• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM XEM VÀ UPDATE THỜI TIẾT TRÊN PPC

Bạn thích chương trình cập nhật thời tiết nào?

• Spb Weather

Votes: 295 60.0%
  • Weather Panel

Votes: 99 20.1%
  • SBSH Pocket Weather

Votes: 17 3.5%
  • Fizz Traveller

Votes: 7 1.4%
  • Weather Watcher Mobile

Votes: 22 4.5%
  • MobiMate WorldMate

Votes: 52 10.6%

• Total voters
    492

LuongQuang

Super V.I.P
Tôi đã cài được WeatherPanel nhưng không update được. Màn hình trắng trơn có mấy dòng chữ : WeatherPanel has no data for this city. Please connect to the internet to download update data.
Các bạn chỉ dẫn với.

Trường hợp này thường do 2 nguyên nhân:
- Cài lỗi >>> Remove cài lại thôi!
- Lỗi do Net, không vào trang đó để lấy data được hoặc do đường truyền >>> để lúc khác update hoặc dùng net khác thử xem!

Chúc vui! :D :D :D

dienthoai

Mình thấy phần mềm Weather panel là cool nhất, chỉ vị 1 lỗi là thỉnh thoảng cập nhật hay bị lỗi lắm, không hiểu huynh nào đã thử qua chưa.

longgiang81

Super V.I.P
Thỉnh thoảng lỗi thì bạn lại nhấn Update thêm vài lần nữa là OK thôi mà, trong các soft về Thời tiết thì Weather Panel này là cool nhất đấy, nhớ check kĩ connection nha ;)

river

Đã đăng ký theo hướng dẫn
- Copy de file WeatherPanel.dll vao thu muc trong PPC
- DK voi Regcode:"i love 4pda!".
Kasumoto
Thế mà vẫn không được là sao nhỉ, tôi đã cài vào máy hẳn hoi mà.
Giúp tí nhé.
Cảm ơn

Tôi cũng bị lỗi giống bạn, mong được giúp đỡ

exec1984

Active Member
Xin cho em hỏi cách cập nhật thời tiết vào phần mềm của SPB với
em thấy nó hiên lên lúc nào cũng là trời nắng

P

PPB

Guest
Xin cho em hỏi cách cập nhật thời tiết vào phần mềm của SPB với
em thấy nó hiên lên lúc nào cũng là trời nắng

Phần mềm bạn nói là Spb Weather hay Spb Mobile Shell?

Cách cập nhật là kết nối PDA với Internet (trực tiếp hoặc qua PC), rồi giữ trỏ vào ô hiển thị thời tiết, chọn Refresh All.

Thông tin Dự báo thời tiết nếu sai thì là do nguồn dự báo không đáng tin cậy. Bạn cần chọn nguồn phù hợp nhất cho khu vực cần dự báo.

PPB

haihvn

Tôi cũng bị lỗi giống bạn, mong được giúp đỡ
Lỗi là do bạn chưa copy đươc file crack vào thư mục cài đặt. Muốn copy được thì phải tắt chương trình không cho nó chạy trên màn hình today. (setting=>Today=>Item=>Bỏ chọn chương trình)
Sau đó đổi owner thành Kasumoto rồi nhập code => OK rồi đấy

khanhgt

Em cài Weather Panel thì ok tuy nhiên chỉ có 1 điều là không thể up Rada ảnh vệ tinh được mặc dù đã chỉnh từ Mideast thành Asia rồi mà vẫn ko ăn thua , nó vẫn cứ trơ trơ ra , còn mọi phần khác thì vẫn Ok ! :(

Kobold1609

Singer's Creations Weather Watcher Mobile v1.0.5 (Freeware)

Phần mềm Update thông tin thời tiết khí hậu, nhiệt độ, nắng mưa,... trên PPC.
Phần mềm free, hỗ trợ các HDH và màn hình.
Update khí hậu thời tiết qua NET.
Nhập tên thành phố trên thế giới rồi Update là OK.

Phiên bản mới sửa 1 số lỗi sau :
- FIXED: Moon phase captions were not always displaying correct phase in the Current view.
- FIXED: Weather Watcher Mobile installer now installs an icon in the Programs folder.

Yêu cầu NetCF 2.0

Hình mô tả

Phần mềm đính kèm

Last edited by a moderator:

lehanhbdth

Lỗi là do bạn chưa copy đươc file XXXXX vào thư mục cài đặt. Muốn copy được thì phải tắt chương trình không cho nó chạy trên màn hình today. (setting=>Today=>Item=>Bỏ chọn chương trình)
Sau đó đổi owner thành Kasumoto rồi nhập code => OK rồi đấy

Tôi đã thử như vậy mà sao mãi vẫn k0 được, toàn báo:Invalid Code.
Có cách nào khác nữa không

lehanhbdth

Bạn haihvn ơi !
Có cách nào khác nữa không, giúp tôi với!!!

Mọi người ơi cho tôi Code của Thanh hóa với.
Cám ơn nhiều!

haihvn

Bạn haihvn ơi !
Có cách nào khác nữa không, giúp tôi với!!!
- Copy de file WeatherPanel.dll vao thu muc trong PPC
- DK voi Regcode:"i love 4pda!".
- User : Kasumoto
Chú ý : Khi cài xong không chạy chương trình ngay. Thoát ra ngoài màn hình today tắt bỏ chương trình ( Setting => Today=>Item=>Bỏ chọn chương trình)
Xong xuôi bây giờ mới đổi lại User của bạn thành Kasumoto. Tiếp theo là coppy WeatherPanel.dll vao thu muc trong PPC.
Khi nhập code vào bạn thử 2 trường hợp:"i love 4pda!". Có dấu ngoặc (") hoặc không có dấu (Vì lâu rồi nên quên)
Chúc thành công.

AnhQuynh

Well-Known Member

Phần mềm Update thông tin thời tiết khí hậu, nhiệt độ, nắng mưa,... trên PPC.
Phần mềm free, hỗ trợ các HDH và màn hình.
Update khí hậu thời tiết qua NET.
Nhập tên thành phố trên thế giới rồi Update là OK.

Phiên bản mới sửa 1 số lỗi sau :
- FIXED: Moon phase captions were not always displaying correct phase in the Current view.
- FIXED: Weather Watcher Mobile installer now installs an icon in the Programs folder.

Yêu cầu NetCF 2.0

Hình mô tả

Phần mềm đính kèm
Phần mềm này hình như không Update qua Wifi được, GPRS và qua PC thì được. Mình tìm mãi mà không hiểu tại sao? Nó toàn báo là "không có kết nối Internet nào"
Ưu điểm của phần mềm này là nhẹ, có nhiều tỉnh thành của Việt Nam, mình ở Hải Phòng hôm nay Update khá tốt, mỗi lần Update 1 thành phố mất khoảng 20 Kb, khá nhẹ. Độ chính xách cao vì nguồn từ weather.com

Kobold1609

Phần mềm này hình như không Update qua Wifi được, GPRS và qua PC thì được. Mình tìm mãi mà không hiểu tại sao? Nó toàn báo là "không có kết nối Internet nào"
Ưu điểm của phần mềm này là nhẹ, có nhiều tỉnh thành của Việt Nam, mình ở Hải Phòng hôm nay Update khá tốt, mỗi lần Update 1 thành phố mất khoảng 20 Kb, khá nhẹ. Độ chính xách cao vì nguồn từ weather.com

Theo mình thì Update được bằng AS qua PC thì cũng có thể update được Wifi và GPRS thôi mà .Bạn kiểm tra lại xem là khi kết nối Wifi hoặc GPRS thì bạn có vào được trang web nào không nhé :-? .Còn mình thì update GPRS bình thường nè b-) .Bạn xem lại xem sao nhé.Chúc vui !

AnhQuynh

Well-Known Member
Theo mình thì Update được bằng AS qua PC thì cũng có thể update được Wifi và GPRS thôi mà .Bạn kiểm tra lại xem là khi kết nối Wifi hoặc GPRS thì bạn có vào được trang web nào không nhé :-? .Còn mình thì update GPRS bình thường nè b-) .Bạn xem lại xem sao nhé.Chúc vui !

Không ý minh là qua GPRS và AS thì OK, Nhưng qua Wifi thì không được. Mình thử cả 3 rồi. Nhưng có lẽ mình đoán là mạng Wifi nó chặn chăng, khó hiểu ở chỗ là vào các trang web đọc báo thì vẫn được, ngay cả vào weather.com cũng được, nhưng lại không update được.

hht1311

Phần mềm Dự báo thời tiết ADB Weather Plus v3.17 .
Update thông tin thời tiết qua Net , hiển thị trên màn hình Today.
Phiên bản này sử dụng cho Pocket PC 2002 and 2003 devices.
Đây là bản Trial trong 15 ngày , đăng ký lấy Code tại đây: http://www.happyjackroad.net/register2.asp

khanhgt

Em cài Weather Panel thì ok tuy nhiên chỉ có 1 điều là không thể up Rada ảnh vệ tinh được mặc dù đã chỉnh từ Mideast thành Asia rồi mà vẫn ko ăn thua , nó vẫn cứ trơ trơ ra , còn mọi phần khác thì vẫn Ok ! :(

Bác nào có kinh nghiệm trả lời em vụ này cái , hỏi mãi mà các bác chả ai có ý kiến gì cả , nếu có hình minh họa nữa thì up lên cho em xem càng tốt bác nhé ! Cảm ơn :)

LuongQuang

Super V.I.P
Trường hợp này hình như bị lỗi server hay net gì đó, tớ cũng bị mấy hôm nay rồi! :-? :(
Cut cả cái đường link của image đó vào browser cũng không được, các ảnh cho khu vực khác vẫn lên bình thường, ác thật! Chắc phải lấy image từ nguồn khác thôi! :((

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Tôi hỏi một cấu nếu muốn update được thì phải làm cách nào? mà up kiểu nào thì dễ nhất.