• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ CẤP CỨU KHẨN CẤP CHO MỌI LOẠI MÁY DÒNG UIQ 3.0

nguyendoanto

cứu em,e đang xài con p990i sau khi master reset thì may' khởi động lại e chọn ngôn ngũ xong máy tắt luôn,e bật lên lại thì màn hình sáng mờ mờ miết,sạc cũng ko được ko bít nó bị sao ko.giúp em với e hoảng quá chẵng bít làm gì nữa cả!!!!
Up FW đi bạn. Lần sau nếu có dùng mod thì đừng dại ma Master reset nha. Dùng Hard reset mới được

Posted via Mobile Device

manhylang

Banned
Bạn có cài file installserver vô trong điện thoại của bạn chưa?
Nếu vấn đề của bạn đã lâu mà giải quyết vẫn không dc thì bạn có thể offline với mình 1 lần mình sẽ làm máy cho bạn hoặc có thể chat với mình nếu mình có online.
Chúc bạn vui.
mình không thể nào gửi tin nhắn cho bạn được, mình cung đã một lần làm đươc như bạn nói ,minh đã cài được CapSwitch, x-plore và đã chép file instarsever dc vào c\sys\bin--> kết quả không cai được ji luôn, cứ kick vào chương trình nào có đuôi .SIS là nó chỉ hơi mờ màn hình đi xiu rồi lại quay về.kể cả nhưng file còn hạn cài đến năm 2018,nhưng néu mình xóa hết CapSwich và e-plore ( bằng cách reset lại máy - vì ko thể uninstar được 2 file đó) thì lại cài được những file còn hạn sử dụng. ko hỉu
Ko được thì cài swiss manager 1.7 đi. Chương trình này hay và dễ xài quá sao ko cài.
cho mình cái link được không bạn, mình cũng muốn thử
Nếu ko cài được bằng cách chép bằng Swiss hay XPlore thì bạn chỉ cần cài chương trình này. Sau khi cài, bạn chạy chương trình và ấn Install là file Installerserver.exe sẽ được tự động chép vào C\Sys\bin .... như vậy là sẽ không còn phải lo về hết hạn hay chưa sign nữa nhé!
cài chương chình này có cần phải cài CapSwich và x-plore ko ban???

manhylang

Banned
hix bực mìn quá, mình đã cài được swiss manager 1.7, có cả CapSwitch nữa, đã cài cả bang cách này Install là file Installerserver.exe ,nhưng mà vẫn không cài được, vẫn nỗi như vậy các bạn ah. bực quá

CongVoi

Super V.I.P
hix bực mìn quá, mình đã cài được swiss manager 1.7, có cả CapSwitch nữa, đã cài cả bang cách này Install là file Installerserver.exe ,nhưng mà vẫn không cài được, vẫn nỗi như vậy các bạn ah. bực quá

Bạn đang dùng máy gì nhỉ??

manhylang

Banned
mình cài thế này đâu tiên minh cài swiss manager 1.7.sau đó mình cài CapSwitch, rồi minh cài file instarsever bằng cái file mà bạn LeHIếu 88 post lên, cài file instarsever vào c\sys\bin, rùi mình cài một cái file có đuôi .SiS, khi kick vào nó màn hình của mình nó chỉ hơi mờ đi một chút ( như dang đợi để cài cái gì đó rồi nó đẩy ra luôn.) ko có gì khác. lỗi gì đây CongVoi

manhylang

Banned
mà quên trước khi cài mấy cái phần mêm kia mình vẫn cài được core player.nhưng khi cài vào ko cài đwocj nữa. ah mà minh muốn vào uninstar để xoá hết mấy file đó hay các file game mình đã cài đều không thể xoá được nó thông báo là sever busy, chịu ah.

CongVoi

Super V.I.P
mình cài thế này đâu tiên minh cài swiss manager 1.7.sau đó mình cài CapSwitch, rồi minh cài file instarsever bằng cái file mà bạn LeHIếu 88 post lên, cài file instarsever vào c\sys\bin, rùi mình cài một cái file có đuôi .SiS, khi kick vào nó màn hình của mình nó chỉ hơi mờ đi một chút ( như dang đợi để cài cái gì đó rồi nó đẩy ra luôn.) ko có gì khác. lỗi gì đây CongVoi

Ax.Cái file instarsever của CH post lên đó là file SIS cài đặt cơ mà.Bạn chép vào c\sys\bin thì nó không hỉu đc là đúng rồi.Bây giờ vào chỗ c\sys\bin lấy file instarsever đó ra mở Cap thành OFF rồi cài cái đấy.Cài xong,chạy chương trình và ấn Install.

manhylang

Banned

Ax.Cái file instarsever của CH post lên đó là file SIS cài đặt cơ mà.Bạn chép vào c\sys\bin thì nó không hỉu đc là đúng rồi.Bây giờ vào chỗ c\sys\bin lấy file instarsever đó ra mở Cap thành OFF rồi cài cái đấy.Cài xong,chạy chương trình và ấn Install.

uh mình cài nó chứ có phải chép nó đâu. mình cài cái đó xong vào ấn instar nó mà,bây giờ máy mình không thể cài được file naod có đuôi .sis nữa kể cả những file còn hạn sử dụng. mà nè sao sau khi mình cài SWiss pro thì ở màn hình nó cứ xuất hiện cái cột pinn mau xanh nhìn xáu quá, bỏ nó đi được ko?bằng cách nào

Chỉnh sửa cuối:

CongVoi

Super V.I.P
uh mình cài nó chứ có phải chép nó đâu. mình cài cái đó xong vào ấn instar nó mà,bây giờ máy mình không thể cài được file naod có đuôi .sis nữa kể cả những file còn hạn sử dụng

Thử khởi động lại.Rồi cài cái PM dưới này xem sao:

manhylang

Banned
ho ho mình đã restar rồi,không thể cài được cái file mà bạn đã cài,kick voà nó cung chỉ vậy , hơi mờ đi xiu thôi,rồi lại đẩy ra, hix chắc mình phải fomat lại máy thôi

CongVoi

Super V.I.P
ho ho mình đã restar rồi,không thể cài được cái file mà bạn đã cài,kick voà nó cung chỉ vậy , hơi mờ đi xiu thôi,rồi lại đẩy ra, hix chắc mình phải fomat lại máy thôi

Thế chắc là trước đó bạn đã làm 1 bước gì rồi.Máy bạn cũng đang mới đúng ko?? Fomat cả máy lẫn thể luôn cũng đc.Rồi làm lại nhé.Chú ý thao tác.
1.CapSswich
2.Swiss
3.Mở Cap thành off chép file .exe vào C/sys/bin

manhylang

Banned
mà này máy mình chưa hack thì minh sao cài được file Swiss pro 1.6 được. mình cài luôn cái 1.7 lấy code là 60266 ( code chung có được không vậy ta?)

CongVoi

Super V.I.P
mà này máy mình chưa hack thì minh sao cài được file Swiss pro 1.6 được. mình cài luôn cái 1.7 lấy code là 60266 ( code chung có được không vậy ta?)

Bạn cài cái Cap kia chính là hack rồi đấy.Mà bạn có chắc chắn là bản Cap của bạn là bản mới nhất ko? 1.2.7 :-?.Cái code đấy dùng chung đc

manhylang

Banned
uh mình sai capSwitch mới nhất 1.2.7 mà , vậy mình có cần cài ban SWiss pro 1,6 ko ??? hay bỏ bước luôn, mà để chắc ăn ban cho mình lai j cái link CapSwitch lun với , cho nó chắc ăn ^^cai cua minh nguyen dai nhguyen kiện là;capsswitch_v1.1.27 33kB ban ah .co day du ko???

manhylang

Banned
uh cảm ơn CongVoi , minh se làm lại ngay , ban đợi tin của mình nhé. hi vong là tin vui ^^