• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chú ý Tin vui cho các bác sử dụng Moto A925/A920!!!

thaiquocdung

:D Chào các bác, sao một thời gian mò mẫm... mình đã sử dụng được bộ gõ KobeVVK 1.0 dùng gõ tiếng việt (vốn chỉ dùng được trên SE Pxxx) trên con A925 của mình :)) (không biết có ai tìm ra chưa, nhưng mình đã vào rất nhiều 4rum mà không thấy, chỉ thấy phần mềm VN06 java là chạy được mà thôi) hehe cũng thật đơn giản! Sao khi các bác cài KOBE~ VVK 1.0.sis vào ổ C, máy có báo không tương thích thì vẫn cứ cài vào, các bác chép file KOBEDIALOG.DLL vào C:\system\fep\ để crxxx ấy mà. Vào Control Panel\Text input chọn bộ gõ KOBE~VVK1.0 vào advanced chọn Đăng ký, ở đây nhập tên và 16 số bất kì là được (VD: QD & 1111111111111111)
Dùng FileMan vào ổ Z:\system\fep copy file mromanvkfep.mbm vào C:\system\fep và đổi tên nó thành vkfep.mbm, vậy là đã có thể sử dụng VKK được rồi đó!!! Mong bài viết này của mình hữu ích cho những ai đang sử dụng dòng A92x đang đau đầu vì bộ gõ TV :)):)):))
À Firmware của mình là 35.80.61, nhớ mấy cái SonyEricssonPx0xPlatform nhe =))

canh_hong

Thank's bác. Tôi dùng máy A925, muốn tự mày mò nhưng không biêt cách. Bác có nói qua cách r**k, các phần mềm hay gì đó không?

123456l66

bạn cho mình hỏi khi instalL chương trình thì máy báo Component failed security check,cannot instalL ,ko cho cài là sao àh.có cách nào chỉ dúp vpi791 hiện không cài đựoc bất cứ chương trình nào hết

tdmavth175

xin lỗi bác thaiquocdung nhé, nhưng nếu làm theo cách của bác thì chắc đến tết mới làm được quá. Em xin đưa cho các bác các bước sau đây: Trước khi cài file KOBE~VVK1.0, Dùng FileMan vào ổ Z:\system\fep copy file mromanvkfep.mbm vào C:\system\fep và đổi tên nó thành vkfep.mbm, sau đó các bác cài KOBE~ VVK 1.0.sis vào ổ C, máy có báo không tương thích thì vẫn cứ cài vào. Vào Control Panel\Text input chọn bộ gõ KOBE~VVK1.0 vào advanced chọn Đăng ký, ở đây nhập tên và 16 số bất kì là được (VD: QD & 1111111111111111) hehe :D

tonthatduc

Mình gửi các bạn file vkfep.mbm xịn, các bạn nhớ sao vào c:\system\fep đè lên file cũ nhé.
Hình minh họa trên A925 trước và sau khi đổi file vkfep.mbm