• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM HỖ TRỢ LƯỚT NET CHO PPC

ignatigo

Có chưong trình duyệt web nào coi phim được trên ephim.com ko vậy, nó ko cho mình click vào chọn phim coi hix

bachikho

Theo diễn đàn bàn thảo về phần mềm hỗ trợ lướt web nhưng chưa hề nghe MOD nhắc qua ThunderHawk. Không biết các bạn có ai thử qua cái Thunderhawk Browser chưa. Cái chương trình này duyệt web tren ppc không khác gì đang xài pc. Và phần nữa không bị trở ngại bất cứ dạng web nào. Không biết là có cao thủ nào có thể tìm hiểu và mang về cho mọi người tham khảo không.
link tham khảo
http://www.bitstream.com/wireless/products/pocketpc/index.html
any1 have this browser?

nhatminh

cho hỏi có trình duyệt nào đồng thời coi được các đoạn video clip như mục video bóng đá ở trang 24h.com.vn không các bạn.

SirKojiro

Toi dang dung Opera de duyet web, co cach nao de xem offline cac trang minh da truy cap ko vay?

nhatminh

Máy của tôi đã cài font tiếng Việt đầy đủ ( dl từ DS ) khi sử dụng IE thì vào các trang web như vnexpress .net hoặc http://mobi.tuoitre.com.vn thì không có vấn đề gì về tiếng Việt nhưng nếu dùng Opera thì bị tình trạng các chữ "ư" " ơ" thành hình vuông ( đã chọn Menu/Display/Encoding/Unicode/UFT-8 ). Có ai có thể chỉ dẫn giùm được không? cám ơn nhiều. ( máy của tôi dùng WM5 )

buitruc

Máy của tôi đã cài font tiếng Việt đầy đủ ( dl từ DS ) khi sử dụng IE thì vào các trang web như vnexpress .net hoặc http://mobi.tuoitre.com.vn thì không có vấn đề gì về tiếng Việt nhưng nếu dùng Opera thì bị tình trạng các chữ "ư" " ơ" thành hình vuông ( đã chọn Menu/Display/Encoding/Unicode/UFT-8 ). Có ai có thể chỉ dẫn giùm được không? cám ơn nhiều. ( máy của tôi dùng WM5 )
Đúng rồi bạn hiện nay thằng opera chưa hỗ trợ đủ các font tiếng việt đâu bạn

NguyenDucDung

Toi dang dung Opera de duyet web, co cach nao de xem offline cac trang minh da truy cap ko vay?

ko, cái này ko có

mình trước đây hay dùng Opera vào web và còn post bài nữa vẩn thấy hiện đầy đủ tiếng việt mà, các bạn xem lại thử font đã cài xem thế nào???

nhatminh

"Trích dẫn:
Nguyên văn bởi giacomini
Như vậy thì rất tốn bộ nhớ của máy. Bộ nhớ của PPC rất nhỏ nên nó không hổ trợ chức năng đó được đâu bạn ơi. Đang tìm cách chuyển history của thằng Opera for PPC qua thẻ nhớ mà chua được nè.

Ý Bác có phải là chuyển Cache4 qua thẻ nhớ kô ??? Cái này làm được lâu rùi mà. Bác download file này dzề rùi copy vào Application data\opera là nó chuyển history qua thẻ nhớ đó, không còn sợ bị tốn bộ nhớ của máy nửa. Chúc vui "
Có ai có cách nào để chuyển cache của IE qua thẻ nhớ không? giống như Opera vậy, dùng IE nhanh đầy bộ nhớ ghê lướt Net 1 chút là phải lo vào memory để xóa cache rồi.

NguyenDucDung

....
Có ai có cách nào để chuyển cache của IE qua thẻ nhớ không? giống như Opera vậy, dùng IE nhanh đầy bộ nhớ ghê lướt Net 1 chút là phải lo vào memory để xóa cache rồi.

bạn muốn chuyển cache hay cookie ra memory card thì làm như sau:
HKEY_CURRENT_USER\SOFTWARE\MICROSOFT\WINDOWS\CURRENTVERSION\EXPLORER\SHELL FOLDER
ở đây bạn thấy 3 mục "cache, cookies, và history" nếu bạn muốn chuyển cái nào thì cứ thế mà chuyển nhé :D
nhưng chú ý một điều là khi bạn thay đổi thì viết phải chính xác cái tên của memory card nhé, ví dụ có máy thì là storage card có cái thì là SD card...
phải type đúng nhé :D

enjoy

nhatminh

Trích dẫn:
"bạn muốn chuyển cache hay cookie ra memory card thì làm như sau:
HKEY_CURRENT_USER\SOFTWARE\MICROSOFT\WINDOWS\CURRE NTVERSION\EXPLORER\SHELL FOLDER
ở đây bạn thấy 3 mục "cache, cookies, và history" nếu bạn muốn chuyển cái nào thì cứ thế mà chuyển nhé
nhưng chú ý một điều là khi bạn thay đổi thì viết phải chính xác cái tên của memory card nhé, ví dụ có máy thì là storage card có cái thì là SD card...
phải type đúng nhé

enjoy"
Cám ơn anh NguyenDucDung tôi đã làm theo như chỉ dẫn và bây giờ có thể thoải mái duyệt web ( load image thoải mái ) mà không phải lo xóa cache nữa rồi.Đúng là phải chú ý tên của memorycard ( như trong máy tôi là MiniSD Card
) thì đường dẫn mới chính xác như trong file Opera.ini tôi cũng phải sửa lại đường dẫn là MiniSD Card thì mới đưa cache ra ngoài memory card được.

AnhQuynh

Well-Known Member
Các bác cho em hỏi chút: Em dùng IE của máy rw6828 HP IPAQ nhưng không hiểu sao cứ mỗi lần dùng phím Back là nó tự thoát ra

haitruongls

Trích dẫn:
tôi đã làm theo như chỉ dẫn và bây giờ có thể thoải mái duyệt web ( load image thoải mái ) mà không phải lo xóa cache nữa rồi.Đúng là phải chú ý tên của memorycard ( như trong máy tôi là MiniSD Card
) thì đường dẫn mới chính xác như trong file Opera.ini tôi cũng phải sửa lại đường dẫn là MiniSD Card thì mới đưa cache ra ngoài memory card được.
nếu như bạn làm vậy thì chỉ giải quyết được vấn đề về cache,temp nhưng tốc độ hiển thị trang sẽ chậm hơn hẳn với cache đặt mặc định ở máy.
bạn nên dùng IE mặc định của máy kết hợp với ''CleanTemp'',khi duyệt web được khoảng 20-30 phút thì ''CleanTemp'' một lần,IE vẫn hoạt động và vẫn đảm bảo được tốc độ.
mình không bao giờ dùng Opera trên mobile vì vấn đề font chữ,rất tồi.

nhatminh

Nhưng mình thấy sau khi chuyển cache và cookies ra ngoài thẻ nhớ thì khi lướt net cũng đâu có chậm đi đâu, mình nghĩ tốc độ chậm nhiều khi phụ thuộc vào đường truyền hoặc do mình load cả hình ảnh nữa ( hình ảnh chiếm nhiều dung lượng lắm ).Bây giờ mình chỉ cần dùng IE + IE Plus là đủ duyệt web rồi.

binhhdda

Có bác nào chỉ giáo với: công ty mình có mạng Wifi nội bộ và máy tính của mình vẫn kết nối qua mạng vào NET tốt. cai PPC của mình cũng kết nối được nhưng không vào được? vậy mình phải làm những gì nhỉ . Cái PCC vẫn vào NET tốt ở quán cafe mới lạ chứ. Có phần mềm gì giúp các bác cho luôn với. Xin cám ơn!

Chỉnh sửa cuối:

NguyenDucDung

Có bác nào chỉ giáo với: công ty mình có mạng Wifi nội bộ và máy tính của mình vẫn kết nối qua mạng vào NET tốt. cai PPC của mình cũng kết nối được nhưng không vào được? vậy mình phải làm những gì nhỉ . Cái PCC vẫn vào NET tốt ở quán cafe mới lạ chứ. Có phần mềm gì giúp các bác cho luôn với. Xin cám ơn!

chắc là do mạng WIFI của công ty bạn bị protected, cho nên bạn phải có k.e.y để access vào mạng thì mới đc

binhhdda

Mình đã hỏi bác phụ trách máy tính bác cũng k biết và bác ấy nói không có key. Mặt khác khi kết nối Wifi thì cũng nhận được thông báo mạng k có bảo vệ. Có bác nào rành về tin học giúp với. Thanks

NguyenDucDung

bạn capture một cái screen nên coi nào, lúc mà bạn đã connect đc vào wifi nhé - sử dụng phần mềm SocketCom WiFi Companion để connect sau đó capture lấy cái hình đấy :D

Kobold1609

Thường thì không cần cài đặt thêm PM gì để hỗ trợ kết nối Wifi đâu bạn ah.
Mà PPC của bạn dùng ở quán Cafe vẫn kết nối được Wifi điều đó chứng tỏ là phần Wifi của PPC vẫn hoạt động tốt ;).
Bạn chú ý vài điếu sau xem sao nhé

-Bạn thử xem lại số IP trên PPC của bạn xem sao nhé?Để ở chế độ IP đúng chưa?(Có thể để ở trạng thái IP động (tự động nhận 1 số IP do máy chủ cung cấp)hoặc dùng IP tĩnh(cái này bạn phải đăng kí theo IP của mạng công ty)).
-Xem khi kết nối PPC vào mạng trong công ty có cần đòi hỏi K.e.y ko ?

Máy tính của bạn kết nối vào mạng qua dây hay qua Wifi vậy?Còn máy tính vẫn vào Net được còn PPC không thể connect vào Net được là chuyện bình thường mà bạn.Như bọn tớ dùng mạng thông qua kết nối VPN thì PPC không connect được.Bạn thử hỏi người quản lý lại xem nhé sao nhé.Chứ theo mình không cần thiết dùng thêm PM gì đâu.Chúc vui