• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM HỖ TRỢ CHAT TRÊN PPC

Bạn thấy phần mềm chat Yahoo nào hữu dụng?

• IM Plus

Votes: 1,023 73.5%
  • Agile Messenger

Votes: 281 20.2%
  • Verichat

Votes: 51 3.7%
  • Sqij - Messengers

Votes: 10 0.7%
  • imov Messenge

Votes: 10 0.7%
  • inlux Messenger

Votes: 16 1.2%

• Total voters
    1,391
Status
Không mở trả lời sau này.
8-|cả ngày hôm nay (4/11/2007) tôi loay hoay tìm kiếm mấy phần mềm chat cài cho con Exec, từ IM+4.45 crack, Verichat, agile, ..... nhưng mãi không xong, tận nửa đêm mới tìm được *** của bạn Anh Tu, giờ chat ngon ơ. Thanks Anh Tu!!!!!!!!!!!!!!!

Không chat được với IM+ 4.45

mình cài đi cài lai IM+ v4.45 cả chục lần, cả bản fixed lỗi font chữ của PDAviet. Connect thi ngon ơ, nhưng mỗi lần vào một contact nào đó trong list yahoo, thì hoặc là máy treo hoặc là tự thoát khỏi IM+. mình dùng Exec, không biết có ai mắc "bệnh" tương tự không nhỉ? Có bạn nào điều trị được bệnh này không, xin chỉ giáo, cảm ơn nhiều.

hlp

mình cài đi cài lai IM+ v4.45 cả chục lần, cả bản fixed lỗi font chữ của PDAviet. Connect thi ngon ơ, nhưng mỗi lần vào một contact nào đó trong list yahoo, thì hoặc là máy treo hoặc là tự thoát khỏi IM+. mình dùng Exec, không biết có ai mắc "bệnh" tương tự không nhỉ? Có bạn nào điều trị được bệnh này không, xin chỉ giáo, cảm ơn nhiều.

mình cũng bị giống bạn...kể cả up bản rom khác rồi..cũng bị như vậy...chuyển qua dùng verichat thì ko sao cả...nhưng thằng này ko hỗ trợ hiện tiếng việt...bùn quá....nếu thằng này mà hiện tiếng việt thì ổn lắm...nó hỗ trợ cũng tốt

Mình đã từng gặp trừơng hợp này khi dùng một bản rom của Ivan (5.2.1708 build 18533 thì phải), up rom khác vào thì hết, thử xem bạn nhé!

hlp

Mình đã từng gặp trừơng hợp này khi dùng một bản rom của Ivan (5.2.1708 build 18533 thì phải), up rom khác vào thì hết, thử xem bạn nhé!

ít nhất mình đã thử 2 bản rom rồi...nhưng đang chát thì treo....khó chịu ghê...nhiều khi chỉ cần vừa vào nick có 2 -3 người để tin offline là treo luôn...hiện đang dùng bản rom 2.15F của bác admin thì dùng verichat ngon lành ..ko treo...nhưng thằng này ko hỗ trợ tiếng việt như IM...bùn quá....có ai có cách nào giúp e ko ạ...e đang dùng exec ạ...

ít nhất mình đã thử 2 bản rom rồi...nhưng đang chát thì treo....khó chịu ghê...nhiều khi chỉ cần vừa vào nick có 2 -3 người để tin offline là treo luôn...hiện đang dùng bản rom 2.15F của bác admin thì dùng verichat ngon lành ..ko treo...nhưng thằng này ko hỗ trợ tiếng việt như IM...bùn quá....có ai có cách nào giúp e ko ạ...e đang dùng exec ạ...

Bạn thử up bản 2.12.04 của Jwright xem sao nhé! Mình đang dùng, chat ổn mà!

hlp

Vậy mod làm ơn cho mình cái link down với search trong 4rum với từ khóa 2.12.04 hoặc Jwright đều ko ra.....với lại mod làm ơn cho cái link down cái tool để có thê down các rom từ ds đc ko ạ...mình search mấy hôm nay ko ra...nếu đc thì xin cảm ơn mod...

XuanTruong

Super V.I.P
Vậy mod làm ơn cho mình cái link down với search trong 4rum với từ khóa 2.12.04 hoặc Jwright đều ko ra.....với lại mod làm ơn cho cái link down cái tool để có thê down các rom từ ds đc ko ạ...mình search mấy hôm nay ko ra...nếu đc thì xin cảm ơn mod...

Link download Rom Jwright 2.12.04 ở ĐÂY nhé! Chúc vui!

Mình dùng exec, rom 15F cua PDAviet, đang cài phần mềm agile messenger 3.74, sau khi cài đặt va làm theo đúng hướng dẫn của Anh Tú, mình co thể chát chít thoải mái mà không sợ expire. Nhưng có hai vấn đề nảy sinh, đó là:
1. Khi connect luôn yêu cầu update, cái này cancel thì vẫn dùng bình thường được, nhưng hoi khó chịu khi mỗi lần connect.
2. Không thể chát bằng nick khác được dù mình đã vào phần option như hướng dẫn của các bạn.
Bạn nào có cách khác phục xin chia sẻ cho mình. cảm ơn trước.

hlp

Thưa bác...đã up bản rôm bác bảo...mặc dù cảm thấy đã bớt bị treo máy hơn khi chát(2 lần từ sáng đến h) ....vẫn chưa hiệu quả lắm với lại bản rom này nó có cái j yc mình phải feed back cho microsoft ý...hơn nữa nó ngốn ram lắm....

có cách nào chát hiệu quả (hiển thị tốt tiếng việt)...mà ko bị treo máy ko ạ...lại đành up lại bản rom 2.11.15F..hic

chatchiet

Slick v0.32​
Phần mềm miễn phí hỗ trợ chat trên PPC, hỗ trợ ICQ, Yahoo, AIM, MSN
Hỗ trợ các HĐH

Phần mềm tải về tại đây:
Mã:
http://www.lonelycatgames.com/?product=slick&app=download&device=slick_windowsmobile_0_32.zip

Chỉnh sửa cuối:

vanbon

chát yahoo qua gprs

bác nào có phần mềm chát được nhiều nick trên ppc thì chỉ bảo giúp em với.

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Sau khi gỡ ra e đã dùng ct memaid để quét hết rác....e ko chỉnh j hết
thậm chí e đãb ung bản back up full e tạo hôm mùng 6-11(lúc đó chát bt)roài mà vẫn ko ăn thua...hình như phần mềm này chỉ cho free trong 8 ngày thì phải....tuy nhiên khi e xem ngày hết hạn free thì báo đến tận 20 cơ...bây h e vào nó chỉ đang connectiing thôi chứ ko vào YM đc....lạ thế :(...để e thử up bản rom mới xem sao...(2.10.11..PDA Viet...)...à mai nhớ đi off nhé...

Vậy bạn thử dùng cái mình đưa kèm xem thế nào nhé. Thân!!!

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Sau khi gỡ ra e đã dùng ct memaid để quét hết rác....e ko chỉnh j hết
thậm chí e đãb ung bản back up full e tạo hôm mùng 6-11(lúc đó chát bt)roài mà vẫn ko ăn thua...hình như phần mềm này chỉ cho free trong 8 ngày thì phải....tuy nhiên khi e xem ngày hết hạn free thì báo đến tận 20 cơ...bây h e vào nó chỉ đang connectiing thôi chứ ko vào YM đc....lạ thế :(...để e thử up bản rom mới xem sao...(2.10.11..PDA Viet...)...à mai nhớ đi off nhé...

Dùng thử cái file mình đưa đính kèm sẽ có tác dụng đó. Thân!!!!

hlp

E đang dùng verichat bình thường ..tự nhiên mấy hôm nay ko connect đc trong khi update thời tiết vẫn vô tư...e đã gỡ sạch ra cài lại nhưng chỉ connnect đc đúng 1 lần sau khi cài thôi...sau đó.nếu thoát ra connect lại thì ko đc...có ai giải thích hộ e với

ChuHuyHoan

Well-Known Member
E đang dùng verichat bình thường ..tự nhiên mấy hôm nay ko connect đc trong khi update thời tiết vẫn vô tư...e đã gỡ sạch ra cài lại nhưng chỉ connnect đc đúng 1 lần sau khi cài thôi...sau đó.nếu thoát ra connect lại thì ko đc...có ai giải thích hộ e với

Khi gỡ song bạn dùng phần mềm quét rác nào đó quét cho sạch rồi cài lại nhé. Hoặc xem lại trong phần opition có chỉnh gì không??? bạn xem lại nhé. Thân!!!

Status
Không mở trả lời sau này.