• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ - THẢO LUẬN SỬ DỤNG DÒNG UIQ3.0 [P1I,P990I,W950,M600..V.V](2)

CongVoi

Super V.I.P
Các bác cho em hỏi:
- Máy em đã up FW mới nhất
- Khi cài LCG musicbox và Calcu... (máy tính bỏ túi) bi lỗi gỡ ra giờ mỗi lẫn khởi động máy lại hỏi cài hai cái đó. Nhưng vào trong không có gì, lần nào cũng hỏi?????
Bác nào có cách giải quyết không giúp em với. Backup lại mà vẫn không đc

Bạn vào D/private/10202dce >> Xóa hết tất cả file sis trong đấy thì lần sau bạn xóa bát kì chương trình nào nó sẽ không hiện lên hiện tượng như thế nữa !!

wishmakerw

muốn chỉnh sửa lại access point thì phải vo phần nào vậy các bro,em vào internet account roi chỉnh lại address, nhưng vẫn ko dc,xài IM+ voi' mạng mobi thì tu dong cấu hình roi chat vô tư,còn vitteo khó khăn wa,chẵng lẽ đi đâu cũng phải cầm 2 súng mobi+ vitteo >"<

myp990i

Bạn vào D/private/10202dce >> Xóa hết tất cả file sis trong đấy thì lần sau bạn xóa bát kì chương trình nào nó sẽ không hiện lên hiện tượng như thế nữa !!

Cảm ơn bác nhé. Cao thủ quá, em hỏi mãi mà giờ mới có người trả lời giúp. làm phát được ngay.
Thank bác nhiều nhé. ĐỒNG HƯƠNG!!!!!

haimercury

Chào các bạn,
Minh mới mua 1 con P990i, đây là lần đầu tiên mình dùng P990i nên còn rất bỡ ngỡ, các bạn có thể giup minh tìm hiểu cách sử dụng được không? (Mình dùng máy xách tay, máy đã được cài đặt tương đối đầy đủ)
1. Hướng dẫn sử dụng P990i - full, chi tiết
2. Có thể nâng cấp Ram cho máy hay không?
3. Có cách nào xem file ảnh liên tục được khồng? Mỗi lần xem ảnh, mình phải xem từng ảnh 1, muốn xem ảnh khác mình phải back lai để xem tiếp
4. Mình muốn mua 1 số phụ kiện cho máy : bao da - pin - xạc xe hơi -->mình có thể tìm mua tại đâu( mình ở Hà Nội)
5.Có những cách nào tối ưu hóa tốc độ sử dụng máy

Rất mong nhận được hồi âm của các bạn.
Cám ơn các bạn
4

wishmakerw

3. Có cách nào xem file ảnh liên tục được khồng? Mỗi lần xem ảnh, mình phải xem từng ảnh 1, muốn xem ảnh khác mình phải back lai để xem tiếp
Theo máy của mình thì ban. vào multimedia > picture gallery rồi chọn ảnh để xem,muốn chuyển sang ảnh khác thì dùng nút cuộn là đc
P/s:máy mình là w950i nên ko biết có khác gì máy của bạn ko nữa,mình nghĩ cùng 1 hệ điều hành thì nó cũng không khác nhau lắm đâu

wishmakerw

Bac Congvoi chỉ mình làm sao để chỉnh access point của máy được không vậy,bài mình hôm wa post bi del đâu mất rồi,2 thắc mắc thì bị del mất,còn mỗi 1 bài vô thưởng vô phạt thế kia moi người làm sao biét mà giúp mình =.=

myp990i

Chào các bạn,
1. Hướng dẫn sử dụng P990i - full, chi tiết
2. Có thể nâng cấp Ram cho máy hay không?
4. Mình muốn mua 1 số phụ kiện cho máy : bao da - pin - xạc xe hơi -->mình có thể tìm mua tại đâu( mình ở Hà Nội)
5.Có những cách nào tối ưu hóa tốc độ sử dụng máy

Rất mong nhận được hồi âm của các bạn.
Cám ơn các bạn
4

Về hướng dẫn sử dụng trong 4rum này đã có phần thảo luận sử dụng UIQ3.0, bạn chiịu khó nghiên cứu dần dần. Dùng đến đâu nghiên cứu đến đó mới thú vị, một phát biết ngay sẽ chán để đổi máy ngay.
Về phần phụ kiện bạn có thể qua nhatcuong.net mà xem, ở Sài Gòn thì Thegioididong.com mà xem. ngoài ra search trên mạng cũng sẽ ra rất nhiều.
Tối ưu hóa tốc độ, nâng cấp, ... và các mẹo khác bạn tham khảo ở đây nhé:
http://pdaviet.net/showthread.php?t=26728&highlight=thành+iphone

haimercury

Theo máy của mình thì ban. vào multimedia > picture gallery rồi chọn ảnh để xem,muốn chuyển sang ảnh khác thì dùng nút cuộn là đc
P/s:máy mình là w950i nên ko biết có khác gì máy của bạn ko nữa,mình nghĩ cùng 1 hệ điều hành thì nó cũng không khác nhau lắm đâu

Mình dùng phím cuộn ròi nhưng không được ban ạ. Có bác nào biết không chỉ dùm mình với

Bestfriend2525

cho mình hỏi đã ai cài đc Power Mp3 và Luke.... cho W950 chưa. Mình cài mãi mà chưa đc mong các bạn hứơng dãn.

wishmakerw

cho mình hỏi đã ai cài đc Power Mp3 và Luke.... cho W950 chưa. Mình cài mãi mà chưa đc mong các bạn hứơng dãn.

để chương trình chuẩn nghe cũng ngon lành lắm mà,lâu lâu thay skin là lại mới ah^^.Ah mà bạn đã hack ổ C chưa,nếu chưa hack thì khó tìm được phần mềm để cài ,vì máy Sony được protect kĩ lắm
Bạn tham khảo thêm về cách hack ổ C ở đây nè:http://pdaviet.net/showthread.php?t=26727
Khi đã hack được ổ C thì cài thêm phần mềm cáo biệt nữa,ở đây:http://pdaviet.net/showthread.php?t=26615
Khi đã làm thành công thì cẩn thận,coi chừng phải đem máy cho trạm bảo hành vì sướng quá nên đã cài quá nhiều phần mềm >:)>:)>:);;)
Đùa tí thôi,chúc bro thành công nhế ;)

yeu_doi

Các bạn cho hỏi tí, để hack ổ C của P1i cáp kết nối là cáp gì cáp cho K750i có được k? Pm PC nó có đòi hỏi Win SP mấy k? mình chạy SP1 cài vô nó k cho.

Chỉnh sửa cuối:

tmk234

Các bác giúp em vụ P1i với, không hiểu sao tự nhiên con P1i của em giờ tin nhắn đến nó lại không hiện ra hộp thoại báo tin nhắn mới đến chọn Yes or No để xem như bình thường, mà giờ nó chỉ hiện ra cái icon hình cái thư màu vàng trên thanh tákbar thôi

myp990i

Để nghe các bản nhạc yêu thích mà không bị chen ngang những bản nhạc khác. Cách hay nhất là tạo 1 playlist và nghe bằng Walkman.

Vậy để tạo một playlist nhanh nhất mà không cần add từng file???

- Cách 1: Hãy vào PC, dùng phần mềm nghe nhạc thông dụng (mình mới chỉ thử bằng Winnamp), bạn tạo một playlist và save. Sau đó vào Phone update lại music (nhưng bắt buộc các folder nhạc và tên playlist để nguyên như khi ở PC). Xong!

- Nếu mà folder nhạc và các bài nhạc trong máy bạn toàn là MP3 cả thì cực dễ, dùng pm corePlayer, savelist và qua Wm hoặc musicplayer của máy update lại là xong. Tại sao lại chỉ có MP3 vì là Coreplayer chỉ nghe và chỉ add đc nhạc MP3 thui.

- Cách rẻ tiền là cách vẫn thường làm....

khoi

Mới cầm được con P990i sử dụng thử mình mới update lên R6E28 mới nhất ,sử dụng thấy rất OK nhưng mà việc chọn múi giờ không có Việt Nam mà phải chọn Bangkok mới trùng với VN có phải bị thiếu cái gí không các bạn?

kufitlam

Cho mình hỏi lam sao thêm danh bạ mặc định là lưu vào sim lun,trên P1i đó các bạn,sao no toàn luu trên máy.mình muốn lưu vào sim thì phải vào thư mục sim trước rồi thêm liên lạc thì nó mới lưu vào sim,chứ còn ở màn hình nền bấm số rồi lưu thì nó lai lưu vào máy,có ai giúp mình với

demonntl

Active Member
Cho mình hỏi lam sao thêm danh bạ mặc định là lưu vào sim lun,trên P1i đó các bạn,sao no toàn luu trên máy.mình muốn lưu vào sim thì phải vào thư mục sim trước rồi thêm liên lạc thì nó mới lưu vào sim,chứ còn ở màn hình nền bấm số rồi lưu thì nó lai lưu vào máy,có ai giúp mình với

vì uiq cũng là nền symban nên bạn ko thể lưu trực tiếp vào sim - chỉ có cách bạn vừa nói thôi

Mới cầm được con P990i sử dụng thử mình mới update lên R6E28 mới nhất ,sử dụng thấy rất OK nhưng mà việc chọn múi giờ không có Việt Nam mà phải chọn Bangkok mới trùng với VN có phải bị thiếu cái gí không các bạn?

cái p1i của mình nó ghi gmt+7 ( bk , ha noi ) cũng ghi chung mà bạn - ko sao đâu :)