• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Dopod M700 không thể tắt loa ngoài, help!

Status
Không mở trả lời sau này.

begift

Em dùng Dopod M700 (dòng Love) sau khi Up lên ROM v3.4.07.11 (CE OS 5.2.1620 Build 18125.0.4.2) của bác PhạmQuang và Up Artemis Radio 02.97.90 (GSM upgrade Only) bác Tom_codon giới thiệu thì bị tình trạng không tắt được loa ngoài, mỗi khi fone máy cứ kêu toáng lên, nói chuyện mà cả tầng nghe thấy hết như nói bằng máy bộ đàm vậy.

Em đã thử Up lại ROM gốc của máy (nó sẽ về cả Radio gốc luôn) mà vẫn bị tình trạng này. Chuyển sang UpRom B&B 4.0 của bác Tom tình trạng vẫn không thay đổi.

Một lần em mò mẫm vào Registry chỉnh khóa Vol = 0 (giá trị cũ là Vol=26214) trong Hkey Current User - ControlPanel - Phone thì tiếng trở lại bình thường. Nhưng đến tối nay tình trạng lại quay về như cũ, vẫn không tắt được Speaker OFF.

Tiếp tục thử Hard Reset bằng cách Clear Storage rồi mà lỗi vẫn nguyên. Giờ đang dùng B&B 4.0 của bác Tom. Chưa cài thêm phần mềm nào cả.

Liệu có phải là phần cứng đã ra đi không hả các bác? Bác nào biết cách khắc phục chỉ em với.

Thanks! Xin hứa sẽ hậu tạ bằng tất cả tiền PV có trong tài khoản của em.

Status
Không mở trả lời sau này.