• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Có phải lỗi tại Quickpwn

vespababe_cun

Mình vừa unlock IP 3G bằng Quickpwn thành công trước đây 1 tháng. Nhưng tại pin IP hết nhanh quá (nạp buổi sáng buổi tối chỉ còn 20% mà chẳng động gì đến) mình quyết định restore lại. Mình dùng ITune chọn firmware đã FIX nhưng kô ngờ chọn nhầm firmware gốc của Apple. bây giờ chỉ ngồi ngắm màn hình thui. rùi mình lại thử lại Quickpwn, chọn firmware đã FIX thì trên Quickpwn kô nhận dạng được FW và hiện dòng chữ:
"Firmware eror string"
hay
"The ISPW file you selected does not mutch any firmware vesion Quickpwn supports. Either the file ISPW is corrupted, or the firmware vesion is unsupported"
mình kô hỉu tại sao vì chính đây là FW mà 1 tháng trước mình dùng để unlock.sao bây giờ kô được nữa. Mình cũng đã thử down FW khác. Nhưng cũng bị như vậy.

ThAngNgO_

Mình vừa unlock IP 3G bằng Quickpwn thành công trước đây 1 tháng. Nhưng tại pin IP hết nhanh quá (nạp buổi sáng buổi tối chỉ còn 20% mà chẳng động gì đến) mình quyết định restore lại. Mình dùng ITune chọn firmware đã FIX nhưng kô ngờ chọn nhầm firmware gốc của Apple. bây giờ chỉ ngồi ngắm màn hình thui. rùi mình lại thử lại Quickpwn, chọn firmware đã FIX thì trên Quickpwn kô nhận dạng được FW và hiện dòng chữ:
"Firmware eror string"
hay
"The ISPW file you selected does not mutch any firmware vesion Quickpwn supports. Either the file ISPW is corrupted, or the firmware vesion is unsupported"
mình kô hỉu tại sao vì chính đây là FW mà 1 tháng trước mình dùng để unlock.sao bây giờ kô được nữa. Mình cũng đã thử down FW khác. Nhưng cũng bị như vậy.

bạn xem bài này :D http://pdaviet.net/showthread.php?t=52611

vespababe_cun

iem làm theo rùi. nhưng BL cua iem tren 5.8 nên kô down BB dc.bây h máy kô có sóng, kô gọi cũng kô SMS đc.bác nao PRO jup iem với...pleazeeeeee

vespababe_cun

ủa, bây giờ iem downgrade FW xuống 2.2 đc hem?
rắc rối wá trời. FW 2.2.1 toàn vậy hả bác.

Germaniteen

ủa, bây giờ iem downgrade FW xuống 2.2 đc hem?
rắc rối wá trời. FW 2.2.1 toàn vậy hả bác.

Ðã up lên 2.2.1 thì baseband cũng up lên 2.30.03,xem như không thể unlock bàng soft đc,hiên tại là vậy chỉ có thể mua xsim về mà xài đợi soft unlock mà thôi! Thân

Posted via Mobile Device

vespababe_cun

trời!! bao giờ mới có soft vậy. mong là sớm. kô ngồi ngắm mắy như thế này bùn lém.

vespababe_cun

x-sim tạm hoặc 1 cái máy cỏ đi bạn :D

cả nhà cả cửa được cái IP có giá trị nhứt. tích góp 6 tháng mới mua nổi được cái điện thoại cho oai. mua xong hết sạch tiền làm gì còn tiền mua xsim nữa bây giờ..hic..các bác chăm chỉ hộ iem tí nha.hi^^:)):D;;)=))=D>;)

Germaniteen

chỉ còn mong chờ mấy bác devteam thôi chứ sao giờ! Không thì mua cai sim ATT xài! :D
Hiện thời không unlock được bb 2.30 với bl khác 5.8 đâu! Phải đợi thôi!
Ráng mượn ai đó mua cái điện thoại cùi bắp hoặc xsim xài thôi bạn ơi!