• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHỦ ĐỀ THEME MANILA TF2D CÁC PHIÊN BẢN

Status
Không mở trả lời sau này.

NhatToai

Super V.I.P
Original Yellow skin M2D & WelcomeHead.96

Chỉnh sửa cuối:

cupa345

Vậy cái Skin gốc vẫn còn nằ trong thư mục Windows à!!! Có cách nào Remove Skin đang xài, mà ko cần Restore lại Skin gốc mà dùng được lại Skin gốc ko!! Ko cần HR nha!! Vì mổi lần Restore như thế hao Storage quá!!! Cảm ơn!!! Và Hậu tạ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Mình cũng từng bị như bạn chỉ có cách dọn dẹp thủ công thôi.
+Với một số skin khi sử dụng sẽ ít chiếm it Storage hơn vì nó sử dụng lại một số *.png của Skin gốc,VD *.png thời tiết chẳng hạn.
+Nhưng cũng có một số Skin thì sử dụng *.png mới hoàn toàn --> storage rất hao(một số *.png chuộc Rom nên không xoá được,tồn tại cả hai một lúc cũng dẫn đến hao stogare)
+Trong quá trình sử dụng, thay đổi skin sẽ sót lại một số *.png không dùng đến của Skin kia ---> hao Storage
TÚM LẠi chỉ có cách vừa sủ dụng vừa theo giõi để don dẹp thủ công thui:(:)(:)(:)((

NhatToai

Super V.I.P
Carbon Digital & Carbon Analogue skin M2D by JCKOTZE​

Bao gồm 2 skin riêng biệt trong 1 link: Digital & Analogue

Chỉnh sửa cuối:

redlaser

Mình khai 1 địa chỉ e-mail,từ ppc lấy mail về được và nhấn vào mail tab lần đầu thì xem mail được.Nhưng sau đó nhấn vào thì đứng yên,chọt vào tab khác cũng không nhúc nhích.Bác Toại chỉ dùm

NhatToai

Super V.I.P
Mình khai 1 địa chỉ e-mail,từ ppc lấy mail về được và nhấn vào mail tab lần đầu thì xem mail được.Nhưng sau đó nhấn vào thì đứng yên,chọt vào tab khác cũng không nhúc nhích.Bác Toại chỉ dùm

Bạn thử thay skin khác xem sao.Với lại bạn nên nói rõ loại máy bạn đang dùng,phiên bản M2D cài đặt và skin đang xài nhé.

redlaser

Bạn thử thay skin khác xem sao.Với lại bạn nên nói rõ loại máy bạn đang dùng,phiên bản M2D cài đặt và skin đang xài nhé.

Mình đã thử các skin khác đều lỗi như thế.Mình xài O2 Atom Life.M2D 19b,skin
M2D purple

NhatToai

Super V.I.P
Mình đã thử các skin khác đều lỗi như thế.Mình xài O2 Atom Life.M2D 19b,skin
M2D purple

Bạn thử vào Today/Items,bỏ chọn Touch Flo và cài lại file 01 trong phiên bản 19b all device xem sao.Nhớ cài vào máy,nếu cài thành công thì máy sẽ thông báo bắt buộc Reset.Mình không có Atom Life và cũng không tìm thấy ghi nhận về lỗi này trên máy này.
Tuy nhiên,có vài trường hợp xảy ra treo khi vào tap SMS hoặc Email:
- Lỗi của skin(chỉ đối với một vài skin cũ thôi)
- Xảy ra khi ta thay đổi vị trí các tap(Home,Weather,SMS...)
- Lỗi của build ROM.

hongcongdh

To bác nhattoai: M2DC v0.21.7z Vẫn không có gì thay đổi bác à, có thêm phần điều chỉnh font cho mesage và alarm nhưng không đổi được font và color bác ơi.

NhatToai

Super V.I.P
M2DC v0.21 này theo tác giả là nó được làm cho update 20 M2D.Nó sẽ không làm việc trên các bản khác và chính t/g cũng chỉ test trên Kaiser.

redlaser

Bạn thử vào Today/Items,bỏ chọn Touch Flo và cài lại file 01 trong phiên bản 19b all device xem sao.Nhớ cài vào máy,nếu cài thành công thì máy sẽ thông báo bắt buộc Reset.Mình không có Atom Life và cũng không tìm thấy ghi nhận về lỗi này trên máy này.
Tuy nhiên,có vài trường hợp xảy ra treo khi vào tap SMS hoặc Email:
- Lỗi của skin(chỉ đối với một vài skin cũ thôi)
- Xảy ra khi ta thay đổi vị trí các tap(Home,Weather,SMS...)
- Lỗi của build ROM.

Mình đã làm như hướng dẫn mà vẫn bị lỗi.Tình cờ phát hiện như thế này:
Trước khi chuyển qua tab khác từ tab mail,phải chuyển tới MMS hoặc OutLooK box thì mọi chuyện bình thường.Nếu vẫn ở trong email box mới khai mà chuyển sang tab khác là treo ngay.Kể cũng bất tiện nhưng tạm chấp nhận vi nhìn mail tab đẹp quá.

Status
Không mở trả lời sau này.