• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHIA SẺ VIDEO 3D CHẤT LUỢNG HD & FULL HD CHO EVO 3D

minhnamvn2003

Bác nào cho e xin cái yahu, hướng dẫn giúp e với. E mới dùng Evo 3D, còn gà quá. Nhìn các lão làng post film thèm lắm, mà down về không xem đc. :(
Yh của e, biii8x nha. Bác nào rảnh buzz giùm e với. Cảm ơn nhiều ạ!
bạn bị tình trạng gì? nói rõ 1 chút nhé, còn nếu chịu khó đọc từ #1, sẽ có rất nhiều kinh nghiệm đấy, tất tần tật tinh hoa của mọi người đều ở đây. chúc bạn thành công !
p/s: nhớ đao mấy phim Liên Xô về coi, cũng hay lắm đấy !!!:))

biii8x

bạn bị tình trạng gì? nói rõ 1 chút nhé, còn nếu chịu khó đọc từ #1, sẽ có rất nhiều kinh nghiệm đấy, tất tần tật tinh hoa của mọi người đều ở đây. chúc bạn thành công !
p/s: nhớ đao mấy phim Liên Xô về coi, cũng hay lắm đấy !!!:))

Em down tất cả về máy rồi, nối file rồi. Nó cũng tổng hợp lại thành 1file .mp4, nhưng khi chuyển vào đt thì không xem đc. Trong điện thoại của e hiện file film 3D, nhưng chỉ có 1 hình vuông. Trong hình vuông đó có biểu tượng tam giác ( play). Góc dưới bên phải hình vuông đó có dấu chấm than (!). Down cả đêm hôm qua mới đc, thế mà... E còn mấy vấn đề nữa, các bác giúp e dần dần nha! Tks nhiều !

revox

Em down tất cả về máy rồi, nối file rồi. Nó cũng tổng hợp lại thành 1file .mp4, nhưng khi chuyển vào đt thì không xem đc. Trong điện thoại của e hiện file film 3D, nhưng chỉ có 1 hình vuông. Trong hình vuông đó có biểu tượng tam giác ( play). Góc dưới bên phải hình vuông đó có dấu chấm than (!). Down cả đêm hôm qua mới đc, thế mà... E còn mấy vấn đề nữa, các bác giúp e dần dần nha! Tks nhiều !

1. Chắc chắn dt của bác chưa nhận File (kiểm tra lại thẻ nhớ, dt đã nhận thẻ nhớ chưa, khi copy bác phải đợi quá trình copy hoàn tất... khi copy xong bác nhớ chuyển chế độ copy về nạp pin để dt nhận thẻ nhớ... đừng rút ngay dây usb ra...)

2. kiểm tra trên máy tính file đã nối file hoàn chỉnh chưa... đuôi Mp4 chưa...

Cứ tạm thời như vậy đã bác nhé.

ReVox.

biii8x

1. Chắc chắn dt của bác chưa nhận File (kiểm tra lại thẻ nhớ, dt đã nhận thẻ nhớ chưa, khi copy bác phải đợi quá trình copy hoàn tất... khi copy xong bác nhớ chuyển chế độ copy về nạp pin để dt nhận thẻ nhớ... đừng rút ngay dây usb ra...)

2. kiểm tra trên máy tính file đã nối file hoàn chỉnh chưa... đuôi Mp4 chưa...

Cứ tạm thời như vậy đã bác nhé.

ReVox.

Cảm ơn bạn. Vấn đề của mình là đã nhận file rồi, nhưng không thể mở đc. Có điều film của mình down đủ, nhưng chỉ có 1,6G, không giống như bác Đức nói bộ đó 2G6, trong khi mình đã kiểm tra lại rồi, không có phần nào down hỏng cả. Không hiểu mình ghép file có đúng không nữa. Khi Join thì chỉ hiện ra cái này :3_D_Sex_And_Zen(3)mp4.001. 8-| vẫn ghép thành file .mp4, mà không hiểu làm có chuẩn không ~X(

minhnamvn2003

Cảm ơn bạn. Vấn đề của mình là đã nhận file rồi, nhưng không thể mở đc. Có điều film của mình down đủ, nhưng chỉ có 1,6G, không giống như bác Đức nói bộ đó 2G6, trong khi mình đã kiểm tra lại rồi, không có phần nào down hỏng cả. Không hiểu mình ghép file có đúng không nữa. Khi Join thì chỉ hiện ra cái này :3_D_Sex_And_Zen(3)mp4.001. 8-| vẫn ghép thành file .mp4, mà không hiểu làm có chuẩn không ~X(
1,6 G thì chắc chắn là thiếu rồi nên coi không được, tôi cũng lấy S&Z từ đây về, và khi nối thì khoảng 2,6g (không chính xác). Bạn coi lại kỹ thao tác nối file nhé

biii8x

1,6 G thì chắc chắn là thiếu rồi nên coi không được, tôi cũng lấy S&Z từ đây về, và khi nối thì khoảng 2,6g (không chính xác). Bạn coi lại kỹ thao tác nối file nhé

Khi em nối file nó chỉ hiện đúng 1 file duy nhất, thế nên cứ thế Start thôi. Lần đầu làm cái này nên chả biết thế nào là đúng sai bác ạ. Bác hướng dẫn kỹ giùm. Em Join/ Chọn File to Join/ nó hiện ra đúng 1 file như trên e đã post. Không hiểu có chuẩn hay không?

minhnamvn2003

có thể khi Join, bạn không nối đủ các file, có 2 vấn đề bạn cần quan tâm (sau khi dã donwload đầy đủ các file và không bị lỗi): 1. Các file có nằm chung 1 folder không? nếu không, bạn có thể lựa chọn khi chuẩn bị Joining, cái option ở trên là bạn nối các file .001....... hoặc .a...vv.vvv gì đó nếu các file nằm rải rác khắp nơi trên máy của bạn, phần mềm sẽ tự động tìm và nối chúng lại, nếu bạn không chọn hộp đó, thao tác nối vẫn được thực hiện nhưng phim sẽ bị thiếu = o mở được. Bạn cần tập trung các part phim lại 1 folder, nếu không thì phải chọn vào hộp kiểm đó nhé ! Chúc thành công !

biii8x

có thể khi Join, bạn không nối đủ các file, có 2 vấn đề bạn cần quan tâm (sau khi dã donwload đầy đủ các file và không bị lỗi): 1. Các file có nằm chung 1 folder không? nếu không, bạn có thể lựa chọn khi chuẩn bị Joining, cái option ở trên là bạn nối các file .001....... hoặc .a...vv.vvv gì đó nếu các file nằm rải rác khắp nơi trên máy của bạn, phần mềm sẽ tự động tìm và nối chúng lại, nếu bạn không chọn hộp đó, thao tác nối vẫn được thực hiện nhưng phim sẽ bị thiếu = o mở được. Bạn cần tập trung các part phim lại 1 folder, nếu không thì phải chọn vào hộp kiểm đó nhé ! Chúc thành công !
Cảm ơn bác ! Như thế là em down hỏng hết rồi. E cẩn thận tạo cho nó 1 thư mục rồi kéo tất cả sang nhưng khi nối file, chỉ hiển thị có 1 file để nối. Đó là file đầu tiên, nó có biểu tượng hình chữ e ( Internet Ex), còn tất cả những tệp khác đều có biểu tượng hình Vỏ đĩa cứng, chấm xanh xanh đỏ đỏ :( Xem 1 bộ phim mà nhục thế này :)) . Dù có không xem đc thì cũng rất cảm ơn các bác :D

Bin21

Gửi bạn:
Torrent của phim trên: Encore Vol.20 Maria Ozawa S2MBD-020
Torrent phim mod ancola66 yêu cầu: Maria Ozawa - Catwalk Poison Vol.2 - 15 april 2011 - DVDRip - UNCENSORED (Phim này tôi chỉ có torrent bản mHD 720x404)
Thêm 2 torrent DVD iso: Maria Ozawa Meath Note Vol.15 Maria Ozawa - Tora-Tora Platinum vol.49

* Torrent loại này thường ít khi die, có điều là seed ít hay nhiều tuỳ lúc thôi. ;;)

Phim này là tôi chuyển từ phim ở cái Torrent thứ 2 (bản 720x404). Tôi chuyển sang 960x540 cho EVO và thấy xem vẫn đẹp. Có điều bực mình là bị cái dòng "city9x.com" ở góc phải thấy khó chịu. Định xoá nhưng không có thời gian nên đành để vậy.

Download (6 file x 193MB)
Mã:
http://www.mediafire.com/?sjpzy3v8poisx

Phim 2D của Ozawa tôi còn mấy phim, còn phim HD loại này (ex: Tokyo hot...) thì tôi có nhiều. :))! Nhưng từ giờ chắc không post thêm vì đây là topic phim 3D, post phim 2D thấy không đúng. Với lại post mấy phim này cứ thấy sao sao.
Anh em nào thích nghiên cứu có thể thử ở những trang chuyên cung cấp torrent XXX (free) như:
Mã:
http://hdreactor.org/3 hay http://bigtorrent.org/pron/
Torrent ở hai site trên sạch và download rât nhanh chỉ tội nhiều pop-up và thỉnh thoảng dính spy ở mấy link hình :(!
Torrent ở site dưới thì chậm hơn và không chất lượng bằng:
Mã:
http://rarbg.com/torrents.php?category=4

Chỉnh sửa cuối:

Bin21

Cảm ơn bác ! Như thế là em down hỏng hết rồi. E cẩn thận tạo cho nó 1 thư mục rồi kéo tất cả sang nhưng khi nối file, chỉ hiển thị có 1 file để nối. Đó là file đầu tiên, nó có biểu tượng hình chữ e ( Internet Ex), còn tất cả những tệp khác đều có biểu tượng hình Vỏ đĩa cứng, chấm xanh xanh đỏ đỏ :( Xem 1 bộ phim mà nhục thế này :)) . Dù có không xem đc thì cũng rất cảm ơn các bác :D
Mạn phép góp ý để bạn đừng nản. ;;)
Thật ra để nối các file 001, 002,.. rất dễ. Sau khi download các file về cùng một thư mục bạn cần kiểm tra lại các file có đủ dung lượng như được upload không. Nếu tải bằng IDM bạn cần đề phòng trường hợp download lần 2, lần 3... IDM sẽ tự đổi tên (ví dụ: *.003_2, *.003_3...), trường hợp này bạn cần bỏ phần _2, _3...
Để nối các file 001, 002,... bạn nên dùng File Splitter and Joiner 3.3 của tác giả Lê Minh Hoàng.
Download:
Mã:
http://www.softpedia.com/get/File-managers/File-Splitter-and-Joiner.shtml
Sau khi download file "FSJSetup.exe", bạn cài đặt và khởi động lại máy. Từ giờ nếu cần nối file, bạn chỉ cần click phải lên file 001 và chọn Join (như hình dưới).

minhnamvn2003

:( Xem 1 bộ phim mà nhục thế này :))

Chắc thế rồi, xin chia sẻ với bạn, vạn sự khởi đầu nan, nhưng khi thành công thì bạn sẽ hưởng thành quả 1 cách sung sướng giống như tôi. Qua bạn mô tả, chắc chắn bạn gặp lỗi donwload, bạn nên làm lại từ đầu và theo như Bin21 chỉ dẫn. Bin21 là thành viên nhiệt tình, uy tín và kinh nghiệm trong topic này đấy bạn....

biii8x

Cảm ơn các bác. Để em nghiên cứu dần dần vậy. Mong đến ngày sung sướng như bác MinhNam mà không biết đến ngày nào 8-|

minhnamvn2003

Cảm ơn các bác. Để em nghiên cứu dần dần vậy. Mong đến ngày sung sướng như bác MinhNam mà không biết đến ngày nào 8-|
BẢY BƯỚC ĐẾN THÀNH CÔNG:
BƯỚC THỨ NHẤT: DONWLOAD ĐỦ CÁC FILE (ở đây VD S&Z là 12 part) đảm bảo rằng bạn o bị hỏng file nào trong toàn bộ quá trình donwload/
BƯỚC THỨC HAI: TẬP TRUNG CÁC FILE VỀ 1 FOLDER NÀO ĐÓ (nếu như trong quá trình donwload bạn trỏ đường dẫn đi lung tung), ở đây VD S&Z là 12 part.
BƯỚC THỨ BA: KIỂM TRA DUNG LƯỢNG CÁC FILE XEM CÓ ĐỦ DUNG LƯỢNG KHÔNG (căn cứ trên mediafire)
BƯỚC THỨ TƯ: LÀM THEO HƯỚNG DẪN CỦA BIN21 Ở TRÊN (tức là nháy chuột phải vào file .001, chon join... KẾT QUẢ LÀ SẼ RA 1 FILE DUY NHẤT, VÀ NẾU COI TRÊN MÁY TÍNH SẼ BỊ CHIA 2 HÌNH, NHƯNG PHẢI COI ĐƯỢC TRÊN MÁY TÍNH TRƯỚC NHÉ (hiện tại có 2 dạng mà tôi thường thấy là file phim 3D .mp4 & .mkv, EVO chỉ hỗ trợ coi .mp4) CHÉP VÀO THẺ NHỚ (nên nhớ thẻ chỉ cho chép tối đa 1 file 4Gb, ở đây S&Z là khoảng 2,6Gb).
BƯỚC THỨ NĂM: KIẾM 1 CHỖ THOẢI MÁI, VẮNG NGƯỜI VÀ.....SUNG SƯỚNG (nếu bị chịa 2 hình thì bấm vào nút có 3 vạch TRÊN ĐIỆN THOẠI và chọn PHÁT TRÊN 3D)
BƯỚC THỨ SÁU: TIẾP TỤC KIẾM PHIM LX (phim Liên Xô đó:))) về coi, HOẶC CÓ NHIỀU PHIM HÀNH ĐỘNG TẠI TOPIC NÀY CỦA BIN21 ÚP LÊN COI RẤT HAY....
BƯỚC THỨ BẢY: (bước này quan trọng nhất) KIẾM CÁI GÌ ĂN HOẶC SẮP XẾP THỜI GIAN ĐỂ NGỦ, KHÔNG THÌ LẠI TẨU HỎA NHẬP MA ĐẤY...:)):)):))

Chỉnh sửa cuối:

revox

BẢY BƯỚC ĐẾN THÀNH CÔNG:
BƯỚC THỨ NHẤT: DONWLOAD ĐỦ CÁC FILE (ở đây VD S&Z là 12 part) đảm bảo rằng bạn o bị hỏng file nào trong toàn bộ quá trình donwload/
BƯỚC THỨC HAI: TẬP TRUNG CÁC FILE VỀ 1 FOLDER NÀO ĐÓ (nếu như trong quá trình donwload bạn trỏ đường dẫn đi lung tung), ở đây VD S&Z là 12 part.
BƯỚC THỨ BA: KIỂM TRA DUNG LƯỢNG CÁC FILE XEM CÓ ĐỦ DUNG LƯỢNG KHÔNG (căn cứ trên mediafire)
BƯỚC THỨ TƯ: LÀM THEO HƯỚNG DẪN CỦA BIN21 Ở TRÊN (tức là nháy chuột phải vào file .001, chon join... KẾT QUẢ LÀ SẼ RA 1 FILE DUY NHẤT, VÀ NẾU COI TRÊN MÁY TÍNH SẼ BỊ CHIA 2 HÌNH, NHƯNG PHẢI COI ĐƯỢC TRÊN MÁY TÍNH TRƯỚC NHÉ (hiện tại có 2 dạng mà tôi thường thấy là file phim 3D .mp4 & .mkv, EVO chỉ hỗ trợ coi .mp4) CHÉP VÀO THẺ NHỚ (nên nhớ thẻ chỉ cho chép tối đa 1 file 4Gb, ở đây S&Z là khoảng 2,6Gb).
BƯỚC THỨ NĂM: KIẾM 1 CHỖ THOẢI MÁI, VẮNG NGƯỜI VÀ.....SUNG SƯỚNG (nếu bị chịa 2 hình thì bấm vào nút có 3 vạch TRÊN ĐIỆN THOẠI và chọn PHÁT TRÊN 3D)
BƯỚC THỨ SÁU: TIẾP TỤC KIẾM PHIM LX (phim Liên Xô đó:))) về coi, HOẶC CÓ NHIỀU PHIM HÀNH ĐỘNG TẠI TOPIC NÀY CỦA BIN21 ÚP LÊN COI RẤT HAY....
BƯỚC THỨ BẢY: (bước này quan trọng nhất) KIẾM CÁI GÌ ĂN HOẶC SẮP XẾP THỜI GIAN ĐỂ NGỦ, KHÔNG THÌ LẠI TẨU HỎA NHẬP MA ĐẤY...:)):)):))

Thật là chí lý....=))
Bước thứ 8: là ko cẩn thận giống như bác ancola..... bán Evo mua S2....:ar!

ReVox.

meomeotom

Có một điều em hỏi các bác. Chắc chúng ta ai có Evo đều tải bài TopGirl xem rồi. Xem 3D hiệu ứng khủng, và nếu không thích thì chuyển sang 2D thì lại nét như... LG :p . Trong khi mấy cái phim kia, VD như nàng Ozawa, hoặc Kungfu Panda, hoặc Avatar... thì khi chuyển sang 2D thì lại chia đôi hình.

Vậy file TopGirl sao lại không bị? Và làm thế nào để đươcj những file như Topgirl các bác nhỉ

minhnamvn2003

Có một điều em hỏi các bác. Chắc chúng ta ai có Evo đều tải bài TopGirl xem rồi. Xem 3D hiệu ứng khủng, và nếu không thích thì chuyển sang 2D thì lại nét như... LG :p . Trong khi mấy cái phim kia, VD như nàng Ozawa, hoặc Kungfu Panda, hoặc Avatar... thì khi chuyển sang 2D thì lại chia đôi hình.

Vậy file TopGirl sao lại không bị? Và làm thế nào để đươcj những file như Topgirl các bác nhỉ
Thực ra thì mình hiểu thế này, TopGirl định dạng side be side nguyên bản, quay bằng máy quay 3D, còn mấy cái kia là face, là convest từ 2D qua (hiểu thế, mà không biết có phải thế không:() nhung sao Avatar thì không nhỉ???? Cái vấn đề này chắc hỏi bác Ân hoặc Bin21 thì có lẽ sẽ thỏa đáng

biii8x

:)) Tôi down về 2 lần bản s&z mà không đc, cầu cứu các bác rồi mò mẫm. Cũng mất đến 2 ngày mới xem đc, có tý gian nan nhưng cũng biết thêm đc 1 chút về evo:))