• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ - THẢO LUẬN SỬ DỤNG DÒNG UIQ3.0 [P1I,P990I,W950,M600..V.V](2)

vnpt1706

Chào các bác em muốn mua mới con P990i để sử dụng mà ít tiền :( muốn mua hàng xách tay ở Hnam(89 Trần Quang Khải, phường Tân Định, Quận 1) nhưng sợ chất lượng máy không ổn với lại đọc thấy có CDA của Hồng Kông, Taiwan hay gì đó không update được.
Vậy các bác cùng em thảo luận xem nên mua hàng ở đâu ( mua chính hãng thì không nói rùi) và kiểm tra thế nào ? Cách kiểm tra CDA như thế nào và thế nào? như thế nào là ngon lành canh. Và GW1, GW2 là gì?
Em mới thích P990i nên không biết nhiều nên các bác chỉ dạy nhé để em cùng những người mới có chút kiến thức.
Cám ơn các bác nhìu nhìu:D

kiểm tra CDA :ở chế độ đóng flip vào more -Status thì sẽ rõ .Muốn up thì phả đổi CDA ,biết chỉ bấy nhiêu thôi .Thân!

Con P990i của mình nó lệch xa wá rùi nên ko thể tọt zô mấy cái số 1,2,3,4 đó được:((
Ko bít còn cách nào khác ko:-?

tọt vào 1,2,3,4 để làm gì.ở chõ nào vậy.bác dùng ADL hả.nếu thế thì nhấn tổ hợp phím ALT+vơi dãy số trên bàn phím ấy.vào setup wizard là xong hết mà

KeNNic

tọt vào 1,2,3,4 để làm gì.ở chõ nào vậy.bác dùng ADL hả.nếu thế thì nhấn tổ hợp phím ALT+vơi dãy số trên bàn phím ấy.vào setup wizard là xong hết mà

Sao mà được bấm Alt+dãy số thì nó out ra rùi:O
Mà ADL là zì:-? mình xài P990i áh

Hehe, Vn thắng gòy :D:D:D. Đi spam thui :p:p:p. Cho mấy anh mod del bài mệt nghĩ >:)>:)>:)

chính xác VN đã vô địch. đây ko phải là giấc mơ nữa,mà đã trở thành sự thật rồi. VN vô địch, Bác Hồ muôn năm, Lê Công Vinh anh hùng.các bác ơi, em trả lời bài cũng nhìu ,mà thấy họ ít THANKS quá.muốn lên cấp 3 mà chưa dc nè. chúc cho đội tuyển VN sẽ vô địch SEAGAME năm tới lun. em THANKS cho bác rồi đó

shadow141206

chính xác VN đã vô địch. đây ko phải là giấc mơ nữa,mà đã trở thành sự thật rồi. VN vô địch, Bác Hồ muôn năm, Lê Công Vinh anh hùng.các bác ơi, em trả lời bài cũng nhìu ,mà thấy họ ít THANKS quá.muốn lên cấp 3 mà chưa dc nè. chúc cho đội tuyển VN sẽ vô địch SEAGAME năm tới lun. em THANKS cho bác rồi đó

Hehe, họ ko thanks cũng ko sao, vẫn lên cấp 3 đc mà !!! Miễn là bài viết của mình có ích là đc roài :D

eternal_vnn

bạn kothekosongthieuem nhầm 1 tí,ý của bạn Ken là lúc vào SetupWizard nó cho mình 4 điểm trên màn hình lần lượt là 1 ,2,3,4 để chọt vào căn chỉnh (máy sẽ nhớ vị trí chọt vào và tự động theo đó căn lại ) máy bạn mình dùng từ thời đầu tiên của P9 mà cảm ứng vẫn chưa đến ngày "rời xa bến cũ" đến thế sao bạn lại ko chọt vào các điểm căn đc nhỉ?thử restart hoặc format máy và thử lại xem?nếu ko đc chắc chỉ còn nước ra Trung Tâm Sony thôi Kennic ạh.xót lắm đấy!

@kothekosong : đâu phải nhờ số thanks mà lên cấp 3 hay cấp 4 đâu bạn,chỉ cần bài viết của bạn hữu ích thì đảm bảo các mod PV ko phụ lòng người có công đâu,cố gắng lên bạn nhé ^^

nếu thử cách của các bạn trên kia chỉ mà vẫn ko dc thì tốt nhất là update lại FW cái là xong.vì sau khi up lại,nó vãn hiện lên cái bảng setup wizard thì phải nhưng mà cứ next>next mãi là xong, khỏi phải tọt tiếc gì hết.mà lại nâg cấp máy lun

p1i_ndi

Ko hiểu sao từ khi lấy con P1i về, em thử dò đài FM thì nó luôn báo không có đài nào cả. Cứ sợ không có sóng, vác cả lên trần nhà, lẫn lúc vắng vẻ để thử mà vẫn ko có bất kì trạm nào được thu.

Tai nghe vẫn ngon, hàng còn bảo hành chính hãng.

Liệu nó bị sao hả các bác?

bad_guy

bạn thử dò lại xem, nhớ cắm tai nghe trước, tớ dò phát ăn ngay, đẻ ra 3 kênh, nghe bằng tai theo máy thôi nhưng ấm và rõ lắm, rất tuyệt ...

KeNNic

bạn kothekosongthieuem nhầm 1 tí,ý của bạn Ken là lúc vào SetupWizard nó cho mình 4 điểm trên màn hình lần lượt là 1 ,2,3,4 để chọt vào căn chỉnh (máy sẽ nhớ vị trí chọt vào và tự động theo đó căn lại ) máy bạn mình dùng từ thời đầu tiên của P9 mà cảm ứng vẫn chưa đến ngày "rời xa bến cũ" đến thế sao bạn lại ko chọt vào các điểm căn đc nhỉ?thử restart hoặc format máy và thử lại xem?nếu ko đc chắc chỉ còn nước ra Trung Tâm Sony thôi Kennic ạh.xót lắm đấy!

@kothekosong : đâu phải nhờ số thanks mà lên cấp 3 hay cấp 4 đâu bạn,chỉ cần bài viết của bạn hữu ích thì đảm bảo các mod PV ko phụ lòng người có công đâu,cố gắng lên bạn nhé ^^

Sau khi thử nhìu cách:Format,Up FW cũng ko được:( thì có lẽ fải dùng tuyệt chiêu cuối thui--->Sony thẳng tiến:((
Mà cho mình hỏi thay màn hình cảm ứng bao nhiu k ko bít?:-?

Sau khi thử nhìu cách:Format,Up FW cũng ko được:( thì có lẽ fải dùng tuyệt chiêu cuối thui--->Sony thẳng tiến:((

theo tôi dc bít thì, SOny cho bít rằng màn hình cảmứng của nó dùng vĩnh viễn,nếu bạn muốn thay màn hình khác thì hình như mất hơn 1tr thì phải.thử làm lại nhìu lần coi sao nhé. ko thì hỏi người quen nào rành về điện thoại ấy,ko thì đem ra trug tâm,đừg của thằng Sony là dc,ko thì nó bắt để máy đó bug rađó. đem ra trug tâm khác nhờ sửa thử sem sao

zalman

Bị lệch cảm ưng à.Nếu đem ra SE thay thì tốn hơn bôn đấy

lytrn

máy mình W950i sao 2 hôm nay người ta nhắn tin lại thì nó hok hiện lên hok nhận luôn,chỉ khi mình tắt và mở máy lại thì máy mới báo nhận tin nhắn.mấy bạn giúp mình nhé.với lại sao W950i chậm wa có cách nào cải thiện tốc độ máy hok

máy mình W950i sao 2 hôm nay người ta nhắn tin lại thì nó hok hiện lên hok nhận luôn,chỉ khi mình tắt và mở máy lại thì máy mới báo nhận tin nhắn.mấy bạn giúp mình nhé.với lại sao W950i chậm wa có cách nào cải thiện tốc độ máy hok

bạn bị phần tin nhắn à.còn tôi thì bị bên mạng.cứ lâu lâu là nó lại báo lỗi mạng rồi phải tắt máy mở lên lại mới có thẻ liên lạc dc.ức chế quá.nó báo thế này đây " SIm card error,please contact provider ".có ai giải quyết dc vấn đề này ko.tôi dùng P990i