• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHIA SẺ VIDEO 3D CHẤT LUỢNG HD & FULL HD CHO EVO 3D

meomeotom

Bác Number 1. Yeahhh...

À mà bác ơi, cái phim của bác không bị lỗi j đâu, nghe bác nói em nhớ lúc dow có trục trặc j đó nên e dow lại, xem ngon rồi. Cám ơn bác nhiều lắm

Bin21

Toy Story - Câu Chuyện Đồ Chơi 1, 2, 3 - 3DSBS - EVO (FPA) + Sub Việt

Toy Story 1 (1995) - 2 (1999) - 3 (2010)
Thể loại: Hoạt hình đồ hoạ 3D

3 phim này thì quá quen rồi. Tôi upload bản 3D thôi. Cả 3 phim đều là real 3D với hiệu ứng rất tốt.

Toy Story 1 (1995)

Download 4share.vn (1 link)
Mã:
http://up.4share.vn/d/6755515653555555
Sub Việt trong thư mục download

Toy Story 2 (1999)

Download MF (5 file x 163MB)
Mã:
http://www.mediafire.com/?c43adcm8bxr6d
Sub Việt trong thư mục download.

Toy Story 3 (2010)

Download MF (6 file x 196MB)
Mã:
http://www.mediafire.com/?31hvdvhm8fs01
Sub Việt trong thư mục download.

Chỉnh sửa cuối:

Tyonynguyen

ICS chạy ngon hơn nhiều bạn meomeotom ạ (chỉ có điều hơi nóng máy nhưng vẫn chấp nhận được, các hiệu ứng 3D chạy ngon, chất lượng sâu, nổi hơn hẳn GB. Các nút thao tác chuẩn không phải chỉnh. Nhìn chung Tớ mới lên được khoảng 1/2 tháng nay chạy ổn định pin vẫn ngon 1.5 ngày hoạt động tất Wifi, 3G, ... tầm vừa phải (như tớ liên tục lướt web đọc truyện chưởng thì chỉ được 1 ngày là hết pin lun)
Nhân tiện cám ơn Mr Bin luôn các phim của bạn rất hấp dẫn, mong bạn mạnh khỏe còn cho anh em nhờ nhiều...hi hi

dhnghia

nhờ các bác trong topic này đang xài ICS test thử giúp e 1 việc với ạ,e vào thư viện photo,mở 1 tấm hình 3D lên xem ở chế độ 3D,sau đó chuyển wa 2D,thì mới phát hiện chế độ 2D sáng rực hơn là chế độ 3D,nhưng trước kia thì máy nó luôn ưu tiên cho 3D,máy đang bật chế độ tiết kiệm pin đi nữa,nhưng chỉ cần là xem phim 3D thôi thì nó cũng tự tăng độ sáng của màn hình lên để cho phim 3D dc đẹp nhất,khi chuyển lại chế độ 2D để xem phim thì màn hình sẽ tối lại theo cái độ sáng của tiết kiệm pin ngay
nhưng giờ thì xem phim 3D vẫn có cảm giác ko dc rực rỡ như trước nữa,có bác nào test thử dùm e với,để e còn về lại "bánh gừng" xem thử coi có đúng bệnh ko :(

Bin21

TRON Legacy (2010) - 3DSBS - EVO (FPA) - Phụ đề Việt

TRON Legacy (2010)
Thể loại: Khoa học viễn tưởng

TRON-Legacy-Blu-ray-3D-Blu-ray-2D-DVD-Digital-Copy-combo-tron-legacy-18959195-398-500.jpg

Phim real 3D của Walt Disney. Hiệu ứng 3D tốt. Nội dung xem được.

Download MF (1.41GB - 1 link)
http://up.4share.vn/d/6a585c5a585f5858

Chỉnh sửa cuối:

Bin21

nhờ các bác trong topic này đang xài ICS test thử giúp e 1 việc với ạ,e vào thư viện photo,mở 1 tấm hình 3D lên xem ở chế độ 3D,sau đó chuyển wa 2D,thì mới phát hiện chế độ 2D sáng rực hơn là chế độ 3D,nhưng trước kia thì máy nó luôn ưu tiên cho 3D,máy đang bật chế độ tiết kiệm pin đi nữa,nhưng chỉ cần là xem phim 3D thôi thì nó cũng tự tăng độ sáng của màn hình lên để cho phim 3D dc đẹp nhất,khi chuyển lại chế độ 2D để xem phim thì màn hình sẽ tối lại theo cái độ sáng của tiết kiệm pin ngay
nhưng giờ thì xem phim 3D vẫn có cảm giác ko dc rực rỡ như trước nữa,có bác nào test thử dùm e với,để e còn về lại "bánh gừng" xem thử coi có đúng bệnh ko :(
Bạn vào Settings -> Display -> Brighness -> đánh dấu chọn Automatic brightness, có lẽ sẽ trở lại đúng ý bạn.

Khi xem các phim 3D (có dung lượng được nén thấp ? ) gần đây,mình thấy các phim đó bị giật..ý mình muốn nói là mắt người có thể nhận biết hình ảnh chuyển động tốt nhất với 36 hình/1 giây gì đó...Bạn có thể tăng (cái gì đó ... ) lên được không?

Bin21

Khi xem các phim 3D (có dung lượng được nén thấp ? ) gần đây,mình thấy các phim đó bị giật..ý mình muốn nói là mắt người có thể nhận biết hình ảnh chuyển động tốt nhất với 36 hình/1 giây gì đó...Bạn có thể tăng (cái gì đó ... ) lên được không?
Về cái này hình như tôi có nói sơ một lần.
Theo tôi tìm hiểu, số khung hình trên giây trong kỹ thuật truyền hình và phim (Framerate) được tính bằng số khung hình hiễn thị trong 1s (frame per second-fps), vào thời xa xưa, thời phim câm... framerate chỉ có 16 fps. Về mặt lý thuyết framerate này dư đáp ứng khả năng quan sát liên tục của mắt, vì mức độ lưu ảnh của mắt khoảng 1/10s. Tuy nhiên trong thực tế khi xem phim thì chuyển động bị bỏ qua khá nhiều, dẫn đến hiện tượng giật ảnh như khi ta xem phim Charlot.
Về sau công nghệ càng cao, framerate của các máy thu và phát đều được tăng lên cho đến mức 30fps thì hiện tượng giật hình hoàn toàn không còn, đây cũng là framerate của công nghệ truyền hình hiện nay ở các quốc gia sử dụng tần số dòng điện f = 60hz (còn với các nước sử dụng nguồn điện f = 50hz, như Việt Nam thì framerate của dài truyền hình sẽ là 25fps).
Đối với EVO, tuy không có tài liệu cho biết chính xác nhưng tôi nghĩ rằng màn hình chiếu phim của EVO phát hình với tần số quét 60hz, nên chuẩn thu và phát phim của EVO là 30fps (chính xác là 29.560fps để phim do EVO thu có thể tương thích khi chiếu trên TV).
Nhưng tất cả phim điện ảnh hiện nay (trừ phim capture từ truyền hình): VCR, VCD, DVD kể cả BR đều lấy theo chuẩn 24fps (chính xác là 23.976fps). Vì vậy nếu encode một phim mà tăng framerate lên (25fps hoặc 30fps) thì có nghĩa là làm phim đó nhanh hơn thực tế, dẫn đến khi mux âm thanh có thể bi chậm hơn, hay phụ đề (thường là cho phim có framerate 23.976) sẽ bị chậm hơn.
Tóm lại framerate 23.976 khi encode hoàn toàn không làm ảnh hưởng đến việc phim bị chựng (không phải chuyển động bị giật). Vừa rồi tôi có xem thử lại vài phim tôi encode ở profile 4.1 thì đúng là thấy EVO xử lý phim có lúc bị chậm, điều này do tôi nghĩ là profile cao nên khi phát trình xem phim sẽ giải mã chậm làm phim bị sượng.
Chẳng qua là tôi muốn nén nhỏ để dễ upload. :p
Qua nhận xét của các bạn, sẽ rút kinh nghiệm và nén với profile thấp hơn, đành chịu hy sinh thêm một khoảng thời gian upload. :(
Tạm thời để coi phim êm hơn bạn thử dọn bớt thẻ hay đổi thẻ có glass cao hơn, tôi nghĩ có thể cải thiện được.
Thành thật cảm ơn góp ý của bạn.

Bin21

Coraline (2009) - 3DSBS - EVO (FPA) + Sub Việt

Coraline (2009)
Thể loại: Hoạt Hình đồ hoạ 3D - Phiêu lưu, viễn tưởng

Phim real 3D. Hiệu ứng tốt. Cùng với phim Up, Coraline được đánh giá là phim HH hay nhất năm 2009.

Download MF (7 file x 167MB)
Mã:
http://www.mediafire.com/?8mwi9kd5fp6vo

meomeotom

Em luôn là người hóng bác đầu tiên mà. Nói thật chứ vừa bảo bạn gái là tạm biệt đi ngủ nhưng nhất quyết hóng bác

Bin21

Up - Vút bay (2011) - 3DSBS - EV (FPA) + Sub Việt

Up (2009)
Thể loại: Hoạt hình đồ hoạ 3D - Phiêu lưu, giả tưởng

Phim đoạt giải Oscar 2010. Phim real 3D có hiệu ứng tốt. Nội dung hay, xúc động.

Download 4share.vn (1.50MB - 1 link)
Mã:
http://up.4share.vn/d/5f6d696e6d6d6967

Chỉnh sửa cuối:

Bin21

Tangled Ever After (2012) - 3DSBS - EVO (FPA)

Tangled Ever After (2012)
Thể loại: Hoạt hình

Bonus của phim Tangled. Một đoạn phim ngắn nhưng xem rất vui. Phim real 3D, hiệu ứng tốt.

Download 4share.vn
Mã:
http://up.4share.vn/f/4173777073747877/Tangled Ever After - 3DSBS - EVO (FPA).MP4.file
Phim không cần phụ đề cũng hiểu :))

Chỉnh sửa cuối:

nthuy1691

Bác cho em hỏi sao em down mấy phim này về cho vào máy thì khi xem hình bị nhoè như khi xem 3d mà không đeo kính ấy, không thấy hiển thị hình nổi, vậy là bị sao vậy?

Bin21

Bác cho em hỏi sao em down mấy phim này về cho vào máy thì khi xem hình bị nhoè như khi xem 3d mà không đeo kính ấy, không thấy hiển thị hình nổi, vậy là bị sao vậy?
Bạn cho biết cụ thể phim nào, xem trên máy nào và xem bằng trình player nào.
Cảm ơn.

babyto

các bác ơi,e gà quá,cho e hỏi film có phụ đề chỉ việc chép film và phụ đề vào chung 1 folder là xem đc rồi phải ko các bác?có cần dùng pm nào thêm cho evo 3d nữa ko?e cảm ơn.

meomeotom

các bác ơi,e gà quá,cho e hỏi film có phụ đề chỉ việc chép film và phụ đề vào chung 1 folder là xem đc rồi phải ko các bác?có cần dùng pm nào thêm cho evo 3d nữa ko?e cảm ơn.

Muốn xem phim 3D có phụ đề, bạn phải có 2 bước

1) Tải ứng dụng 3DVPlayer
2) Chép chung file film và file phụ đề chung vào 1 folder
(File film và phụ đề phải GIỐNG HỆT nhau, tốt nhất là bạn thực hiện chế độ coppy và paste cho yên tâm)

Và enjoy!