• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware 3.1.2 cho iPhone và iPod Touch

0915373999

mấy bác nào dùng 3.12 rồi cho em hỏi pin dùng có được lâu ko, từ khi up lên bản 3.1 pin nhanh hết quá :(

finalrun2005

Cảm ơn thông tin của bạn nhé ZENKI xém chít xíu nữa là mình UPDATE firmware mới nhất của APPle là máy thành IPOD luôn rùi. Mừng quá đi thui

HuynhThanh

Cảm ơn thông tin của bạn nhé ZENKI xém chít xíu nữa là mình UPDATE firmware mới nhất của APPle là máy thành IPOD luôn rùi. Mừng quá đi thui

Hiện giờ đã có tool JB rồi bạn à! Có lỡ tay xíu cũng ko sao đâu!:D

firefox10

Máy mình là 3G Lock ( FW 3.0 ), xin cho mình hỏi là nếu có thể lên được thì lên bản nào để có thể chạy tốt hay vẫn nên dùng 3.0

Cho mình hỏi thêm là bản 3.1 j đó nó có j hay ?

Cảm ơn :)

Zenki

Super V.I.P
Máy mình là 3G Lock ( FW 3.0 ), xin cho mình hỏi là nếu có thể lên được thì lên bản nào để có thể chạy tốt hay vẫn nên dùng 3.0

Phiên bản 3.1.2 hiện tại theo ý kiến riêng của mình thì chạy rất tốt, không bị lỗi hay vấn đề gì cả nhưng nếu bạn đang dùng 3.0 mà mọi chuyện vẫn Ok thì cứ để nguyên dùng cũng được, cũng không có update gì đáng để up cả, chỉ là fix một số bug nhỏ thôi.

IPHONE12

3.1 chỉ cải thiện về pin và khi chơi 1 số games sẽ không bị giật như 3.0 nữa.bạn úp lên bản 3.1 đi

firefox10

Mình vừa up lên 3.1.2, làm như các bước ở nâng cấp 3.0 nhưng khi chạy redsn0w và click nút browse để chọn file "iPhone1_2_3.1.2_7D11_Custom_Restore_Lock.ipsw" thì nó ko hiện ra nút Next, các bạn chỉ hộ cách mình phải làm sao, phải dùng tool nào bây h ?

Last edited by a moderator:

Zenki

Super V.I.P
Mình vừa up lên 3.1.2, làm như các bước ở nâng cấp 3.0 nhưng khi chạy redsn0w và click nút browse để chọn file "iPhone1_2_3.1.2_7D11_Custom_Restore_Lock.ipsw" thì nó ko hiện ra nút Next, các bạn chỉ hộ cách mình phải làm sao, phải dùng tool nào bây h ?
Redsn0w chỉ dùng cho fw 3.0 thôi, lên 3.1 rồi dùng redsn0w đâu có được nữa.

Bạn tham khảo cách JB ở đây - http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=73150

Mà nếu bạn Up lên bản 3.1.2 Custom của longgiang thì đã được JB và cài Cydia sẵn rồi, chả phải làm gì nữa đâu, cứ vậy dùng thôi.

P/S: Lần sau không tô màu bài viết nếu ko cần thiết nhé

HUNGGSMCMVN

nguy to rồi các huynh ơi! con IP 2g 8GB của em lúc đầu là FW 1.1.4 nghe các huynh vừa có FW mới em củng tài ba up cho nó FW 3.1.2 giờ mở máy lên nó hình cộng cable và cái đĩa rồi. huhu có cách nào giúp em không, có thể cho nó về vị trí củ được không hay có cách nào khằc phục được không. thank ngàn lần các huynh cứu em với

Zenki

Super V.I.P
nguy to rồi các huynh ơi! con IP 2g 8GB của em lúc đầu là FW 1.1.4 nghe các huynh vừa có FW mới em củng tài ba up cho nó FW 3.1.2 giờ mở máy lên nó hình cộng cable và cái đĩa rồi. huhu có cách nào giúp em không, có thể cho nó về vị trí củ được không hay có cách nào khằc phục được không. thank ngàn lần các huynh cứu em với
Bạn tham khảo cách Jailbreak và Unlock bằng tool Blackra1n ở trên. Mình vừa post 1 bài trả lời ở trên rồi đấy. Cứ theo Link đó mà làm theo hướng dẫn là được.

misstele

Sao con 3GS của mình up FW custom nó cứ báo lỗi 16xx hoài vậy. có Soft nào sữa lỗi được ko vậy. mình đang dùng FW 3.1.2 gốc đã JB và unlock.

HamDzui

Tớ up từ phiên bản 3.0 (jb) lên 3.1.2 (bản download từ Apple) thì máy tự nhiên ko còn hiện lên gì nữa, màn hình tối thui. Hic hic. Làm cục chặn giấy rồi. Bác nào giúp mình ko?

Zenki

Super V.I.P
Tớ up từ phiên bản 3.0 (jb) lên 3.1.2 (bản download từ Apple) thì máy tự nhiên ko còn hiện lên gì nữa, màn hình tối thui. Hic hic. Làm cục chặn giấy rồi. Bác nào giúp mình ko?
Up lên bản GỐC của Apple mà sao thành cục chặn giấy được bạn :-?

Bạn thử kết nối máy với iTunes xem thử iTunes còn nhận máy không? Xem thử quá trình Update có bị lỗi như lỏng cable hoặc tháo máy ra giữa chừng không? Tình trạng máy bây giờ thế nào?

aktkce

Sao em down cái fw cho ipod về thì chỉ là 1 file zip ko thấy file ipsw hết cả vậy là sao restore dc đây các bác?

Zenki

Super V.I.P
Sao em down cái fw cho ipod về thì chỉ là 1 file zip ko thấy file ipsw hết cả vậy là sao restore dc đây các bác?
Bạn down về Rename đuổi .zip lại thành .ipsm rồi tiến hành Restore là được ;)