• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHIA SẺ VIDEO 3D CHẤT LUỢNG HD & FULL HD CHO EVO 3D

meomeotom

Đây là Video ngắn mình thích nhất. Kĩ xảo 3D tuyệt con nhà bà vời. Những ai chưa quen thì cảm thấy hơi hoa mắt, nhưng với những ai đã có kinh nghiệm xem 3D thì đây quả thật là hết chỗ chê. Trong vắt đến từng milimet ;;)

Quảng cáo tí cho nó hoành tráng tị =)) =)) =))

Mã:
http://www.mediafire.com/?ccclkwc0ocwa91c

meomeotom

Xin phép tớ post lại Video này của bác Bin cho một thằng miền núi mới bán thóc mua điện thoại :))

Vào nhận hàng này chó hungbuihp =)) =)) =))

Mã:
http://www.mediafire.com/?av1zfo0du76yrq3

meomeotom

Post lại cho những ai chưa ngủ muốn có liều thuốc an thần :))

(Video do bác Bin cung cấp)

Mã:
http://www.mediafire.com/?ldkin53u2qu7ccf

Bin21

Thành thật xin lỗi anh em. Link lại bị xoá toàn bộ. Hôm qua nay upload được 3 phim chưa kịp đăng thì nó cũng xoá luôn. Tôi đăng ký tài khoản VIP 1 tháng mà giờ vào Megashare nó lại báo tài khoản Free. Không hiểu nó làm ăn kiểu gì.
Vậy theo anh em thì giờ nên chọn host nào để upload: Mega, 4share hay Fshare?
Mong ý kiến của anh em.
Xin cảm ơn trước.

sannhago

gửi bác bin

theo em anh tốt nhất nên dùng Fshare vì nó cho 50G lưu trữ bảo đảm không bao h bị xóa và 250G lưu trữ ko bảo đảm (30 hay 60 ngày ko có ai down mới bị xóa và bác có thể quản lý file up lên rất dễ dàng như có thể biết bao nhiêu người down) và nó cho nạp vip acc qua điện thoại (15k tin nhắn được 3 ngày) hoặc qua thẻ điện thoại (60k/1 tháng...và nhiều gói nữa)
hiện nay mấy anh chuyên post film HD cũng toàn dùng Fshare.như 1 uploader như bác bin thì càng nên dùng Fshare vì càng nhiều người down bác lại càng có nhiều point Fshare (có thể bán lấy tiền mặt hoặc đổi ngày sử dụng vip ).hiện tại em cũng đang xài Fshare và thấy nó khá ổn.

meomeotom

Em ngu nên không rõ lắm. Tại em thấy 4Share dow dễ hơn. Nhưng nếu như bạn sannhago nói thì bác dùng như bạn ấy góp ý đi :D

lutrongtuong

Xin hướng dẫn chuyển file video 2d sang 3d giúp em với!!!

Chào mọi người,
Vài ngày qua em search trên mạng tìm đủ mọi hướng dẫn và đủ mọi phần mềm để chuyển mấy file video dạng .flv 2d sang đạng .mp4 3d xem được trên HTC Evo 3D nhưng vẫn bó tay!
Tình trạng file sau khi chuyển đổi dạng 2 màn hình khi chọn xem 3D thì vẫn là 2 màn hình, không xem thành 3D được như khi quay video 3D trên HTC Evo 3D.
Các phần mềm mình đã dùng là:
Xilisoft 3D Video Convert, Aiseesoft 3D convert, Wondershare video convert... như không biết chỉnh thông số video thế nào phù hợp với HTC Evo 3D?
Máy HTC 3D của em cấu hình 2.3.4 (1.20.401.2) đã root và cài recovery.
Xin mọi người giúp đỡ.

sannhago

:D

Em ngu nên không rõ lắm. Tại em thấy 4Share dow dễ hơn. Nhưng nếu như bạn sannhago nói thì bác dùng như bạn ấy góp ý đi :D
mỗi host lại có 1 cái hay của nó bạn ạ.nhưng mình thấy Fshare down cũng rất ổn định và nếu dùng Fshare tool thì quản lý file rất dễ dàng.ngày xưa toàn down = idm với orbit toàn đứt link nhục lắm.từ ngày chơi film HD đến h thì toàn down link megashare với Fshare.dùng luôn Fshare tool với megashare tool nên chả bao h đứt link dở chừng.còn 4share cũng nghe nói qua nhưng chưa down thử bao h nên cũng chả biết thế nào.
nhà mình bà già làm giáo viên nên dùng mạng VNPT 165k/1 tháng trọn gói.down megashare với Fshare đều bằng acc vip thì ngang nhau =400>450k/s.tốc độ upload thì Fshare 50>60k/s còn megashare thì chưa thử

sannhago

asd

Chào mọi người,
Vài ngày qua em search trên mạng tìm đủ mọi hướng dẫn và đủ mọi phần mềm để chuyển mấy file video dạng .flv 2d sang đạng .mp4 3d xem được trên HTC Evo 3D nhưng vẫn bó tay!
Tình trạng file sau khi chuyển đổi dạng 2 màn hình khi chọn xem 3D thì vẫn là 2 màn hình, không xem thành 3D được như khi quay video 3D trên HTC Evo 3D.
Các phần mềm mình đã dùng là:
Xilisoft 3D Video Convert, Aiseesoft 3D convert, Wondershare video convert... như không biết chỉnh thông số video thế nào phù hợp với HTC Evo 3D?
Máy HTC 3D của em cấu hình 2.3.4 (1.20.401.2) đã root và cài recovery.
Xin mọi người giúp đỡ.
có 2 phương án
1:bạn đưa file ấy cho mình và mình sẽ mang file ấy lên studio bên hollywood để convert giúp bạn:-?(bạn chịu vé máy bay với chi phí ăn ở của mình đấy):))
2: bác bin ơi có ai tìm bác này\-/\-/\-/:))

lutrongtuong

có 2 phương án
1:bạn đưa file ấy cho mình và mình sẽ mang file ấy lên studio bên hollywood để convert giúp bạn:-?(bạn chịu vé máy bay với chi phí ăn ở của mình đấy):))
2: bác bin ơi có ai tìm bác này\-/\-/\-/:))

Bác ơi, như vậy là file flv 2d bình thường không convert .mp4 3d được phải không bác?

Bin21

theo em anh tốt nhất nên dùng Fshare vì nó cho 50G lưu trữ bảo đảm không bao h bị xóa và 250G lưu trữ ko bảo đảm (30 hay 60 ngày ko có ai down mới bị xóa và bác có thể quản lý file up lên rất dễ dàng như có thể biết bao nhiêu người down) và nó cho nạp vip acc qua điện thoại (15k tin nhắn được 3 ngày) hoặc qua thẻ điện thoại (60k/1 tháng...và nhiều gói nữa)
hiện nay mấy anh chuyên post film HD cũng toàn dùng Fshare.như 1 uploader như bác bin thì càng nên dùng Fshare vì càng nhiều người down bác lại càng có nhiều point Fshare (có thể bán lấy tiền mặt hoặc đổi ngày sử dụng vip ).hiện tại em cũng đang xài Fshare và thấy nó khá ổn.
Tôi mới đăng ký cái 4share 30 ngày hôm qua. Tôi ghét Fshare vi vào FS Tool nó cứ hay báo "Dịch vụ không tồn tại". Để rãnh sẽ "nghiên cứu" thêm Fshare.
Cảm ơn bạn đã khuyên.

sannhago

Tôi mới đăng ký cái 4share 30 ngày hôm qua. Tôi ghét Fshare vi vào FS Tool nó cứ hay báo "Dịch vụ không tồn tại". Để rãnh sẽ "nghiên cứu" thêm Fshare.
Cảm ơn bạn đã khuyên.
cái này em mới gặp lần đầu.vâng để em qua 4share ngâm cứu thử vì em cũng chưa xài qua.ko biết 4share có cho share acc vip như megashare ko (tiết kiệm được 1 khoản đấy )
thank

lutrongtuong

Đây là topic về chia sẻ phim, chứ không phải topic hướng dẫn convert. Những vấn đề convert sang 3D và ngược lại, bạn sang topic này nhé:

http://www.pdaviet.net/showthread.p...ang-anh-va-video-tu-2d-sang-3d-cho-htc-evo-3d
Hướng dẫn này mình đã xem làm theo nhưng vẫn không xem được, vẫn là 2 màn hình, chỉnh xem 3D vẫn là 2 màn hình như cũ. Bó tay.
Các bác dùng tool gì hay thông số gì chỉ giúp em với.

yeskia

Moderator
Hướng dẫn này mình đã xem làm theo nhưng vẫn không xem được, vẫn là 2 màn hình, chỉnh xem 3D vẫn là 2 màn hình như cũ. Bó tay.
Các bác dùng tool gì hay thông số gì chỉ giúp em với.

Các phim được chia sẻ trên PDAViet đều đã được test trước khi post!
Bạn xem bằng ứng dụng nào?
Nếu bằng trình mặc định của máy thì tuỳ.
Xem bằng 3DVplayer bản mới nhất thì OK.
Thế nhé, tìm ứng dụng bằng cách search

lutrongtuong

Các phim được chia sẻ trên PDAViet đều đã được test trước khi post!
Bạn xem bằng ứng dụng nào?
Nếu bằng trình mặc định của máy thì tuỳ.
Xem bằng 3DVplayer bản mới nhất thì OK.
Thế nhé, tìm ứng dụng bằng cách search

Mình xem bằng ứng dụng mặc định của máy và xem bằng 3DVplayer cũng không được luôn những file 2d thành 3d .mp4 mà mình chuyển bằng Xilisoft 3D video convert, Wondershare video convert ultimate, Aiseesoft 3D converter. Mình chuyển theo dạng màng hình chập, kích thước 1280x720 hay 960x540 đều xem không được.
Mình có down mấy film trên này về xem đều ok hết.
Không biết mọi người dùng chương trình gì để convert file video thường thành file 3d xem được trên htc evo 3d? Còn một điều nữa là có phải bản rom mình không hổ trợ phải không? Rom mình là bản gốc, chỉ root thôi, không up rom nào cả.
Mong được mọi người giúp đỡ. Mình xin cảm ơn nhiều.