2,1_3.1.2_7D11_Custom_Restore.ipsw
down cái nào giờ

Cái quan trọng là máy Bạn đang dùng là gì? 2G, 3G, 3GS? Lock hay Global? thì mới chỉ cho Bạn được?:-?

member007

Ai rành cho em hỏi ngu tí down về rùi kết nối Iphone với PC bằng Itune rùi bấm đúp vào nó hả bác

TraiNgheoHn

Ai rành cho em hỏi ngu tí down về rùi kết nối Iphone với PC bằng Itune rùi bấm đúp vào nó hả bác

Bạn down về rồi mở PC suite ra, Giữ phím Shift và click vào nút Restore trên iTunes.Chọn FW 3.1.2 cho iPhone 2G bạn đã download ở trên rùi click vào nút Open.
Và cứ để cho nó chạy thôi.

dinhphanc78

1. Bạn update thẳng lên 3.1.2 Gốc để lấy BB 05.11.07 (Chạy cho chuẩn với FW)
2. Sau đó Shift + Restore đến FW Custom này vì bản Custom này được JB bằng Pwng Tool nên chạy ổn định hơn là dùng Blackra1n.
3. Unlock bằng cách vào Cydia add Source http://blackra1n.com rồi cài Blacksn0w để Unlock. Blacksn0w hay Ultrasn0w gì cũng như nhau cả.

Cám ơn bạn,bạn làm ơn hướng dẫn mình chi tiết từng bước được không lần đầu làm vụ nầy ngán quá, phần mềm itunes 8.2.1.6 không biết sử dụng được không vì trong toppic nầy có bạn nói phải sử dụng itunes 9. trở lên mới được,bạn nhín chút thời gian giúp mình đi.Xin cám ơn

XuanTruong

Super V.I.P
Cám ơn bạn,bạn làm ơn hướng dẫn mình chi tiết từng bước được không lần đầu làm vụ nầy ngán quá, phần mềm itunes 8.2.1.6 không biết sử dụng được không vì trong toppic nầy có bạn nói phải sử dụng itunes 9. trở lên mới được,bạn nhín chút thời gian giúp mình đi.Xin cám ơn

Dùng iTunes 9 sẽ được đó Bạn!

ho_duong2003

Dòng chử longgiang to tướng ở ngoài màn hình lock screen co phải quảng cáo không các bác, có remove đi được không ? :D

Zenki

Super V.I.P
Dòng chử longgiang to tướng ở ngoài màn hình lock screen co phải quảng cáo không các bác, có remove đi được không ? :D
Bản FW này sạch sẽ không có bất cứ QUẢNG CÁO nào, đó chỉ là hình ảnh trên máy của longgiang81 thôi, bạn Up thử đi sẽ thấy.

hoananes

Phiên bản Firmware Custom 3.1.2 dành cho 2G, 3G, 3GS và iPod Touch GEN2 mình đã test hoàn chỉnh và đang trong quá trình Upload lên Hosting của PDAVIET, mình sẽ cập nhật link download ngay sau khi có thể. Cũng như mọi phiên bản Custom khác, đây là phiên bản CLEAN, firmware sạch sẽ ko có bất kì 1 quảng cáo nào và ko add thêm bất kì 1 package nào khác ngoài Cydia và bộ nhớ Root 1029MB. Đối với 2G và 3G(S) World chỉ cần Shift-Restore xong là dùng luôn, 3G(S) Lock thì cần vào Cydia add source : http://repo666.ultrasn0w.com để cài UltraSn0w là sẽ có sóng. Lưu ý thêm với 3G hoặc 3GS Lock đã từng lên 3.1 gốc với Modem firmware 5.11.07 thì sẽ ko thể Unlock đc Phone, hiện thời chỉ có thể dùng như 1 iPod Touch mà thôi. Dưới đây là 1 vài hình ảnh minh họa :

sao mình kg biết cách làm, đã chọn line ở cuối bài nhưng kg vào được.:-?​

ghekua

anh Longgiang81 ơi a cho em hỏi máy em Iphone 3G world thì down bản 3.1.2 nào trong cái FTP của anh vậy. Em vô thấy Iphone 2,1 xong rồi Iphone 1,2 chả biết down cái nào haha.

longgiang81

Super V.I.P
Bạn chịu để ý hoặc Restore & Updates nhiều thì sẽ hiểu ngay :

iPhone 2G : 1,1 hoặc 1_1
iPhone 3G : 1,2 hoặc 1_2
iPhone 3GS : 2,1 hoặc 2_1

latcr7

download pwnage tools

Link dành cho 2G là cái đầu tiên đó bạn. Mã 1,1 là dành cho 2G. Mã 1,2 là dành cho 3G. Mã 2,1 là 3GS

Không có link download pwnage tools ha a longgiang81 .....
cho e xin link download cai ah.