• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM HỖ TRỢ CHAT TRÊN PPC

Bạn thấy phần mềm chat Yahoo nào hữu dụng?

• IM Plus

Votes: 1,023 73.5%
  • Agile Messenger

Votes: 281 20.2%
  • Verichat

Votes: 51 3.7%
  • Sqij - Messengers

Votes: 10 0.7%
  • imov Messenge

Votes: 10 0.7%
  • inlux Messenger

Votes: 16 1.2%

• Total voters
    1,391
Status
Không mở trả lời sau này.

for1danny

pác nào có cái Skype for WM5 thì cho mình xin. Vào cái trang Skype thì ko thấy cái model của mình dùng là cái nào. (noop bà cố) Mình xài con Neo.

tks nhìu nhìu

anhtuan_t2

Verichat v1.42

Thêm một lựa chọn CHAT trên ppc để các bạn lựa chọn.

Dành cho WM2003 và WM 2005 tại đây

mình dùng cái này nhưng login dc 1 lần sau đó thì ko login đc nữa.Ai bít cách chỉ giúp với

LuongQuang

Super V.I.P

IM Plus V4.31

Phiên bản mới vừa cập nhật, chạy ổn định hơn, fix lỗi... :-?

Cách cài đặt và CR vẫn như cũ:
- Cài đặt soft. Vào thư mục cài đặt soft trên PPC copy file IMPlus.exe sang thư mục Patch trên PC
- Chạy file patch imcr2 rồi chạy imcr1
- Copy trở lại file IMPlus.exe đã CR vào nơi đã copy ra trên PPC
- Enjoy! :D

Đính kèm là file cài đặt .EXE và Patch để các bạn tiện sử dụng! ;)

linhlk

IM Plus V4.31

...

Đính kèm là file cài đặt .EXE và Patch để các bạn tiện sử dụng! ;)
Cho e hỏi :bản này có dùng lâu dài đc k ạ,hay là dùng 1 thời gian lại phải...????:(

Last edited by a moderator:

LuongQuang

Super V.I.P
Từ khi có cách patch này thì mình dùng chưa thấy "lỗi" bao giờ kể từ khi ra bản 3.29 và patch, thêm nữa chưa thấy ai thông báo về việc này cả đâu! :O :-??

Bạn thử xem! :D

thanhsu73

Bác LQuang cho mình hỏi nha sao mình cài lên NEO của mình khi chat bằng GPRS và WIFI thì bình thường nhưng khi ở chế độ chờ Screen Toggle thì không nhìn thấy được khi có người chat lại với mình, mặt dù máy báo có tin.

Nemmatlanh

Bác LQuang cho mình hỏi nha sao mình cài lên NEO của mình khi chat bằng GPRS và WIFI thì bình thường nhưng khi ở chế độ chờ Screen Toggle thì không nhìn thấy được khi có người chat lại với mình, mặt dù máy báo có tin.

Ý bạn nói là bạn không thấy chữ Typing mà ngừoi khác đang chat lại với mình như trên yahoo đúng không?Nếu muốn vậy thì bạn phải dùng Verychat mới có được như thế nhé.Còn các Soft khác thì không có đâu bạn nhé.Thân!

thanhsu73

Cho hỏi luôn Verychat mình tải về không được soft này có chờ ở chế độ tắt suspend được không GPRS luôn kết nối.

rammstein

Cho hỏi luôn Verychat mình tải về không được soft này có chờ ở chế độ tắt suspend được không GPRS luôn kết nối.
Mình dùng IM 4.29,4.30.4.31 của anh Lương Quang,phải nói cực tốt,chưa có gì đáng phàn nàn mặc dù trước đây mình dùng Nokia 9300i thì mình rất hâm mộ Agile Msg. Soft IM này có chức năng Prevent Auto power down bạn có thể luôn kết nối,dù bạn dùng GPRS hay WIFI. Thanhsu73 cu yên tâm mà down về dùng,cho đến giờ này,chăc không có soft nào để chat hay hơn IM đâu.

toanh04

Cho em hỏi là em đang dùng IM+ và dùng qua GPRS, Nếu em cứ online cả ngày thì liệu cuối tháng có hết nhiều xiền không các bác nhỉ? Em dang dùng thuê bao trả sau của Mobifone..

ThaiKien

Super V.I.P
Cho em hỏi là em đang dùng IM+ và dùng qua GPRS, Nếu em cứ online cả ngày thì liệu cuối tháng có hết nhiều xiền không các bác nhỉ? Em dang dùng thuê bao trả sau của Mobifone..

Bạn có thể vào www.mobifone.com.vn để tham khảo giá cước cho GPRS. Hãy dung các phần mềm như Spb GPRS Monitor để tính toán lưu lượng sử dụng của mình, như vậy sẽ biết mình hết bao nhiêu tiền ngay.

rammstein

Mình vừa dùng wifi ờ nhà,ra đường mình xài GPRS với Vinacard.May là gần đây VINA MOBI VIETTEL đều giảm giá GPRS nên mới dám dùng thoải mái.Quả thực nó k mắc như mọi người vẫn nghĩ. 100vnd/10kb(đã có VAT).Bạn không nên dùng để lướt web,vì mình thấy dung lượng ngốn kinh khủng,co trang mình mở ra đến 900k hoặc hơn 1mb cũng k phải hiếm>>>>> chẳng dại gì, đọc xong vài bài báo mất mấy ngàn vnd,chỉ dùng khi nào cần check mail gấp thôi.!
Còn dùng GPRS để chat ở những chỗ không có wifi thì tuyệt, Text thì dung lượng chẳng đáng kể,tốc độ cũng tương đối nhanh(chat thôi,web thi chậm hơn chút xíu)chat mỏi tay k hết 2000vnd đâu bạn, cứ xài thoải mái đi,để cho PPC nó được thoải mái phục vụ mình!

HaChau

Super V.I.P
Bạn không nên dùng để lướt web,vì mình thấy dung lượng ngốn kinh khủng,co trang mình mở ra đến 900k hoặc hơn 1mb cũng k phải hiếm>>>>> chẳng dại gì, đọc xong vài bài báo mất mấy ngàn vnd,chỉ dùng khi nào cần check mail gấp thôi.!
Không để ý thì toi thật. Kinh nghiệm dùng GPRS là đừng để password mặc định đề phòng chương trình nào tự động kết nối Web âm thầm cập nhật dữ liệu thì chết.
Còn dùng GPRS để chat ở những chỗ không có wifi thì tuyệt, Text thì dung lượng chẳng đáng kể,tốc độ cũng tương đối nhanh(chat thôi,web thi chậm hơn chút xíu)chat mỏi tay k hết 2000vnd đâu bạn, cứ xài thoải mái đi,để cho PPC nó được thoải mái phục vụ mình!
Nếu dùng tiếng tiếng Việt không dấu thì về lý thuyết sẽ giảm giá do GPRS tính theo dung lượng trong khi tiếng Việt Unicode dùng mã 16bit tức là 2 byte/ký tự.

Status
Không mở trả lời sau này.