• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHỦ ĐỀ THEME MANILA TF2D CÁC PHIÊN BẢN

Status
Không mở trả lời sau này.

NhatToai

Super V.I.P
anh ơi cho em hỏi sau khi em up Rom cho Herald lên bản ROM HERALD WM6.1 V6.1.405.10F, bây giờ em vào mục nào để load các theme trên ạ? hay em vẫn phải cài Manilla 2D Customizer?

Bạn cài M2DC vào thẻ trước,chép skin nào mà bạn thích (Zip hoặc m2dct file) vào thẻ.Sau đó bạn vào CT M2DC ở táp Theme\vào Add=>tới file skin đó\Apply và thưởng thức.

NhatToai

Super V.I.P
Merry Christmas skin by JCKOTZE​

To:trieuvicasa và các AE thành viên,hãy đọc thêm đoạn viết thêm nữa tại trang 30 để hiểu thêm vấn đề.Và,một lần nữa mong các bạn ngưng bình luận về chuyện không hay này.Chúng ta chỉ nói đến các skin và cách sử dụng Manila 2D & M2D Customizer vì đó là chủ đề của Topic này.Chúc các bạn tham gia vui vẻ,tôi sẽ luôn cập nhật mới các skin mà tôi thấy đẹp,các bản nâng cấp của Manila 2D & M2DC.Sắp tới sẽ có bản update 20,trong bản này sẽ gần như hỗ trợ chế độ màn hình ngang(landscape).Bạn nào có skin hay và đẹp xin tham gia đóng góp cho vui há.Rất vui vì thấy các bạn thích phần mềm này như tôi,và cũng như vậy với bao nhiêu phần mềm khác....Thanks!

Chỉnh sửa cuối:

tampham

Chà chà căng thẳng quá, cứ thế này thì diễn đàn ồn ào thêm đó, thôi, các bác cho qua đi, giúp mình chuyện này nè, làm sao để dùng được trang email vậy, các bác chỉ giáo cặn kẽ nha, thanks;)

lonebeast

làm sao để dùng được trang email vậy, các bác chỉ giáo cặn kẽ nha, thanks;)
Đầu tiên bạn phải cài email cho máy của bạn đã rồi trang đấy nó sẽ tự nhận thôi.
Để cài email thì bạn vào Messaging trong đấy có phần Setup Email đấy, làm theo hướng dẫn là được thôi.

quanktv

Bạn nhattoai cho mình hỏi: mình cài bản 19b all devices nhưng không được. Mình cài đúng theo trình tự từ file 01 đến file cuối cùng. Không biết như vậy có đúng không. Hay phải cài bản nào trước rồi update bản này lên? Mình dùng Atom Life Rom wm6.1 của T2M.
thanks!

lonebeast

Bạn nhattoai cho mình hỏi: mình cài bản 19b all devices nhưng không được. Mình cài đúng theo trình tự từ file 01 đến file cuối cùng. Không biết như vậy có đúng không. Hay phải cài bản nào trước rồi update bản này lên? Mình dùng Atom Life Rom wm6.1 của T2M.
thanks!

Sao bạn không up bản ROM của bác Mẫn nhỉ (http://pdaviet.net/forumdisplay.php?f=248)? Bản ROM này đã tích hợp sẵn tất tần tật chỉ thiếu mỗi Opera thì tự cài thôi, hơn nữa chạy mượt lắm

quanktv

Sao bạn không up bản ROM của bác Mẫn nhỉ (http://pdaviet.net/forumdisplay.php?f=248)? Bản ROM này đã tích hợp sẵn tất tần tật chỉ thiếu mỗi Opera thì tự cài thôi, hơn nữa chạy mượt lắm

Cảm ơn bạn. Mình đã up ROM tích hợp M2D của bác Mẫn rồi. Khổ nỗi vẫn gặp một số lỗi. Ví dụ với bản 20924 thì phần Photo and Video không hoạt động được và active sync thì cứ tự động chạy mỗi khi thoát khỏi trạng thái standby.
Còn với bản 19971 thì lúc đầu thì mọi thứ đều OK(trước khi có bản 20924) nhưng sau khi gặp lỗi với bản 20924 thì mình quay lại cài bản này lại gặp lỗi của phần mềm Total Commander, tất nhiên phần M2D lại vẫn chạy tốt.
Do đó mình thử up bản 19971 light core rồi thử cài M2D xem thế nào nhưng lại không cài được(như mình đã nói ở trên). Không biết mình cài có thiếu cái gì không, hay có cần một số phần mềm khác hỗ trợ không?

lonebeast

Cảm ơn bạn. Mình đã up ROM tích hợp M2D của bác Mẫn rồi. Khổ nỗi vẫn gặp một số lỗi. Ví dụ với bản 20924 thì phần Photo and Video không hoạt động được và active sync thì cứ tự động chạy mỗi khi thoát khỏi trạng thái standby.
Còn với bản 19971 thì lúc đầu thì mọi thứ đều OK(trước khi có bản 20924) nhưng sau khi gặp lỗi với bản 20924 thì mình quay lại cài bản này lại gặp lỗi của phần mềm Total Commander, tất nhiên phần M2D lại vẫn chạy tốt.
Do đó mình thử up bản 19971 light core rồi thử cài M2D xem thế nào nhưng lại không cài được(như mình đã nói ở trên). Không biết mình cài có thiếu cái gì không, hay có cần một số phần mềm khác hỗ trợ không?

Thực sự tôi chưa thử làm như bạn, mà máy của tôi up luôn bản ROM 19971 của bác Mẫn. Bây giờ có một cách hơi mất công một chút: bạn thử up lại bản ROM ship của Atom life đi rồi hãy up lên bản 19971

NhatToai

Super V.I.P
thanks!
Trong bản update này có 9 file tất cả,chỉ riêng file 07 GoogleMaps mới có thể cài trên thẻ nhớ.Còn lại phải cài trên máy hết bạn à,trong quá trình cài nếu có yêu cầu reset thì phải thực hiện reset.Chúc bạn thành công.
Nhưng tốt hết bạn nên up những bản ROM có sẵn M2D,chỉ cần cài M2DC và chơi skin,như vậy máy sẽ chạy nhanh hơn.

Chỉnh sửa cuối:

NhatToai

Super V.I.P
[4/11/2008 update 20] M2D Build 1.0.1820.3328 (NO LANDSCAPE YET)​

Bản cập nhật Manila 2D (update 20) thực ra vẫn chưa hoàn chỉnh.Tuy vậy t/g herg62123 vẫn đưa lên cho mọi người cùng test để tham khảo hoàn thiện.

DOWNLOAD LINKS:Megaupload | 4shared

Phiên bản này mới chỉ dùng được cho các máy HTC. Phiên bản dùng cho các dòng máy khác sẽ được cập nhật sau

Last edited by a moderator:

ancola66

Super V.I.P
Em đang xài bản 0.19.203. Hình như bản này không preview đc theme như bản 0.17 này hả bác. Em chẳng thấy hình theme đâu cả :-??
Muốn Preview được theme thì bản thân bộ theme đó phải có file Preview.jpg (Là ảnh chụp màn hình mô tả cái theme đó) mà tác giả của bộ theme đưa vào. Nếu tác giả " Quên" không cho vào thì bạn không thể nhìn thấy theme được:))

ancola66

Super V.I.P
M2D App Launcher

(Start Menu that Looks and Feels like Manila 2D!)
by greatbal

Một ứng dụng được dùng kèm với M2D với chức năng quản lý và chạy các ứng dụng trong máy của bạn (Khi bạn nhấp vào softkey All Programs trong tab Programs). Rất nhẹ ,nhanh và mượt.

Các bạn tải file về bỏ đuôi ZIP và cài đặt

tampham

M2D App Launcher

(Start Menu that Looks and Feels like Manila 2D!)
by greatbal

Một ứng dụng được dùng kèm với M2D với chức năng quản lý và chạy các ứng dụng trong máy của bạn (Khi bạn nhấp vào softkey All Programs trong tab Programs). Rất nhẹ ,nhanh và mượt.

Các bạn tải file về bỏ đuôi ZIP và cài đặt

cái này cài xong nhấn vào all program báo lỗi đấy bác ancola66:-/

NhatToai

Super V.I.P
Hiện tại có một số Skin MobileMatt của mchapman007 không thể download và có hình minh họa được vì t/g yêu cầu donate.Mình sẽ cố gắng tìm lại và up lên host khác cho các bạn,mong các bạn thông cảm nha.
Nguyên văn từ mchapman007: Please consider making a donation to all the great skinners of TF2D....

Status
Không mở trả lời sau này.