• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chạy Android 2.0 trên Window Mobile

phamnhuphongvt

mình thấy trên một số diễn đàn có nói
"Android đã chạy tốt trên nhiều dòng Window Mobile của HTC như HTC Diamond, HTC TouchPro, và HTC Touch HD"
sao không thấy em HD2 của mình nhỉ, mình cũng muốn thử xem sao, bạn nào biết chỉ thêm cho mình nhà
các bạn có thể vào đây tham khảo : http://www.thongtincongnghe.com/article/14159

iniuboo

Trước thấy beejaytee sửa đc file android từ HD sang Pro2, ko biết có sửa đc từ HD sang HD2 ko.

daihongthuy

THẤT VỌNG QUÁ CÁC BÁC Ạ! TÌNH HÌNH LÀ EM HD2 KHÔNG CHẠY ĐƯỢC ANDROID, E ĐÃ THỬ RỒI, LÀM THEO HƯỚNG DẪN CÀI LÊN CỨ TREO MÃI KO RA. HIC

thinhletien

tình hình là chưa chạy trên HD2 dc các bác àh, chắc trong khoảng 1 tháng tới là có, quan trọng có người mod cho anh em mình xài ko thui :D
Đã thử chạy với file của HD nhưng bất thành, boot cái màn hình đen thui, ko hiện lên chữ nghĩa gì cả hihihi

phamthaitl

dù có chạy được thì nó vẫn như một trương trình.vì nó chạy trên nền windows chứ không chạy độc lập như HERO.

thinhletien

dù có chạy được thì nó vẫn như một trương trình.vì nó chạy trên nền windows chứ không chạy độc lập như HERO.

nói chung có xài là vui rùi bác àh :D vẫn gài soft, game, wifi vù vù mà bác. Có gì phải lăn tăn đâu. Còn mún nó chạy độc lập như vừa gài Mac OS vừa gài 7 thì chắc ko thể rùi, trừ khi rom nó cỡ 1G để gài 2 cái OS vào rùi dual boot hì hì.
Quan trọng là WM chạy dc android, nhưng android thì HIỆN TẠI chưa chạy được WM, thế thui hihihi.

phamnhuphongvt

Mình nghe nói TP 2 chạy ngon lành lắm!
vấn đề chủ yếu là "em yêu khoa học" thôi
muốn biết xem Andriod có khác biệt những gì, và muốn xem khả năng của HD2, hihihi
Bác nào up được nhớ post lên cho mọi người cùng xem nhà, Thanks

phamnhuphongvt

đã có ai chạy andriod trên HD2 chưa, mình muốn thử và khồng cài được.
Bạn nào biết chỉ mình với

iniuboo

Bạn có thể tham khảo tại đây.

Mình đã từng chạy thử trên con HD, bạn có thể thử trên HD2 của mình.

không chạy đc đâu, phải có file tùy chỉnh cho từng dòng máy, HD khác HD2 nên nó ko chạy.