• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chia sẻ các ứng dụng cho HTC PHOTON (HD Mini)

badman_87

Member
Các bạn cho mình hỏi:
1.Tại sao các phần mềm việt hóa như: AutoFlight 6.5 B2; MagiCall.v2.2.4 khi cài đặt vào HTC HD mini, vào các menu tiếng Việt bị lỗi? Bạn nào biết chỉ dùm.
2. Sử dụng Duttys_Digital_ComPass (la bàn số) vào màn hình chính bị lỗi không hiện đầy đủ la bàn? không hoạt động được
Bác Quang và các bạn ai biết chỉ bảo dùm, cảm ơn nhiều.

nó bị lỗi font tiếng việt đấy bạn à,bạn có thể cài font tiếng việt đã có rất nhiều trên diễn đàn.hoặc tốt nhất bạn up những bản rom mới của bác quang đã đưa sẽ hiển thị tiếng việt tốt cho bạn.
còn cái la bàn số chắc nó không phù hợp với hd mini nên bị lỗi.

tcpabc

Chào các bác,
Các bác cho em hỏi là có phần mềm La bàn số (Digital Compass) cho HTC HD Mini không ạ? Nếu có thì cho em xin với nhé! Em đã tìm trên diễn đàn và cả Google nhưng không thấy cái nào cả. Mà sao em thấy các bài viết về HTC Mini đều nói là có La bàn số, nhưng sao của em ko có nhỉ? Em xem trên web và User Manual của HTC cũng ko thấy nói.
Em mới chuyển từ UIQ - P1 sang dùng WM, bỡ ngỡ quá không biết gì cả. Rất mong được các bác hướng dẫn.
Cám ơn các bác rất nhiều!

Mình thấy câu hỏi này khá lâu, không thấy trả lời, mình mới dùng con này cũng tải Duttys_Digital_ComPass.cab về cài vào, hình như màn hình không tương thích. Đang tìm kiếm, nay bạn dùng được chưa chia sẻ mình với nhé.

- Mình đã khắc phục được câu hỏi 1, rất tốt.
- Câu hỏi 2 nay cũng đang bí.

AnhPheCT

Mình thấy câu hỏi này khá lâu, không thấy trả lời, mình mới dùng con này cũng tải Duttys_Digital_ComPass.cab về cài vào, hình như màn hình không tương thích. Đang tìm kiếm, nay bạn dùng được chưa chia sẻ mình với nhé.

- Mình đã khắc phục được câu hỏi 1, rất tốt.
- Câu hỏi 2 nay cũng đang bí.

Duttys_Digital_ComPass.cab chỉ dùng duy nhất cho HD2 (WVGA 480x800), HD Mini lỡ cở làm sao chạy tốt, HD1 còn pótay kìa!

meomyh

Tấc cả các file nhạc Mp3 chép vào thư mục My documents (Không có thư mục thì tạo mới) của thẻ nhớ! Vào Start/Settings/ Clock & Alarms set nhạc chuông mp3 cho Alarms là thấy hết.

Cảm ơn bác nhiều! Trước giờ em cứ cố thử chép các file nhạc sang các thư mục trong bộ nhớ máy rồi vào trực tiếp phần Alarm Clock ở ngoài màn hình để chọn nhưng chỉ thấy hiện các chuông mặc định thôi, không ngờ lại phải chọn ở đây. Cảm ơn bác 1 lần nữa nhé! =D>

green_lion

hic hic ...
lâu quá vẫn chưa thấy hồi âm...

Mấy bác giúp em...

Em xóa sao mà xóa mất cái Youtube có sẵn trong (start), tìm hoài không ra (hình như em xóa nguyên cái file trong window luôn hay gì đóa)...
Giờ làm sao lấy lại được... Xin mấy bác giúp em...

hình như cái file youtube của HD Mini nằm ở mục..."My device" -->"program files"----> "youtube" ...

Em bị mất cái file youtube này hum hũm. Máy HD Mini nào cũng có file youtube này, ai có thể up file này lên để em copy vào máy em để có thể chạy youtube.
Hiện em đang xài youtube của google hình xem video chất lượng kém quá.

hình như cái file youtube của HD Mini nằm ở mục..."My device" -->"program files"----> "youtube" ...

Em bị mất cái file youtube này hum hũm. Máy HD Mini nào cũng có file youtube này, ai có thể up file này lên để em copy vào máy em để có thể chạy youtube.
Hiện em đang xài youtube của google hình xem video chất lượng kém quá.
Bạn vào My Device/Windows xem có YouTube.lnk không nhé, nếu có thì copy file YouTube.lnk theo đường dẫn My Device/Windows/Start Programs là được. Nếu không có thì bạn HardReset lại máy là xong, vào Start/Settings/System/Clear Storage, nhập mã 1234, Ok....

green_lion

đúng như bạn dinhtuandung suy đoán...(nó nằm ở trỏng)

Mình tìm được rùi...mừng quá..
Mình xin cám ơn...

htcmini

có bác nào biết thay đổi ngôn ngữ của con htc mini này hok , giúp em với . em thư mọi cách rồi mà hok đc.

ukm khó hiểu thật đấy
Có gì khó hiểu đâu nhỉ??? Hướng dẫn chi tiết quá rồi mà bạn.

Thế này nhé, nếu bạn muốn úp Ship rom khác cho máy thì bạn extract file Ship rom .exe đó ra bằng WinRar (click chuột phải chọn Extract here...) lấy mỗi file RUU_signed.nbh cho vào chung cùng thư mục cùng với file MINI_SSPL.exe rồi bạn cắm cable kết nối với PC qua ActiveSync (với XP) hay Mobile Device Center (với Vista & 7), để kết nối thành công (quả cầu xanh hết xoay) thì bạn chạy file MINI_SSPL.exe, khi đó màn hình HD Mini sẽ chuyển về màn hình 3 màu có thông số SPL -1.07.SSPL, lúc đó Tool sẽ báo lỗi, bạn rút cable kết nối ra và thoát Tool, cắm cable kết nối lại khi nào trên màn hình 3 màu hiện chữ USB (không liên quan gì đến kết nối ActiveSync hay Mobile Device Center đâu nhé) thì bạn chạy lại Tool MINI_SSPL.exe để bắt đầu úp rom...

Với các bản rom cook thì không cần extract bạn chỉ lấy file RUU_signed.nbh rồi lại tiến hành như trên..

htcmini

em down về hết rồi nhưng đến cái đoạn chạy file MINI_SSPL.exe thì nó lại hok được , ukm chán quá , mong bác nào giúp em với , nếu có hình thì hướng dẫn thì tốt

em down về hết rồi nhưng đến cái đoạn chạy file MINI_SSPL.exe thì nó lại hok được , ukm chán quá , mong bác nào giúp em với , nếu có hình thì hướng dẫn thì tốt
Nó báo lỗi gì vậy bạn? Bạn phải cài ActiveSync hay Mobile Device Center và Net CF trước nhé...

minoan

hi các bạn, cho mình hỏi cái này mình thấy wm 6 có cái bàn phím ảo có chức năng gợi ý từ rất hay nhưng dùng cái HD mini này thì không thấy có thay vào đấy là chức năng tự động sửa sai của nó rất khó chịu
có cách nào lấy lại chức năng kia không :(