• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CUSTOM iOS 4.1 ★ 3G/3Gs ★

maithanhtuan

hic... lời khuyên cho máy bác dùng 3G nên up 001, chạy 002 bật Multitasking, Homescreen Wallpaper máy vẫn giựt giựt khó chịu lắm... 002 dành cho 3Gs thui máy bác ơi...

tinh_la_gi

Administrator
bạn tranh thủ cho ap thuuốc lên cydia của pdaviet đi.khỏi phải cài host khác.
Lu bu quá mà quên bén mất

thanhduc_iit

sao down về nó file .zip thế nhỉ? Sửa lại và restore thì lỗi 1604 rồi, ko ăn táo mà ăn cáp đĩa, bác nèo giúp với

HTC_VUTHANH

Moderator
mình sáng này restone bản pv002 lỗi kết nối pc->restone lại bản pv001 vẫn bị lỗi ko kết nối pc(wa itune) và bản này phần gọi tắt tiếng ko hoạt động.mở loa ngoài hơi bé

vipboy_9x

Moderator
sao down về nó file .zip thế nhỉ? Sửa lại và restore thì lỗi 1604 rồi, ko ăn táo mà ăn cáp đĩa, bác nèo giúp với
File .Zip thì bạn có thể đổi thành File ipsw rùi tiến hành restore.
Các lỗi Trong quá trình restore FW custom Bị lỗi thì bạn có thể Tham khảo 2 link dưới đây để fix lỗi.

Và điều kiện quan trong nữa là máy bạn phải là được (JB=blackran1n+redsn0w hoặc bạn đang sài FW custom thì mới có thể Restore được Fw custom.
Và những máy NEW BOOTROM thì không thể restore bản custom này được nhé.)
Nếu bạn đã thỏa mãn những điều kiện trên thì bạn có thể restore FW custom bình thường và khơng xảy ra lỗi (16xx)
P/S:
Anh phương cập nhật những điều kiện này lên trên cho Mọi người nắm Khỏi phải gặp khó khăn trong việc sử dụng custom nữa nhé!
thank anh!

mualarung

cho mình hỏi khi sau khi restore thành công bản PV001 vào iphone 3G lock của mình thì mọi vấn đề đều bình thường, đến khi vào itune để Sync thì nó báo lỗi "iphone could not backup the iphone "XXX's iphone" because a session could not be start the iphone" ai có thể chì mình cách khắc phục được không

sao không ai trả lời câu hỏi mình vậy ( mình đang dùng itune 10 )

mualarung

cài rồi nhưng vẫn ko được bác ah`, sync ( cài app thì bt nhưng đến bước backup thì nó lại báo lỗi như trên ) >.<

23091985

iTunes không nhận iPhone khi Restore FW Custom 4.1

Mới restore thành công Iphone 3G-L với FW 4.1 custom của tinh_la_gi, cắm vào Itune cả PC và Laptop đều không nhận được Iphone, i-funbox thì nhận Iphone, cắm thử cái ipod classic vào Itune thì nhận tốt, có ai giúp mình giải quyết vấn đề này với :(

tinh_la_gi

Administrator
FW nào FW nấy toàn trên 400 MB (3GS) thì hỏi sao lẹ được !!!
83% .....................

thanhduc_iit

làm sao để biết là Jailbreak thành công vậy các bác???

Đã về 3.1.3 jailbreak rồi, có cydia rồi, nhưng reastore mãi ko lên đc bản 4.1 đc các bác nhỡ? Cứ báo lỗi. Lúc chạy 4.1 thì nên để đt ở chế độ gì? DFU hay cáp đĩa?

Chỉnh sửa cuối:

vipboy_9x

Moderator
làm sao để biết là Jailbreak thành công vậy các bác???

Đã về 3.1.3 jailbreak rồi, có cydia rồi, nhưng reastore mãi ko lên đc bản 4.1 đc các bác nhỡ? Cứ báo lỗi. Lúc chạy 4.1 thì nên để đt ở chế độ gì? DFU hay cáp đĩa?
đã có cydia thì Bạn đã JB thành công.
Báo lỗi là lỗi gì?
Bạn đưa về chế độ recovery Mod ( cap+đĩa) để restore bạn nhé.