• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: SKIN/ICONS CHO SPB POCKET PLUS

langtuthl

Trả lời hộ Lamcuong: trước khi chuyển đổi thì bạn phải resize các icon của bạn thành kích thước 32x32 đối với QVGA và 64x64 đối với VGA trước đã và phải được tạo trên nền trong suốt
Ancola66 nói đúng đó bạn cần phải resize lại các icons thành kích thước 32x32 (QVGA), 64x64 (VGA) và tạo các icons đó trên nền trong suốt (Transparent) rồi lưu nó lại dưới dạng file ảnh .png (32bit hoặc 24bit). Xong xuôi hết thì đưa vào trang này để chuyển đổi: http://www.softspb.com/downloads/Poc...et/iconset.php
Cảm ơn mấy bồ nhé,để mình thử coi

lamcuong

TouchofGold Icons (QVGA - VGA)

TouchofGold Icons

wasabi2702

Em ko hỉu làm sao để resize lại các icon?Muốn tạo file .png thì dùng chương trình gi ? Xin mấy huynh chỉ dẫn rõ hơn.......

Ah,em có nhiều chủ đề chỉ có vài icons,muốn gom chung lại vào 1 cái thôi để cái list đỡ dài,với lại em muốn đổi tên lại,ko muốn để dạng số,xin các bác giúp em với.

Last edited by a moderator:

ancola66

Super V.I.P
Ah,em có nhiều chủ đề chỉ có vài icons,muốn gom chung lại vào 1 cái thôi để cái list đỡ dài,với lại em muốn đổi tên lại,ko muốn để dạng số,xin các bác giúp em với.
* Muốn Resize lại các icon bạn có thể dùng Photoshop
* Muốn tạo file *.png thì bạn tạo file ảnh nào đó ,chỉnh sửa vv sau đó bạn chọn Save ass và chọn định dạng *.png là OK
* Đối với phiên bản 4.xx thì bạn không thể gom lại được vì các icon được tạo thành một sery và có định dạng *.dat
* Các icon khi đưa vào link để chuyển đổi sau đó bạn download thì thường có 3file :
- file *.exe để bạn cài từ máy tính
- file *.Cab để bạn copy vào PPC rồi cài đặt
- file *.dat với file này bạn copy thẳng vào thư mục icon của phần mềm và bạn có thể đổi tên file này như bạn muốn miễn là bạn phải giữ nguyên định dạng *.dat rồi mới copy vào máy là OK