• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHIA SẺ VIDEO 3D CHẤT LUỢNG HD & FULL HD CHO EVO 3D

Bin21

Ý của em là em dow phim Kungfu Panda 2, 3D từ 1 trang khác, trang hdvietnam chẳng hạn, sau đó em thử tự mình convert sang MP4 3D, tóm lại là thử làm phim 3D cho Evo, nhưng chất lượng tồi, hiệu ứng 3D ko được như các phim bác share. Bác convert cách nào hay thế? Và nguồn phim bác lấy ở đâu ạ? Bác hiểu ý em ko ạ?
Một số phim tôi lấy từ hdmovie.vn, cũng có phim tôi lấy của hdvietnam (các trang này thường cung cấp phim chất lượng rất cao) nhưng đa số tôi lấy từ các site torrent như thepiratebay (free) hay hdvnbits (không free). Nhiều khi một phim tôi tải về 2-3 bản rồi mới chọn lại bản chuẩn nhất để convert.
Cũng có thể phim sau khi chuyển đổi không đạt là do phần mềm hoặc do khi tuỳ chỉnh các thông số chưa chuẩn.
Tôi thường dùng Megui, Avidemux hoặc VirtualDub để chuyển phim. Nhưng hiện nay phần mềm dễ sử dụng nhất và cho phim convert có chất lượng tốt là Freemake. Nhưng tiếc là chương trình này không hỗ trợ dòng lệnh để set FPA!

meomeotom

Không hiểu sao giờ vắng vẻ mọi người thế này? Bác Bin ơi, không biết yêu cầu và đòi hỏi có quá không, nhưng nếu khi nào bác rảnh bác post tiếp cho em và mọi người nữa đi. Phim bác share xem sướng hết cả mắt.

Chân thành cảm ơn bác nhiều lắm...

Last edited by a moderator:

Bin21

Không hiểu sao giờ vắng vẻ mọi người thế này? Bác Bin ơi, không biết yêu cầu và đòi hỏi có quá không, nhưng nếu khi nào bác rảnh bác post tiếp cho em và mọi người nữa đi. Phim bác share xem sướng hết cả mắt.

Chân thành cảm ơn bác nhiều lắm...
Hẹn bạn tối mai.
Thân.

meomeotom

Dạ. Đêm nay em sẽ không ngủ để chờ phim bác :D

Mà tiện cho em hỏi là add subviet thì có bài của bác ở trang 17, nhưng bác bảo là phải phim đuôi MKV. Thế đuổi sẵn có là MP4 thì có được không bác?

Chỉnh sửa cuối:

nickyhi

Bây giờ không cần add sub cứng vào film nữa đâu bạn, chỉ cần bỏ sub vào thư mục chứa film rồi dùng chương trình 3dvplayer để xem là coi được sub luôn.
Còn nếu với những film đã được nhúng mã FPA - mở lên là 3d luôn ngay từ đầu không phải chia 2 màn hình- thì dùng bất kỳ chương trình nào cũng coi được sub nhé (MX player, Mobo..)

meomeotom

Bây giờ không cần add sub cứng vào film nữa đâu bạn, chỉ cần bỏ sub vào thư mục chứa film rồi dùng chương trình 3dvplayer để xem là coi được sub luôn.
Còn nếu với những film đã được nhúng mã FPA - mở lên là 3d luôn ngay từ đầu không phải chia 2 màn hình- thì dùng bất kỳ chương trình nào cũng coi được sub nhé (MX player, Mobo..)

Cá đó mình biết. Nhưng khi add sub rồi. Xem sub nổi lên sướng hơn. Chứ nếu xem bình thường thì sub không nổi, xem ko sướng :D

model91

Chỉnh kiểu j để convert từ 2D sang 3D đạt chất lượng tốt nhất nhỉ các pác.

Bin21

Dạ. Đêm nay em sẽ không ngủ để chờ phim bác :D

Mà tiện cho em hỏi là add subviet thì có bài của bác ở trang 17, nhưng bác bảo là phải phim đuôi MKV. Thế đuổi sẵn có là MP4 thì có được không bác?

Bạn phải chuyển MP4 sang AVI (dùng Freemake) thì mới có thể mở bằng VirtualDub.
Hoặc bạn dùng Avisynth theo cách dưới (yêu cầu: máy tính phải được cài FFDShow MPEG-4, hay chỉ cần cài K-Lite Codec Pack là được)
- Bạn download và cài đặt Avisynth ở đây. Cái này là ứng dụng ẩn nên sau khi cài đặt bạn sẽ không thấy biểu tượng của chương trình.
- Bạn download script lệnh của Avisynth: file "Phim - AviSynth Script.avs" ở đây. Sau khi download file này về bạn double click vào file thì trình Notebad sẽ mở file, nội dung file là:
Mã:
DirectShowSource("M:\Phim 3D\Sea Rex\SEA REX 3D SBS\SR_2010_3D SBS_EVO.mp4", fps=23.976, audio=true)
Mỗi khi cần encode phim nào, bạn chỉ cần thay đường dẫn tới phim đó vào phần dấu ngoặc kép -> Save lại. Bây giờ khi cần mở phim bằng VirtualDub bạn chỉ cần browse đến file "Phim - AviSynth Script.avs" để mở phim.
Phần ghép phụ đề tiếp theo bạn làm bình thường như ở bài 17.

Bin21

Chỉnh kiểu j để convert từ 2D sang 3D đạt chất lượng tốt nhất nhỉ các pác.
Bạn dùng phần mềm Wondershare Video Convert, phần mềm này bạn search bài hướng dẫn của mod ancola66.

Bin21

Cars 2 (2011) - 3D SBS - EVO (FPA) - Phim real 3D + Sub Việt

Cars 2 (2011)
Thể loại: Hoạt hình - Vui nhộn

Phim real 3D có hiệu ứng tốt, nội dung vui, thích hợp với mọi lứa tuổi. ;;)

Download MF (7 file x 176MB):
Mã:
http://www.mediafire.com/?468mq6rd9h8rd
Sub Việt có trong thư mục download.

Bin21

Underworld: Awakening (2012) - 3D SBS - EVO (FPA) - Real 3D - Thuyết minh Việt

Underworld: Awakening (2012)
Thể loại: Hành động - Kinh dị

Phần 4 của loạt phim Người sói và Ma cà rồng Underwork: Thức tỉnh.
Phim real 3D, hiệu ứng tốt. Phim tuy có không khí u tối nhưng nội dung hấp dẫn với những ai thích thể loại này.

Download MF (6 file x 171MB):
Mã:
http://www.mediafire.com/?aayetm651p7w7
Phim có thuyết minh Việt nhưng tôi kèm theo Sub để bàn nào thích xem sub Việt có thể xem.

meomeotom

Có bạn nào bác nào biết lỗi gì khi mình xem 3D trên tivi thì phụ đề vẫn bình thường, nhưng sao khi bỏ vào máy Evo thì chỉ có phụ đề 1 đoạn, sau đó lại mất không?

Trường hợp này không có ở các phim khác mà chỉ xảy ra ở phim "Journey to the center of the earth 3D" thôi.

Bin21

Có bạn nào bác nào biết lỗi gì khi mình xem 3D trên tivi thì phụ đề vẫn bình thường, nhưng sao khi bỏ vào máy Evo thì chỉ có phụ đề 1 đoạn, sau đó lại mất không?

Trường hợp này không có ở các phim khác mà chỉ xảy ra ở phim "Journey to the center of the earth 3D" thôi.
Nếu có thể bạn đưa phụ đề lên để tôi xem thử.

meomeotom

Dạ, em đã download hơn 10 phụ đề, và đã có 1 phụ đề đọc được tất cả toàn bộ phim. ==> Lỗi phụ đề.

Em đã làm theo hướng dẫn của bác: Dow Journey to the center of the earth 3D đuôi MKV gần 10Gb và convert thành MP4 gần 1,2Gb. Kết quả hoàn mỹ. Cảm thấy sung sướng. Chân thành cảm ơn bác. :)) :))

leonlai80vn

IMAX Legends of Flight 3D 2010 - Huyền Thoại Máy Bay

Phim nói về ý tưởng thiết kế và việc chế tạo máy bay từ cổ điển đến hiện đại.

Download: (4 file x 194MB)
Mã:
http://www.mediafire.com/?njlh2z9360pii

* Phim này tôi post theo đề nghị của bạn minhnamvn2003. Nhân tiện bonus thêm một phim IMAX.

IMAX Dinosaurs Alive 3D - Đời Sống Loài Khủng Long

Phim kể lại việc tìm kiếm và dựa trên các mẫu hoá thạch để tái tạo lại đời sống của loài khủng long. Đặc biệt truyện phim được dẫn bởi Michael Douglas.

Download: (4 file x 151MB)
Mã:
http://www.mediafire.com/?070o8cx8o43av

* Cả hai phim đều dành cho hệ thống IMAX nên dù là phim khoa học nhưng hiệu ứng 3D rất tuyệt vời.

mình không tai duoc 2 đoạn này