• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM DÙNG PPC ĐIỀU KHIỂN TV

vtsm

Ơ thế sao đầy loại máy khi dùng điều khiền xịn của máy mà không cần bấm thẳng vào máy mà vẫn điều khiển được nhỉ hay do hồng ngoại của nó Siêu mạnh phát theo đủ hướng trên cái điều khiển ? Còn cái O2s của mình thì chỉ điều khiển được nếu khoảng cách đó tầm 1m trở lại, mà còn phải bấm thẳng theo Tivi lệch một chút là không được. :))

tula2006

Em xài thì bị báo lỗi :
"Internal IR Driver error 303. Please...."

Lỗi này chắc do bác chưa bặt cổng hồng ngoại rồi,bác vào settings->connections->beam rồi đánh dấu recevie all coming beams thế là xài được a
chúc vui!

atomcuibap

chương trình này không biết có dùng được cho đầu Kỹ thuật số tàu không các bác nhỉ

atomcuibap

với các bác cho em hỏi sao em dùng con này với cái đầu Pioner mới mua mà chẳng được các bác à

tendangnhap

Mình không biết rõ bạn gặp vấn đề gì vì bạn không đề cập. Nhưng bạn thử cho chương trình nó học đi, nếu mà nó học được tức là bạn sẽ dùng chương trình điều khiển được. Đơn giản như đang giỡn í mà :D

ntherol

em dùng NoviIRemote , rồi làm theo thứ tự (không thay tên) đến trang 7/7 thì nó báo là "cannot create codebase TV Panasonic 1" (tv Panasonic).
không biết là bị sao các bác nhỉ?
Bạn nên kiểm tra coi lúc vô bước 1 đó, nhấn nút TÉT thử coi tăng giảm Volume, Channel được không? Nếu được thì OK thôi, mình cũng đang xài Pấnonic nè, ngon lắm!:p

xac_uon

chương trình này không biết có dùng được cho đầu Kỹ thuật số tàu không các bác nhỉ

Chuơng trình có thể điều khiển mọi thứ có điều khiển từ xa, miễn là bạn cho nó học hết các nút trên điều khiển mà bạn muốn thay thế.

xac_uon

với các bác cho em hỏi sao em dùng con này với cái đầu Pioner mới mua mà chẳng được các bác à

Thế bác đã cho nó học chưa? vào Learn Ấn vào nút bác cần điều khiển trên
PPC rồi chĩa cái Remote con Pioner của bác váo cái Hồng ngoại của PPC rồi ấn 1 cái thấy kêu Bíp là OK, giờ thì nút đó trên PPC của bác có chức năng giống nút trên Romote rồi đó. Chúc bác thành công nghen.

NguyenQuang

Super V.I.P
Tôi dùng trên exec rất tốt được khoảng 5 m , hôm lên sân bay ngồi chờ buồn quá lôi ra nghịch , dân tình ngơ ngác không hiểu sao, dùng cái này rất tiện vì ngồi quán xem bóng đá lôi ra chỉnh volume rất tốt. Nhưng có điều tắc mắc muốn hỏi các bạn là tôi cho nó học mãi cái điều khiển đóng mở cửa xe ô tô mà không được. không hiểu tại sao và có bạn nào thử chưa chỉ giáo cho tôi với.
thân

VUNHATVAN

Tôi dùng trên exec rất tốt được khoảng 5 m , hôm lên sân bay ngồi chờ buồn quá lôi ra nghịch , dân tình ngơ ngác không hiểu sao, dùng cái này rất tiện vì ngồi quán xem bóng đá lôi ra chỉnh volume rất tốt. Nhưng có điều tắc mắc muốn hỏi các bạn là tôi cho nó học mãi cái điều khiển đóng mở cửa xe ô tô mà không được. không hiểu tại sao và có bạn nào thử chưa chỉ giáo cho tôi với.
thân

Tôi cũng vậy, học điều khiển cho xe máy không được, hình như 2 loại sóng này khác nhau. Điều khiển ô tô, xe máy thì quay hướng nào cũng được trong khi đó dùng PPC điều khiển thì phải quay cổng hổng ngoại đúng vào vật điều khiển

ttt

Tôi cũng vậy, học điều khiển cho xe máy không được, hình như 2 loại sóng này khác nhau. Điều khiển ô tô, xe máy thì quay hướng nào cũng được trong khi đó dùng PPC điều khiển thì phải quay cổng hổng ngoại đúng vào vật điều khiển

Không điều khiển được bởi:
Các loại thiết bị đó điều khiển bằng sóng ngắn
ppc chỉ điều khiển được các thiết bị có cổng thu nhận hồng ngoại,chúng phải nhìn thấy nhau:D

giacomini

Các loại điều khiển cho xe Ôtô (trừ giàn CD trong xe) đa số là dùng sóng Radio tầm ngắn. Còn thiết bị PPC của ta dùng hồng ngoại thì không thể nào cho nó học và điều khiển được. Thân :((

Phoenix

Để các bác điểu khiển được Ôtô thì xe của người ta để ngoài đường, các bác mượn đi chơi mất thì sao?
Túm lại là 2 loại sóng đó khác nhau các bạn ạ (chú ý phân biệt sóng điện từ và sóng hồng ngoại nhé) :D

VUNHATVAN

Sao máy của mình khoảng cách điều khiển có 2m vậy (O2mini)

Khoảng cách điều khiển tùy thuộc vào phần mềm và hồng ngoại của từng máy mà bạn, thử phần mềm khác xem sao, nếu không được thì phải chịu vậy thôi

VUNHATVAN

Hic.Em ko down được phần mềm nào là sao a? :((

Bạn chưa là thành viên chính thức sao down được, cố viết đủ 10 bài để xây dựng diễn đàn dã nhé, đọc kỹ quy định khi tham gia diễn đàn. Cần phần mềm nào PM cho mình

salonpas

O2 Atom Exec cài TV Remote Controller 5.74 chỉ được hơn 1 mét. Bạn nào biết cách để tăng khoảng cách sử dụng lên kô vậy ???

Namtuoc

O2 Atom Exec cài TV Remote Controller 5.74 chỉ được hơn 1 mét. Bạn nào biết cách để tăng khoảng cách sử dụng lên kô vậy ???

Bạn xài NoviiRemote Deluxe đi.Xài cái này là thấy ổn nhất đó b-)

cuongking

tại em thất bên S 60 có nên em mới hỏi,cảm ơn các bác đã chỉ giúp.em là thành viên mới rất mong các bác chỉ giáo thêm.:p